• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5233

BuuPhucCT

Well-Known Member
ít chức năng hơn tại sao lại gọi là nâng cao :|

Tiền nào của ấy thôi. Ai có nhiều tiền thì mua 5800 vì nó có đủ cả 3G, WIFI và GPS còn ai ít tiền thì mua 5233 không có 3G và WIFI

vimobifine

Ko phải giảm uy tín, mà Nokia dựa theo kiểu dáng 58 , và hạ tính năng để những người ko có điều kiện cũng có thể chạm dc và có đánh giá mới về các dòng Cảm ứng của Nokia.........

SS thì toàn hàng ẹ, bạn để ý xem, với giá 2tr8, SS có dòng nào đáng quan tâm ko......... Hic... SS ra cái này cái nọ để chạy kịp với thời đại thôi.... Đó chỉ là hình thức tránh khỏi bị tụt hậu so với các hãng khác thôi

Ý mình giảm về doanh số. Có thể thấy SS từ 2tr8 không có dòng nào như bạn nhận xét. Chúng ta đã dùng 5800 sẽ không hài lòng cho lắm vì sản phẩm đi lùi...

ngoanrazor

Well-Known Member
Đt samsung, LG là dzỏm nhất. Pạn mjh mua kái ss 4triệu Chạy java ko nổi kià thua kái nokia cùi nữa. Đúg là đồ HànQ có khác

Khoaaa

Nói chung thì 2,8tr cho 1 cái máy cảm ứng+ HDH là quá tôt cho người bình dân rối. Còn mấy người khác xài hàng cao cấp riết thấy quen giờ nhìn thấy con 5233 này thấy cùi là đúng rồi :p

ichigo13

Mọi người ơi,e cũng mới sắm con này,có vài phần em cài không đc, có ai chỉ em vs :((

llTuyetTinhCocll

Mọi người ơi,e cũng mới sắm con này,có vài phần em cài không đc, có ai chỉ em vs :((

Mình chưa thấy topic hack 5233 nên bạn có thể sign pm rồi cài....đã có nhiều topic sign bạn tìm sẽ thấy...chúc vui!!!!!!!!!!!

llTuyetTinhCocll

ss và lg thường chú trọng tính thời trang... mà đặc biệt là nữ....chuyến này 5233 gần như đột biến về giá.....mà nói đến giá thì ng vn ta luôn cho nó là câu hỏi đầu tiên trước khi chọn sản phẩm....

anhcss

em hỏi ngu 1 chút là dán miếng bảo vệ của 5800 có đc ko ạ? cùng là màn hình 3,2' mà. ai có 5800 kiểm tra giúp em cái em còn nhờ người mua

thiensu_email

Có bác nào sắm sài ùi, cho e nhận xét tí đc ko, đang mún mua cho ông chú sài chơi thôi, ổng chỉ nghe gọi mà lại thjx cảm ứng( cho giống người ta cái khoản chọc chọc ý mà) có nên mua cá này ko vậy @@

hantinhtu_baby

Có bác nào sắm sài ùi, cho e nhận xét tí đc ko, đang mún mua cho ông chú sài chơi thôi, ổng chỉ nghe gọi mà lại thjx cảm ứng( cho giống người ta cái khoản chọc chọc ý mà) có nên mua cá này ko vậy @@

Mình có nguoi ban vùa mua máy này.Mình xem thü có nhân xét là ,voi muc giá2t8 thì nói chung là qúa tuyêt rôì (5233kê tíêp thành công5230) màn hình 3,2inch xem phim súong, cãm úng khá nhay(mac dù fw dau tiên)nghe nhac cung tam on. Khá nhiêu ung dung(S60V5 mà)
Tíêc cái là không có 3G dê traï nghiêm,nhung kêt nôí cuñg khá nhanh, pin tôt
Nêu ban mua máy này cho Ông chú là lua chon dúng dan rôi! Cú yên tâm di!

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

em hỏi ngu 1 chút là dán miếng bảo vệ của 5800 có đc ko ạ? cùng là màn hình 3,2' mà. ai có 5800 kiểm tra giúp em cái em còn nhờ người mua

đc đấy bạn....nhưng ng dán phải cắt tỉa 1 chút phần đầu....mà bạn sao lại phải xài của 5k8....thằng bạn mình nói có cho 5233....5530....rồi

Khoaaa

6,5 điểm cho con này đấy. Hệ điều hành y chang 5k8 chi thiếu (wifi, 3g, GPS, Chip XpressMusic) chụp hình 2mpx (khoảng này thì có vẻ ngang ngữa 5k8 àh vì ko biết cảm biến ảnh của con này sao mà khi mở máy chụp hình lên thấy ảnh hiện thị trên màn hình thìỉ rõ cực kỳ nét, sáng y chang máy KTS nhưng khi chụp thì giảm mất 30% lượng sáng đi nhưng so với chụp trong nhà đầy đủ đèn neon thì ko có đốm muỗi nào hình chụp ra rõ đẹp còn 5k8 thì hơi bị nhìu muỗi) . Loa ngoài hơi bé tại vì có 1 loa thôi. 2,8tr cho 1 cái máy như thế này thì quá quá tốt so với các bạn nữ hay người ko thích vọc điện thoại rồi

BuuPhucCT

Well-Known Member
6,5 điểm cho con này đấy. Hệ điều hành y chang 5k8 chi thiếu (wifi, 3g, GPS, Chip XpressMusic) chụp hình 2mpx (khoảng này thì có vẻ ngang ngữa 5k8 àh vì ko biết cảm biến ảnh của con này sao mà khi mở máy chụp hình lên thấy ảnh hiện thị trên màn hình thìỉ rõ cực kỳ nét, sáng y chang máy KTS nhưng khi chụp thì giảm mất 30% lượng sáng đi nhưng so với chụp trong nhà đầy đủ đèn neon thì ko có đốm muỗi nào hình chụp ra rõ đẹp còn 5k8 thì hơi bị nhìu muỗi) . Loa ngoài hơi bé tại vì có 1 loa thôi. 2,8tr cho 1 cái máy như thế này thì quá quá tốt so với các bạn nữ hay người ko thích vọc điện thoại rồi

Giá thì khá OK nhưng thiếu cái WIFI lẫn 3G nên sẽ khó khăn khi kết nối trong thời đại 3G đang bùng nổ

Khoaaa

Giá thì khá OK nhưng thiếu cái WIFI lẫn 3G nên sẽ khó khăn khi kết nối trong thời đại 3G đang bùng nổ
nếu nói 3g đang bùng nổ thì cũng đúng nhưng khoảng 1 hoặc 2 năm sau thì 3G mới hot lên đc giống như GPRS vậy .
Hiện giờ 3G đâu có ai xài cho ứng dụng nhìu đâu

llTuyetTinhCocll

nếu nói 3g đang bùng nổ thì cũng đúng nhưng khoảng 1 hoặc 2 năm sau thì 3G mới hot lên đc giống như GPRS vậy .

Bạn thấy vậy chứ đồi với những ng ko có pc hay laptop thì có nó lên pda spam cũng ok vây....^^!

BuuPhucCT

Well-Known Member

Nói chung tuy cước phí còn cao nhưng những dịch vụ của nó thì cực kỳ hữu ích. Tui đăng ký gói Mobi TV coi cực sướng mà giá thì cũng không quá mắc.

Khoaaa

Nói chung tuy cước phí còn cao nhưng những dịch vụ của nó thì cực kỳ hữu ích. Tui đăng ký gói Mobi TV coi cực sướng mà giá thì cũng không quá mắc.
nhưng mà hơi bị hao pin khi coi cái TV này, chịu ko nỗi luôn