• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5233

phuongdung1602

đọc thì tui đọc rùi..xem mãi mới mua chứ bộ...nhưng ai biết đâu..hì.đúng như bạn k0nkuku nói đấy..vào bằng googlemap nó chỉ tận nơi thật.nhưng dùng việt map để dần đường thì lại không dc

Mấy vị chả hiểu gì cả. Máy này ko có GPS đâu, việc các bạn dùng google map nó chỉ vị trí được đấy là GPS hỗ trợ thông qua sóng di động và tính vị trí của bạn từ một trạm BTS cấp sóng đến cho máy điện thoại của bạn, và vì vậy bạn cần phải có GPRS thì mới biết vị trí của mình. Nhưng loại GPS này nó vị trí ko chính xác (sai số rất lớn, khoảng vài chục mét). Còn những máy mà thông số có ghi là có GPS thì đấy là GPS tích hợp sẵn trong khi sản xuất máy, bắt trực tiếp tín hiệu từ vệ tinh thông qua ăng ten bắt GPS (thường là chấm nhỏ màu đen trên mặt trước của máy). Máy phải có GPS tích hợp thì mới dùng Vietmap được, và việc bắt tín hiệu GPS này thường lâu vì phải đợi vệ tinh đi qua vị trí của bạn, nhưng loại GPS này cho ta vị trí có độ chính xác cao hơn loại đã nói ở trên. Nếu dùng dữ liệu GPS loại này thì ko cần bất cứ kết nối nào cả và cũng ko mất tiền.Tuy nhiên đợi GPS này khá lâu và cũng tuỳ vào đời máy và chip hỗ trợ GPS của máy đó. Mình thấy nếu bắt GPS tích hợp (dùng Vietmap) thì thấy E71 và N78 bắt khá nhanh và mạnh (trong xe oto vẫn có sóng) còn đã thử 6220 thì bắt chán, phải trèo lên tầng 3 mới dò được toạ độ của mình đang đứng.

Chỉnh sửa cuối:

phuongdung1602

hack với hello ox thì làm gì có vụ chết .... bạn cứ thử với hello trước đi...bạn qua khu v3 ý....lấy cái đó về...bên đó có hướng dẫn chi tiết hơn...

Nếu hack 5233 bằng hello Õ thì ko được đâu,c ó chạy cả ngày cũng ko xong. Thấy mọi người bảo phải hack bằng Flash FW nhưng xem hướng dẫn thấy hơi phức tạp nên ngại chưa thử. Mình vẫn sign phần mềm và cài dùng tạm, vì sign bằng trang OPDA bây giờ cũng nhanh rồi.

miumiulove

Cách cài hình động cho Nokia 5233?

Làm ơn chỉ dùm em cách cài hình nền động cho Nokia 5233 vì khi cài hình động nhưng khi ra màn hình chủ thì nó lại ko động!Có bro nào biết chỉ giúp em vơi!

manhphanmem

Làm ơn chỉ dùm em cách cài hình nền động cho Nokia 5233 vì khi cài hình động nhưng khi ra màn hình chủ thì nó lại ko động!Có bro nào biết chỉ giúp em vơi!

- Nokia hệ điều hành S60 không hỗ trợ ảnh động ngoài màn hình nền (S40 thì hỗ trợ mới buồn chứ).
- Muốn cài ảnh động vào 5233 và các máy HĐH S60 khác thì phải cài thêm phần mềm

llTuyetTinhCocll

Nếu hack 5233 bằng hello Õ thì ko được đâu,c ó chạy cả ngày cũng ko xong. Thấy mọi người bảo phải hack bằng Flash FW nhưng xem hướng dẫn thấy hơi phức tạp nên ngại chưa thử. Mình vẫn sign phần mềm và cài dùng tạm, vì sign bằng trang OPDA bây giờ cũng nhanh rồi.

Nhầm.....lúc đầu mình cài cho ng ta cũng bị vậy á.....quay qua bên v3 đi bạn....bên đó có tới 4 con trâu vàng....bạn thử hết từng cái đi.....sẽ có cái đc mà mình ko nhớ là phiên bản số mấy.... khi nào thấy nó chạy tới intall rompatch là ok...chúc thành công.....

shido_katori

Active Member
sao tớ mun 5230 của VNPT mà ko có cho thêm 2 cái vỏ nữa nhỉ , chỉ cho 1 vỏ kèm máy thui !

tienthanh_pda

Có bác nào biết cách bấm nút nào nhanh nhanh mỗi khi có cuộc gọi đến không mà không cần phải mở khóa màn hình?em mới xài nên còn gà lắm mong các bác chỉ giúp.:-??

user01

cái này liệu có dùng helleOX hack được ko nhỉ, toàn thấy hướng dẫn hack = JAF, khó làm, làm toàn lỗi!!!

064852029

helloOX hiện chưa hack được bạn ơi. mình hack bằng JAF 1 phát được luôn mà. mặc dù là lần đầu sử dụng JAF

k0nkuku

Banned
nokia 5233 có ram ko vậy mọi người ? nếu có thì là bao nhiêu vậy? mình ko thấy họ ghi RAM là bao nhiêu cả
thắc mắc quá :(

TruongHan

Super V.I.P
nokia 5233 có ram ko vậy mọi người ? nếu có thì là bao nhiêu vậy? mình ko thấy họ ghi RAM là bao nhiêu cả
thắc mắc quá :(

Có chứ,nguyên tắc là phải có RAM và ROM,cài phần mềm quản lý tác vụ Taskman để biết bộ nhớ RAM đang sử dụng

miumiulove

Làm ơn cho em hỏi 5233 có tạo hiệu ứng giống như 5800 được ko ?Giống như vậy nè![video=youtube;g2ajubWIqN4]http://www.youtube.com/watch?v=g2ajubWIqN4[/video]

panrai

Super V.I.P
nói chung NOKIA 5233 thì ko khác gì mấy so với 5800 cà bạn à cứ tạo hiệu ứng và hack bình thường,nhưng máy phải hack bằng JAF mới đc,mình vừa sài hôm qua ko khác gì nhiều so với 5800 đâu

inox311

Lúc có cuộc gọi đến có 2 cái mũi tên 2 chiều , trả lời thì trượt theo mũi tên phía trên, mở khoá thì trượt theo mũi tên dưới .... nó dễ sử dụng thế mà cần gì phải mở khoá đâu bạn :)

inox311

cái này bạn mua luôn miếng dán của 5800 mà dán nhé , không cần cắt tỉa gì đâu . Nếu ở Hà nội thì có thể đến P107 nhà A, ngõ 65 Vạn Bảo, Ba Đình , Hà Nội. bán miếng dán từ tính cho đầy đủ loại máy mà giá chỉ có 10k thôi , nhưng phải tự dán.

haysuzuki

5233 vào thư viện nhạc máy báo tìm podcast mãi mà không ngừng

khi mình ngừng thì vào cập nhật thư viện máy báo đang làm mới hoài mà ko dừng đc.bác nào chi giáo dùm

haysuzuki

5233 đã hack phone khi vào máy phát nhạc thì updat thư viện nhạc cứ chạy mã ko ngừng,ai giúp với