• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 3250 - 3250XM.

Kojiro

Super V.I.P
em đổi mật khẩu máy của con 3250 của em, nhưng đến hôm nay thì em wên mất toi mật khẩu rùi. em hok muốn mang ra thợ( hết bảo hành lau rùi) cũng hok muốn phải chạy lại FW.
em nghe nói hình như lag có 1 loai BackCode hay đại loại như thế dùng để hỗ trợ hoặng cũng tương tự như 1 loai thử nghiệm của FW. Có ai giúp em tìm lại Code đc hok, chứ không thì em không thể thay SIM khác vào máy được.:(:)(:)(:)((

Bạn bị quên code nào? Lock code của máy hay code gì chứ? Bạn nói ko hiểu vì code liên quan gì đến sim ta :-?

chiencom10

Code của máy anh ơi. Em bật chế độ Lock if SIM changed và em đã quên Code của máy rùi(security code ây a). thế cho lên em chỉ có thể dùng được 1 SIM thui( trù khi format lại máy, nhưng như thế thì bất tiện lắm). Help me

chiencom10

Hjx hjx có ai giúp em với hok
Em quên mật khẩu máy rồi(security code) nhưng em hok muốn chạy lại phần mềm. Có cách nào giúp em với em hok

chiencom10

các Pro ơi có ai có phần mềm nào có thể cắt sửa phim ngay trên máy không??? nếu ai có có thể share cho cả nhà đc hok.b-)
Tiện thể có Pro nào có phần mềm ghi âm không giới hạn cho em xin vói Thanks:D

Hoa8888

Cho e hỏi máy N3250 của em giờ bị liệt phím 123. cho em hỏi sửa như thế nào? chi phí có cao không? thanks

TruongHan

Super V.I.P
các Pro ơi có ai có phần mềm nào có thể cắt sửa phim ngay trên máy không??? nếu ai có có thể share cho cả nhà đc hok.b-)
Tiện thể có Pro nào có phần mềm ghi âm không giới hạn cho em xin vói Thanks:D

không thể cắt sửa phim trên đt nha bạn,bạn muốn ghi âm cuộc gọi hay ghi âm môi trường?

NguyenTu

Super V.I.P
Cho e hỏi máy N3250 của em giờ bị liệt phím 123. cho em hỏi sửa như thế nào? chi phí có cao không? thanks

dùng Total Recall để ghi ấm nhé, muốn ghi âm kiểu gì cũng được

lexucun

Hỏi về format máy nokia 3250

Các bác giúp em với,con máy 3250 của em khi em fomat 4 ngón thì máy hiện lên màn hình xanh và dòng chữ :
--DD PROBLEM DETECTED--
*LCD.LCD:5.6.9(0)-RELEASE
*SOURCE:FRAME
*REASON:0X01300005
*OPTIONAL1:0XFFFFFFD6
*OPTIONAL2:0X00000000
*DISPLAY:HALTI2-SE
*CONFIG:0X100B0030
*CONFIG2:0X00000001
*CPU CLK:235200000 HZ
*MEM.CLK:117600000 HZ
WRITE DOWN ABOVE PANIC
INFO AND NOTIFY BASE-SW
TEAM @ NOKIA/HELSINKI
ABOUT THE PROBLEM.
đồng thời máy cứ hiện nguyên như vậy,tắt nguồn cũng không có tác dụng(phải tháo pin ra).Khởi động lại máy thì chạy bình thường.EM muốn fomat lai quá mà không thể làm được.Các bác giúp em với,nhanh dùm em.Hichic.

lexucun

lỗi khi cài phần mêm cho N3250

Khi em cài phần mềm cho N3250 thì no hiện lỗi này..hichhic. bác nào biết cách sử lý mau giúp đỡ em nhé.... đa tạ nhiều

unable to install a protected .application from an untrusted supplier

LeMyChinh

Các bác giúp em với,con máy 3250 của em khi em fomat 4 ngón thì máy hiện lên màn hình xanh và dòng chữ :
--DD PROBLEM DETECTED--
*LCD.LCD:5.6.9(0)-RELEASE
*SOURCE:FRAME
*REASON:0X01300005
*OPTIONAL1:0XFFFFFFD6
*OPTIONAL2:0X00000000
*DISPLAY:HALTI2-SE
*CONFIG:0X100B0030
*CONFIG2:0X00000001
*CPU CLK:235200000 HZ
*MEM.CLK:117600000 HZ
WRITE DOWN ABOVE PANIC
INFO AND NOTIFY BASE-SW
TEAM @ NOKIA/HELSINKI
ABOUT THE PROBLEM.
đồng thời máy cứ hiện nguyên như vậy,tắt nguồn cũng không có tác dụng(phải tháo pin ra).Khởi động lại máy thì chạy bình thường.EM muốn fomat lai quá mà không thể làm được.Các bác giúp em với,nhanh dùm em.Hichic.

Khi em cài phần mềm cho N3250 thì no hiện lỗi này..hichhic. bác nào biết cách sử lý mau giúp đỡ em nhé.... đa tạ nhiều

unable to install a protected .application from an untrusted supplier
4mat = *#7370# xem sao đi bạn nếu ko được nữa thì flast lại = jaf xem hết ko.cái thằng này cài PM hiểm lắm:-/

camontao1995

cho hỏi cách đổi fonts cho 3250 (đã hack)

các bác cho em hỏi cách đổi fonts cho 3250 như thế nào ???

daoquangsu

Các bác nhiều kinh nghiệm cho em hỏi,em có con 3250 v 04.40 fw châu âu, hôm rồi rảnh rỗi up lên v04.60 không để ý up nhầm fw china .Bây giờ muốn chạy bản 04.60 châu âu mà không được,chạy xong bật nguồn chỉ trắng màn hình không có chữ Nokia info không được (đã thử rất nhiều bản đều vậy) .Update đổi code nửa chừng máy báo lỗi.Giờ phải dùng bản 04.60 china mà vẫn kô ổn ,cứ khoảng 1 tuần máy lại trắng màn kô hiện chữ Nokia .Chạy lại thì được nhưng chỉ khoảng 1 tuần lại vậy.Các bác có cách nào 'đi lùi' (hạ xuống v04.40).Hoăc chỉ em cách khắc phục chỉ em với.Chân thành cảm ơn

Kojiro

Super V.I.P
Các bác nhiều kinh nghiệm cho em hỏi,em có con 3250 v 04.40 fw châu âu, hôm rồi rảnh rỗi up lên v04.60 không để ý up nhầm fw china .Bây giờ muốn chạy bản 04.60 châu âu mà không được,chạy xong bật nguồn chỉ trắng màn hình không có chữ Nokia info không được (đã thử rất nhiều bản đều vậy) .Update đổi code nửa chừng máy báo lỗi.Giờ phải dùng bản 04.60 china mà vẫn kô ổn ,cứ khoảng 1 tuần máy lại trắng màn kô hiện chữ Nokia .Chạy lại thì được nhưng chỉ khoảng 1 tuần lại vậy.Các bác có cách nào 'đi lùi' (hạ xuống v04.40).Hoăc chỉ em cách khắc phục chỉ em với.Chân thành cảm ơn

Bạn dùng Jaf up lại fw xem sao, hình như tiếng anh cũng đã có đến 4.60 rồi đó.

lexucun

n3250 bệnh lạ

con máy n3250 của em bỗng dở chứng lạ như sau.

Giờ của máy tự động nhảy về 7h, cài lại thời gian sau đó lại nhảy lại.==>chán
Em đa thử nhiều cách như fomát 4 ngón, fomát *#7370#, reset máy *#7780# rồi mà vẫn không đc!!!!
CÁc bác giúp em nhé...đa tạ nhiều

your_rules

Các bạn giúp mình. máy 3250 chụp hình k được, nó báo lỗi
General: Feature not supported
K biết bị sao nữa, có cách nào khắc phục k?

quydo2771987

3250 không nhận được thẻ nhớ khác

Tình hình là đang xài thẻ nhớ 1Gb muốn mua thêm 1 thẻ nữa nhưng khi gắn vào máy thì lại không nhận thẻ nhớ mới ( thẻ 128, 515 hay 1Gb đều ko dc), vô mục thẻ nhớ cũng không hiện lên. Mình đã format thẻ nhớ và dt nhưng đều ko nhận
Xin huynh nào giúp dùm bị lỗi gì ( mình ko có cài pass gì trên thẻ nhớ hay dt cả) thẻ hiện tại mà hư thì đi tong lun hichic

Chỉnh sửa cuối: