• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5233

nqvpro

máy mình lúc vào nghe nhạc ý.nó nhấp nháy 1 lúc,rồi màn hình đen xì ra khoảng 10-15s rồi mới hiện ra chọn danh sách.ai biết bị sao ko bảo mình với

miumiulove

Có bro nào biết cách cài hiệu ứng cho 5233 chỉ em với!Thấy 5800 có mấy hiệu ứng d0ep5 quá mà em ko biết làm!

hung178

máy mình lúc vào nghe nhạc ý.nó nhấp nháy 1 lúc,rồi màn hình đen xì ra khoảng 10-15s rồi mới hiện ra chọn danh sách.ai biết bị sao ko bảo mình với

Mình sợ bạn cài nhiều phần mềm nhưng chưa tắt chúng nên mới bị thế
Chứ tình trạng như của bạn mình chỉ gặp khi vừa chat = shmessenger vừa nhắn tin và máy đang chạy chương trình SPB mobile shell thôi :D
Tắt hết chương trình đi rồi mà vẫn bị thì tốt nhất là *#7370# ( nhớ sao lưu danh bạ trc khi làm nhé )
Mình cũng đang xài 5233 đấy ko phải máy khác đâu

hung178

nokia 5233 có ram ko vậy mọi người ? nếu có thì là bao nhiêu vậy? mình ko thấy họ ghi RAM là bao nhiêu cả
thắc mắc quá :(

Máy này nói chung giống hệt 5800 về bề ngoài
Còn về ruột thì anh 5800 đắt gấp 2 thì chắc chắn phải nhiều tính năng rồi còn về chip ram thì giống hêt nhau 5800 chạy đc cái gì thì thằng 5233 chạy đc cái đây tốc độ như nhau luôn

vannesslai

Bác xài màu trắng à
Em dùng màu đen :D trông nam tính hơn :) nó tặng kèm 1 cái vỏ màu xanh đậm xấu điên :(

Em thick vỏ xanh lá, mà nghe mấy anh kêu giá chát wa' nên chắc thôi, dành tiền mua tai phone Ipod sướng hơn :D

ichigo13

Các bác ơi,cái máy em lúc thì bắn đc bluetooth lúc thì không,mà nhiều khi bắn vào máy người khác thì được còn người bắn vào thì nó lại không nhận,chỉ giáo giùm em với, Thank!

llTuyetTinhCocll

Các bác ơi,cái máy em lúc thì bắn đc bluetooth lúc thì không,mà nhiều khi bắn vào máy người khác thì được còn người bắn vào thì nó lại không nhận,chỉ giáo giùm em với, Thank!

Máy bạn có hack chưa???? nếu có hack bằng JAF khi chọn cfw....đa số trong cái rom patchers nó có cái chặn file chuyển bằng BT.....

Phần nữa nếu bắn file lớn quá thì nó hay bị dán đoạn (50mb trở lên)....với lại đang bắn mà dứt kết nối giữa chừng ( ít khi thôi chứ ko phải thường xuyên).....

Cuối cùng là BT có vấn đề....hihihih...MOng là bạn nằm trong trường hợp 1......vì cái đó thì ko có gì đáng lo......Chúc may mắn...

ThuocNuoc

Vấn đề tin nhắn S60v5

Trước mình dùng máy ko có HĐH trong phần nhắn tin có các biểu tương ;;):-?:|....Giờ dùng máy S60v5 ko thấy có trong phần nhắn tin nữa...Cho mình hỏi S60v5 có ko vậy? Mình dùng nokia 5233

LeMyChinh

Trước mình dùng máy ko có HĐH trong phần nhắn tin có các biểu tương ;;):-?:|....Giờ dùng máy S60v5 ko thấy có trong phần nhắn tin nữa...Cho mình hỏi S60v5 có ko vậy? Mình dùng nokia 5233

bàn phím chữ và số nhấn *.bàn phím full thì chuyển wa lại các nút bên cạnh trái nút cách trống :D

tuantranpro

Cho mình hỏi cái, sáng nay mình lên trang chủ của HelloOX2 thì mình thấy HelloOX2 có thể chạy trên Nokia 5233 ver 12.1.089. Nếu có sai sót mong mod đính chính lại giùm mình,thanks.
Còn đây là hình mình chụp lại khi lên trang chủ của HelloOX2:

ThuocNuoc

bàn phím chữ và số nhấn *.bàn phím full thì chuyển wa lại các nút bên cạnh trái nút cách trống :D

Bạn nói rõ hơn được không? Mình không hiểu lắm......Máy trước mình xài nó cỏ hẳn biểu tượng như thế này,giống khi chat co biểu tượng mặt cười luôn : ;;):p.....Giờ xài S60v5 ko thấy có...Ai biết cách cài vào không....CÒn mấy dấu :,/?.'" thì máy nào cũng có rồi

ThuocNuoc

Vấn đề nữa là.......Mình dùng nokia 5233...Thỉnh thoản có cuộc gọi tới mình không thể sử dụng nghe bằng cách chạm vào màn hình cảm ứng mà phải ấn nút xanh để nghe,báo thức cũng vậy...Có ai biết cách khắc phục không chỉ mình với....

vannesslai

Cho mình hỏi cái, sáng nay mình lên trang chủ của HelloOX2 thì mình thấy HelloOX2 có thể chạy trên Nokia 5233 ver 12.1.089. Nếu có sai sót mong mod đính chính lại giùm mình,thanks.
Còn đây là hình mình chụp lại khi lên trang chủ của HelloOX2:

Của tớ upto 12.1.092 k0 biết có hack được không :D. Nó bắt phải trả tiền cơ :(