• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

jackpham

Hôm nay, tại sự kiện Connection 09 tổ chức ở Singapore, Nokia chính thức ra mắt chiếc điện thoại nghe nhạc màn hình cảm ứng tiếp nối “chú dế” 5800 XpressMusic rất thành công của hãng.

Cũng giống như 5800 XpressMusic, 5530 sử dụng giao diện cảm ứng, cho phép người dùng dùng ngón tay để truy cập nội dung trên màn hình. Thanh bar cuộn “Contacts Bar” giúp người dùng truy cập đến 20 địa chỉ khác nhau trong danh sách liên lạc.

Trên màn hình Home có các shortcut truy cập vào các mạng xã hội ảo, như Facebook và MySpace.

Nokia 5530 XpressMusic cho thời gian nghe nhạc liên tục 27 tiếng, máy được tích hợp thẻ nhớ 4GB để lưu trữ bài hát và hình ảnh. 5530 XpressMusic có màn hình widescreen rộng 2,9 inch, được tích hợp camera 3,2 megapixel, hỗ trợ kết nối Bluetooth, WiFi, và giắc cắm headphone 3.5mm.

Ảnh chụp màn hình:

Bạn có thể xem thêm tại link dưới đây!
http://translate.google.com/transla...www.mobile-review.com/review/nokia-5530.shtml

Nokia 5530 XpressMusic sẽ xuất xưởng vào quý III năm nay, giá bán khoảng 278 USD.
Thêm 1 ae của S60v5. Bây giờ anh em có thể thảo luận tại đây!

Last edited by a moderator:

jackpham

Nokia 5530XM đã được Review khá kỹ.

So sánh với Nokia 5800 XpressMusic:

So sánh với Nokia N97:

Chỉnh sửa cuối:

vinhloc01811

có thật là giá khoảng 278 USD? Nếu thế thì khi nó ra lò, chắc 5800 ế mất!!!:))

jackpham

có thật là giá khoảng 278 USD? Nếu thế thì khi nó ra lò, chắc 5800 ế mất!!!:))

Thẻ nhớ có 4GB , màn hình 2.9" , đèn flash đơn so với 5800 8GB màn hình 3.2" . Contacts Bar đó nhìn pro quá. Không biết 5800 lên fw mấy mới có được Contacts Bar

Chỉnh sửa cuối:
nhìn đẹp hơn 5800, mà không biết con này có còn bị lỗi như 5800 nữa không nhỉ, ông nokia làm ăn chán wa

maximux3000

kiểu này ế thật, mà rút kn thằng đi trước thằng sau chắc ngon hon, còn phần flah đơn thì chưa thể nói chụp xấu thằng e71 đơn đó chụp đẹp chán. mà thấy cái tai nghe cũng dc nhỉ

dxpro1991

Cái này nằm trong chiến lược đánh vào thị trường phân khúc giá rẻ và phổ thông của nokia, nhìn đẹp thật, mỏng manh, nhưng với màn hình chỉ rộng cỡ đó thì chưa thể so với iphone hay omnia đc, và nếu xét tính năng thì sao bằng 5800 đc, ở dòng 5xxx thì 5800 là ngon nhất :))

hainknd

Chuẩn luôn , 5800 vẫn là đàn anh dẫn đầu . Mà cái này chắc gì đã có , Chưa thấy công bố ngày ra mắt và giá cả nữa . Nghe chừng ảo lắm

dxpro1991

Máy này ko có 3G, Wifi, GPS và xem mấy đoạn quảng cáo toàn khoe cái khả năng lưu trên 20 danh bạ ngay Contacts Bar, tích hợp facebook, yahoo,... thì 5800 có hết và sợ là hỗ trợ xem video định dạng chuẩn như 5800 đâu =.=
p/s: mà nếu có tiền thì mua thêm em này về vọc chơi >:)

Chỉnh sửa cuối:

bang3lang

Nhìn con này vẫn ko thích bằng 5800 , nhìn cứ giả giả kiểu gì ấy , so về chi tiết phần cứng thì đều thua 5800 :

-Thẻ nhớ 4Gb so với 8Gb của 5800
-Đèn Flash đơn so với đền Flash kép của 5800
-màn hình 2,9 so với màn hình 3,2 của 5800

Chắc chắn Nokia tung ra con này để gia nhập thị trường điện thoại giá rẻ . 99,9% về VN con này dưới 5tr :mad:)

dxpro1991

Em đồng ý với bác bang3lang, con này chắc để cạnh tranh với LG cookie và Samsung STAR đây mà ;)
àh quên chú này còn 1 điểm hua 5800 là có camera thứ 2 cho cuộc thoại video :D
Mà em thấy cái thanh phím tắt của 5800 nó nằm dưới thanh danh bạ là sao vậy mấy bác, làm sao mình làm đc như vậy, thanh danh bạ phía trên rồi đến thanh phím tắt phía dưới :-??

hainknd

Em mà thừa tiền bây giờ em cũng chả mua chú này về làm gì , Sao ko làm 1 em HTC Touch mà vọc cho thích chứ . Khác biệt đi 1 tí 2 tay 2 súng khác nhau :))

Jehell

hy vọng firmware mới của 5800 cũng có đc cái thanh danh bạ đó, nhìn pro wa' !

thong1260

cũng hên là em này nó có 2.9 inch , ko thui là 5800 thành đồ cổ , coi cái clip , thấy màn hình nó sáng hơn 5800 để kế bên, miếng kính màn hình nó coi bộ cứng và phẳng hơn 5800 ,à còn hàng nút cảm ứng nữa . được cái vành bằng kim loại thụi chứ toàn bộ bằng mũ hết. Hi vọng 1 ngày gần đây Nokia làm 5800 có giao diện giống như thế , khoái nhất là cái player nằm ngoài .

Chỉnh sửa cuối:

dxpro1991

Ai chỉ em với :((, sao thấy trong cái video của youtube thấy cái màn hình chủ của con 5800 là theo thứ tự thanh danh bạ --> tìm kiếm --> thanh phím tắt, bác nào biết setting chỉ em với, àh còn cái wallpaper của 5800 như trong video bác nào có ko share em với :D

Chỉnh sửa cuối:

thong1260

Ai chỉ em với :((, sao thấy trong cái video của youtube thấy cái màn hình chủ của con 5800 là theo thứ tự thanh danh bạ --> kiếm --> thanh phím tắt, bác biết setting chỉ em với, àh còn cái wallpaper của 5800 như trong video bác nào có ko share em với :D

Nà bác ! Hên là tui đang cắm dt vào máy tính nên share luôn đó .

Chỉnh sửa cuối:

dxpro1991

Không phải cái wallpaper như con 5530 hay đoạn video, dù sao cũng cảm ơn bác :D

Status
Không mở trả lời sau này.