• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 3250 - 3250XM.

gamecity992

mấy anh chị có thể cho em xin font chữ tiếng TQ ko ạ hiện tại em đang xài 3250 ạ

kaimaster

3250 tự động bật camera

Các bác cho em hỏi với ah!Con 3250 của em dạo này dở chứng hay tự động bật camera,bật xong cái là lại tắt luôn, cứ liên tục ý ah!E đã chạy lại fw rồi mà vẫn bị,các bác giúp em với ạ!!!!:(

phongtinh

Cái này do lỗi phần cứng nhiều hơn! Dòng 3250 hay bị phần cáp và boar dưới dính Camera. Bạn nên ra tiệm kiểm tra cáp và namcham nhé!

O2china

Cài đặt cho N3250

mình mới được bạn tặng lại con N3250 cũ, mình down rất nhiều phần mềm ứng dụng cho máy về cài nhưng không cài được toàn báo lỗi thôi.
Với cả cái máy này lỗi font ko đọc được tiếng Việt, mình phải làm sao?
Có bạn bảo mình cài phần quản lý file cho máy nhưng down về đều không cài được...
Ai biết chỉ giúp mình với.
Mình cảm ơn trước nhé!
Thank you very much!

anhchanbonmat

mình mới được bạn tặng lại con N3250 cũ, mình down rất nhiều phần mềm ứng dụng cho máy về cài nhưng không cài được toàn báo lỗi thôi.
Với cả cái máy này lỗi font ko đọc được tiếng Việt, mình phải làm sao?
Có bạn bảo mình cài phần quản lý file cho máy nhưng down về đều không cài được...
Ai biết chỉ giúp mình với.
Mình cảm ơn trước nhé!
Thank you very much!

bước đầu tiên là bạn format máy đi bấm *#7370# tức restore lại máy giống như mới xuất xưởng
sau đó hach phone nhé mới cài được phần mềm

O2china

cảm ơn bạn.
Thế phần mềm hack phone cho N3250 mình có thể lấy ở đâu được, mấy cái phần mềm hack ở diễn đàn cho máy đời cao N95, 96.. máy mình có dùng được không vây?j

O2china

ok. thanks

hihi.. lại làm phiền các bạn rùi, mình tìm mãi mà chẳng thấy làm ơn giúp mình tìm đường link của phần mềm hack cho N3250 đi

con N3250 này ko có sẵn phần quản lý file trong máy phải không?

mình thử Hack cho con N3250 rồi nhưng mà không thể được vẫn còn 1 file khi hack nó ko nhận. Kết quả là vẫn thế... chán quá có ai giúp mình với!
thanks

Last edited by a moderator:

hduonghn

mình thử Hack cho con N3250 rồi nhưng mà không thể được vẫn còn 1 file khi hack nó ko nhận. Kết quả là vẫn thế... chán quá có ai giúp mình với!
thanks

Lúc trước mình hack cho con 3250 của thằng e chỉ cần Secman 1.1, bạn thử dùng cái đó xem sao. Cài vào sau đó mở Secman 1.1 lên, nó đơ 1 lúc rùi khởi động lại, thế là xong.
P/S: Chưa test thử trên FW mới.

happytoon

sao e cài cái smartMovie v4.15 vô chỉ xem dc định đạng 3gp ah??hok xem dc định đạng .Avi nhi..vô xem avi là nó văng ra bao close app ah??ai bit giúp e với...tks nha..

asokals

Cho em hỏi với. con N3250 của em hack phone không được. sau khi lấy file cer và key, thực hiện xong phần cài freesigner, đến khi cài helloox thì nó lại không hoạt động được, tức là sau khi chạy install hết rồi đến applying patches thì nó lại dừng ở đó không chạy nữa. Khi em thử cài từng cái một, tức là cài riêng ROMPatcher.sisx, Modo.sisx ... thì nó báo lỗi là "certificate error.contact the application supplier". Giải quyết cái này sao đây ạ? Mong mọi người trả lời nhanh giúp em. Em xin chân thành cám ơn nhìu nhìu :D:D

Trungls

Các bạn cho mình hỏi. Mình hack 5230 v4.21 bằng Drakka. Sau khi chép installserver.exe vào, cài phần mềm bị lỗi. Không biết phải kiếm file installserver nào để hack ?

Xin cám ơn rất nhiều.
Posted via Mobile Device

onlylove80

Các bạn cho mình hỏi. Mình hack 5230 v4.21 bằng Drakka. Sau khi chép installserver.exe vào, cài phần mềm bị lỗi. Không biết phải kiếm file installserver nào để hack ?
Xin cám ơn rất nhiều.
Posted via Mobile Device
Bạn thử dùng HelloOX xem sao nhé, HelloOX hack rất pro đó bạn ah. Máy của bạn có lẽ chỉ cần dùng bản 1.03 là ok rồi.

Posted via Mobile Device

Trungls

Bạn thử dùng HelloOX xem sao nhé, HelloOX hack rất pro đó bạn ah. Máy của bạn có lẽ chỉ cần dùng bản 1.03 là ok rồi.

Posted via Mobile Device

Mình chạy Hello OX 1.03 rồi.
Đến đoạn Apply Patch mình để khoảng vài phút rồi thoát ra. Tính tự copy file installserver vào mà chẳng thấy RomPatcher đâu.

Hack bằng Drakka thì mở được C:\sys\bin rồi mà copy file installserver vào, cài phần mềm bị lỗi file corrupt.
Chưa kể sign Hello OX 2x vào thì ko cài được, máy báo "...not granted".

Posted via Mobile Device

camontao1995

Em thay 3250 hack bang Drakkarious 3.01 la hay nhat.Ma cho e hoi xiu.E xai 3250 rat hay bi khoi dong lai may.Co bac nao biet cach khac phuc chi e voi.Xin loi e dang online bang dien thoai nen viet khong dau.May bac thong cam

camontao1995

Có ai có fonts tiếng việt cho 3250 kô có thì send cho em với và chỉ cách cài nữa nhé. Bên Phần mềm ứng dụng em đã hỏi nhưng ko ai trả lời chán
Posted via Mobile DeviceBan cai font truoc het la vo o Z:/resource/font copy may ten font do.vd x.ccc va y.ccc.sau do chon 1font ban muon cai co ten vd la a.ttf.copy thanh 2ban va doi ten thanh ten ma ban vua copy do la x.ccc va y.ccc.sau do vo o E:/resource tao folder font.bo 2font do vao.retart may va thuong thuc.chuc ban thanh cong