• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5700-5700XM.

Kojiro

Super V.I.P
Hình như trong các diển đàn nước ngoài có phần mền này ,do kiến thức ngoại ngử của em kém nên tìm hoài không thấy. 5700 củng có bộ cảm biến ánh sáng nhưng không tương thích với phần mềm xoay màn hình. Ví dụ nhá dùng tay che con mắt nhỏ nhỏ ở phía trên gần loa thoại thì đèn bàn phím sáng nhưng để nơi có ánh sáng thì lập tức tắt đèn bàn phím ngay. vậy sao dùng rotateMe không được. Ai giải thích dùm vấn đề này với!!!!!!!!!!!

Mình thường xuyên lên các trang nước ngoài nhưng chưa bao giờ đọc được như bạn nói :) N93i cũng có Accelerometer nhưng chưa thấy có cho 5700 bao giờ :(

namhunghihi

Có ai bị bệnh như em chưa. Đang yên đang lành bổng nhiên xoay để chụp ảnh không được nữa. Có ai biết cách sữa không giúp em với

MrSky12

Có ai bị bệnh như em chưa. Đang yên đang lành bổng nhiên xoay để chụp ảnh không được nữa. Có ai biết cách sữa không giúp em với
cái này là do lỗi hệ điều hành,em gái tui có cái máy nó cũng bị như thế,ra Nokia Care nó chạy lại hệ điều hành là được í mà

namhunghihi

vậy chạy lại hệ điều hành có mất đi ngôn ngữ tiếng việt không hả bạn.

nguyenvansang

Well-Known Member
vậy chạy lại hệ điều hành có mất đi ngôn ngữ tiếng việt không hả bạn.

Bạn có thể Format = cách *#7370# nhập code mặc định là : 12345 hoặc nếu bạn đổi code rồi thì bạn điền code đã đổi vào.

Nếu ko được có thể Up lên Firmware mới để khắc phục lỗi trên.
Theo mình có lẽ cái chốt gạt camera của bạn chứ ko phải do phần mềm. Bạn có thể thực hiện các cách hướng dẫn trên của mình trước khi nghĩ đến việc mang ra tiệm sửa chữa :-?
Chạy = NSU thì chỉ có quan Sửa chữa mới có thôi. Mà chưa chắc đã do phần mềm đâu :D;;):D

namhunghihi

format thì mình cũng làm rồi theo bạn sang nói thì hôm trước mình đưa cho thằng bạn nghịch tí nó xoay sao không biết bây h không biết làm sao nữa. Mà mình cũng nghi là do hack nên máy bị lỗi phần mền.... Bạn Sang có thể chỉ cho mình cách sữa cái chốt gạt camera với

nguyenvansang

Well-Known Member
format thì mình cũng làm rồi theo bạn sang nói thì hôm trước mình đưa cho thằng bạn nghịch tí nó xoay sao không biết bây h không biết làm sao nữa. Mà mình cũng nghi là do hack nên máy bị lỗi phần mền.... Bạn Sang có thể chỉ cho mình cách sữa cái chốt gạt camera với

Bạn có vào Camera từ Menu được ko??? Nếu được thì chắc là do chốt gạt trong máy (tháo tung máy sẽ thấy chốt tiếp xúc kích hoạt Camera màu vàng - Khuyến cáo cho những tay mơ nhé=> hỏng máy đứt cáp như chơi:))>:)).
Theo mình nếu Format ko được thì có thể Up FW lên phiên bản mới xem sao. Trước khi phải dùng đến phương án cuối cùng là mang ra tiệm :D:p

namhunghihi

Thác Mắc Về vỏ máy Nokia 5700XM

Em vừa dán Đt xong bây giờ bị sước đi nước sơn trong của vỏ máy. Các Bác có thể giúp em chỗ bán vỏ không. Em đang ở đà nẵng

namhunghihi

Nhân tiện các bác cho em hỏi trong diễn đàn này có ai từng dùng vỏ plastic cho 5700 chưa em thấy thằng bạn dùng 5300 mà có cải vỏ đó nhìn đẹp lắm. Ai đã dùng rồi có thể chia sẽ cho em với!!!!

namhunghihi

Mình đã post hình lên rồi đó cái vỏ trong veo đó nhìn đẹp phết. vừa đi hỏi mua nhưng chỉ đi kèm theo trọn bộ thôi. NHìn có vẻ khó tin nhĩ . her herr

nguyenvansang

Well-Known Member
ừm. Như thế thì quá Kool đó. Bác cố kiếm mà xài. Nếu mình còn 5700XM thì chắc chắn mình phải kiếm cho bằng được em này. Tiếc là....đời sinh viên lúc nắng lúc mưa nên....chỉ biết đọc và tưởng tượng thôi :D

kensudokanke

cho hỏi về danh bạ xíu [ Rất Gấp]

em xài con 5700, Em đã lưu số đó vào trong danh bạ( đã đặt tên lun) roài, mà sao mỗi lần số đó gọi hay nhắn tin tới đều ko hiện tên mà chỉ hiện ra số thoai, nhiều số đều bị như zị hết. Có ai có thể chỉ em cách khắc phục giùm nha :D

Chỉnh sửa cuối:

antonixic

chưa gặp trường hợp này bao h, có thể là do lỗi. Thử format máy lại xem (bấm *#7370# >>> nhập lock code, default là 12345)

tal0v3t

5700 hay bị lỗi phần mềm lắm....bạn nên update firmware thường xuyên cho nó nhé...sẽ fix được lỗi của bạn ;)

kensudokanke

zị cho hỏi, sao dạo này đang nghe nhạc tự dưng nó ko hát nữa, vào trong í xem thì nó đang dò tìm bài hát mới, ko hỉu sao nó zị nữa

Kojiro

Super V.I.P
em xài con 5700, Em đã lưu số đó vào trong danh bạ( đã đặt tên lun) roài, mà sao mỗi lần số đó gọi hay nhắn tin tới đều ko hiện tên mà chỉ hiện ra số thoai, nhiều số đều bị như zị hết. Có ai có thể chỉ em cách khắc phục giùm nha :D

BẠn xem lại số điện thoại đó có bị trùng tên không nhé! Nếu trùng nó cũng không hiện đâu. Trong danh bạ mỗi tên một số là hiện được.

namhunghihi

zị cho hỏi, sao dạo này đang nghe nhạc tự dưng nó ko hát nữa, vào trong í xem thì nó đang dò tìm bài hát mới, ko hỉu sao nó zị nữa

Cái này là do bạn đang nghe nhạc và đồng thời cùng lúc đó bạn đang chuyển nhạc vào máy và rút dây USB ra thì nó phải cập nhập lại thư viện nhạc:D

tal0v3t

chẳng hiểu ông này use language gì nữa:)):))=))=))