• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5233

friendinyourway

thời đại của 3g rồi các bác ơi,rẻ hơn gprs nhiều, nếu dùng Viettel thì 35k là có 100M free,chắc tầm vài tháng nữa là phổ biến thôi, không đến 1 năm đâu

PDAMobile

mới mua con này lên thấy nhiều game và ứng dụng hay quá nhưng chưa biết cách hack em nó anh em ai biết chỉ với thanks a lot

con này chụp hình có 2 chấm nhưng so với những dòng chụp 2 chấm mình thấy hình ảnh khi chụp đẹp chứ, hồi đó dùng con samsung t919 5 chấm có flash mà chụp thấy nản lun xấu hơn 5233 nữa

so sánh với 5230 thì mình có ý thế này với 3G thì ở VN chưa ổn định với giá còn khá mắc, nếu muốn chat thì dùng GPRS ổn mình chat 2 tiếng mà tốn có 1500vnd ah, giá thì 5233 rẻ hơn được nhiều lắm, tính năng kiểu dáng như nhau ngoại trừ 5230 có 3G. 5230 ko được tặng thêm 1 nắp pin nhé, được tặng thẻ nhớ hình như 2G nhưng thẻ đó rẻ mà ra ngoài mua có 130K bảo hành 15 tháng

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

mới mua con này lên thấy nhiều game và ứng dụng hay quá nhưng chưa biết cách hack em nó anh em ai biết chỉ với thanks a lot

con này chụp hình có 2 chấm nhưng so với những dòng chụp 2 chấm mình thấy hình ảnh khi chụp đẹp chứ, hồi đó dùng con samsung t919 5 chấm có flash mà chụp thấy nản lun xấu hơn 5233 nữa

so sánh với 5230 thì mình có ý thế này với 3G thì ở VN chưa ổn định với giá còn khá mắc, nếu muốn chat thì dùng GPRS ổn mình chat 2 tiếng mà tốn có 1500vnd ah, giá thì 5233 rẻ hơn được nhiều lắm, tính năng kiểu dáng như nhau ngoại trừ 5230 có 3G. 5230 ko được tặng thêm 1 nắp pin nhé, được tặng thẻ nhớ hình như 2G nhưng thẻ đó rẻ mà ra ngoài mua có 130K bảo hành 15 tháng

Thử với hellox thử ih bạn....

PDAMobile

Thử với hellox thử ih bạn....

cho hỏi có bác làm đến phần cuối nó cứ load mãi nếu làm ko được có hại gì máy ko vậy bác sợ bị chết máy thì khổ. thấy có bác chỉ hack trên 5800 và n97 nhưng chưa thấy ai làm trên 5233 post lên chỉ anh em tỉ mỉ
bạn hack con 5233 này ok hết ko?chỉ anh em trên đây đi anh em 5233 vô đây xem cho dễ thanks bạn nhiều heng
chổ này chỉ hack 5800 với n97 ko thấy 5233 http://www.pdaviet.net/showthread.p...-N97-5800XM-đơn-giản-với-HelloOX2-2-01/page78

thekim

con này xài cũng ổn mà,thích hợp cho những ai thích công nghệ mà kô có nhiều tiền. nokia 5233 hầu như chạy được tất cả phần mềm của 5800 .kô cần hackphone sigin phần mềm cũng cài đượ rồi.

PDAMobile

con này xài cũng ổn mà,thích hợp cho những ai thích công nghệ mà kô có nhiều tiền. nokia 5233 hầu như chạy được tất cả phần mềm của 5800 .kô cần hackphone sigin phần mềm cũng cài đượ rồi.

ko hack thì cài ko được nhiều lắm đâu? nên đang cần hack là vậy

llTuyetTinhCocll

cho hỏi có bác làm đến phần cuối nó cứ load mãi nếu làm ko được có hại gì máy ko vậy bác sợ bị chết máy thì khổ. thấy có bác chỉ hack trên 5800 và n97 nhưng chưa thấy ai làm trên 5233 post lên chỉ anh em tỉ mỉ
bạn hack con 5233 này ok hết ko?chỉ anh em trên đây đi anh em 5233 vô đây xem cho dễ thanks bạn nhiều heng
chổ này chỉ hack 5800 với n97 ko thấy 5233 http://www.pdaviet.net/showthread.p...-N97-5800XM-đơn-giản-với-HelloOX2-2-01/page78

hack với hello ox thì làm gì có vụ chết .... bạn cứ thử với hello trước đi...bạn qua khu v3 ý....lấy cái đó về...bên đó có hướng dẫn chi tiết hơn...

vdquancpt

Mình đã sử dụng con này đc nửa tháng. Nói chung dùng tốt. Nó thiếu 3G và định vị đúng là chán thật nhưng tùy mục đích sử dụng của mỗi người mà bạn,mình thấy con này chạy đc hầu hết các ứng dụng và game của 5800XP thế nên rất ok.
Có điều :| mình thấy pin nhanh hết quá. Gần như chỉ sử dụng đc 1 ngày,mà sạc thì nhanh đầy(Dùng từ chiều hôm trước đến tối hôm nay còn gần 1 nửa pin,xem 1 tập Tom và Jerry thoát ra thì máy báo pin yếu :)) :)) :))). A e nào đã sử dụng cho mình biết với,mình đang nghi máy mình bị lỗi hay sao mà nhanh hết pin vậy.

vdquancpt

5233 có vẻ còn ít người dùng hơn 5230 nhỉ. Chán quá,chẳng ai tham gia ý kiến cả!

3250only

Này thì ý kiến ! ... :D
Mình đang sd 5800. rất thích ... jờ rước thêm em 5233 này.
Này thì so sánh: với 5800XM nhé
Ưu điểm: cảm ứng nhạy hơn 5K8 1 tí, có thể trượt theo quán tính. màu trắng trông sạch hơn. (quay film ăn đứt 5k8 trong đk thiếu sáng)
Nhược: loa ngoài hơi bé vì chỉ có 1 thay vì 2 loa như 5K8.5/10 (5k8 âm thanh chắc khỏe hơn hẳn)
Test với tai nghe of 5k8: 8/10 (5k8 nghe hay và to hơn tí)
Hình của tụi nó đây:

PDAMobile

bạn ơi sai rùi nhé ko biết 5800 của bạn hack chưa chứ con 5233 của mình hack xong cảm ứng vuốt mượt nhẹ như IP đó cài game phần mềm đủ thứ luôn, mình ko biết hack 5233 nhưng biết bạn này hack được con này hack bằng hello có nước đợi dài cổ nhé

3250only

Sai thế nào chứ ??? hack thôi chưa đủ cải thiện cái cảm ứng đâu bạn. chỉ có úp Firmware mới mong cảm ứng nhạy hơn thui.
5233 của mình là V12.1.092. 5800 là V21.0.025 vì ngại up lên thui, nếu up thì có thua j 5233. mình vẫn chưa hack dc 5233 bằng HelloOX. Chỉ Sign ứng dụng mà xài thui.

Sunlolo

Cho em hỏi các bác mua con này mấy củ thía, mua đâu ở HN thì ngon nhỉ, bọn con gái có dùng được máy này không hả các bác;;)

llTuyetTinhCocll

Cho em hỏi các bác mua con này mấy củ thía, mua đâu ở HN thì ngon nhỉ, bọn con gái có dùng được máy này không hả các bác;;)

2 củ 8 trái....2 triệu 8....mua ở tgdd thì ngon nhất....con gái dùng ok....
Sai thế nào chứ ??? hack thôi chưa đủ cải thiện cái cảm ứng đâu bạn. chỉ có úp Firmware mới mong cảm ứng nhạy hơn thui.
5233 của mình là V12.1.092. 5800 là V21.0.025 vì ngại up lên thui, nếu up thì có thua j 5233. mình vẫn chưa hack dc 5233 bằng HelloOX. Chỉ Sign ứng dụng mà xài thui.

5k8 đã lên v50 thì nếu đem câu hỏi này mà khảo sát 100 ng thì ng ta đều bảo xài v50 chứ ko ai xài v21 bạn ui....bạn sẽ thấy sự khác biệt rõ rệt về tốc độ xử lý của máy....mạnh dã man.... :D

hack 5233 thì bạn qua đây

aobadandohgorl

giúp em cái

sáng nay em không may làm` rơi con 5233 xuống đất thế là nó bị văng cả pin ra. sau đó em lắp pin lại khởi động máy thì cái màn hình nó bị đen 3/4 phần còn lại bị sọc ngang . giũa 2 phần đó có các rãnh như là vết nứt ý. Như thế là die màn hình rồi phải không ạ. nếu die màn hình rồi mọi người cho e hỏi giờ thay màn hình thì hết nhiêu . Ai biết thay ở đâu chi giùm cho e nha

bosscarrot

Mình nhớ không nhầm thì thay khoảng 2 triệu đó. Diễn đàn mình mấy trc có bạn nào thay 1 lần rồi