• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

danhtai

các bạn cho mình hỏi tại sao loa trong của máy 5530 của mình tự nhiên nghe bé hơn.sáng nghe vẫn bt. đến chiều tự nhiên rất bé

gloglo

[Hỏi] Vấn đề về kết nối nokia 5530 với PC.

Con 5530 của mình bị hiện tượng như thế này. Khi mình cắm vào PC thì trên màn hình 5530 cứ bật tắt liên tục cái lựa chọn USB mode (pcsuite, mass storge, image transfer, media transfer); nhưng khi mình rút dây mạng ra khỏi PC thì nó lại kết nối bình thường, ko vấn đề gì cả. Như vậy mình nghi là cái usb connection này xung đột với internet connection. Bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì giúp mình với.

b0m_lx

pcsuite : là chế độ kết nối toàn điện thoại bằng pc suite , nhưng phải cài phầm mềm pc suite trước vào pc
mass storge : là kết nối ổ đĩa chung (usb) , bạn kích vào thì sẽ như bạn cắm thể nhớ vào đầu đọc thẻ
còn image transfer, media transfer thì không cần thiết
chắc là cổng usb của máy tính có vấn đề rồi , bạn thử mượn 1 cái cáp test xem:D

votinhlak

có ai biết lỗi kết nối gprs của 5530 ko..sau khoảng 1 tháng dùng gprs 5530 thì mình không vào được nữa..nó hiện chữ reached limit góc trái trên cùng(110mb/110mb)..mình đã thử cài lại gprs,thay sim khác vào,flash lại bản cfw khác,reset máy mà vẫn ko vào được

hungdaica1

anh em diễn đàn cho mình hỏi tý.sao máy mình có 1 game bây giờ muốn xóa đi cũng không được.trên đầu biểu tượng có hình cái chìa khóa.ai biết cách xóa thế nào không chỉ mình với.thank ccs bạn nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.