• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5700-5700XM.

namhunghihi

Dạo này PM chat slick vào không được nữa thì phải. Máy em đã cài GPRS đầy đủ tiền vẫn còn nhưng đăng nhập nó hiện lên 1 thông báo lỗi. Dù đã thữ cài GPRS lại nhưng vẫn không giải quyết được. Duyệt web vẫn ổn. Có ai bị bệnh như em chưa nhỉ. help me

namhunghihi

Sao không ai giúp đỡ mình vậy nhỉ. mình vào GPRS không được nữa nó cứ hiện cái bảng như sau không biết "Check network services" là gì cả mong mọi ngượi giúp đỡ

natta

Cái này có thể là do lỗi của mạng hoặc bạn chưa cài GPRS, để loai trừ bạn thử reset máy, dùng sim của mạng khác và sim khác cùng mạng test xem sao

DUCBACLIEU

em xài con 5700, Em đã lưu số đó vào trong danh bạ( đã đặt tên lun) roài, mà sao mỗi lần số đó gọi hay nhắn tin tới đều ko hiện tên mà chỉ hiện ra số thoai, nhiều số đều bị như zị hết. Có ai có thể chỉ em cách khắc phục giùm nha :D

Bạn vào danh bạ ĐT, vào một tên đã lưu bất kỳ - xuống mục : Đồng bộ - chỉnh sửa thành : CHUNG .(phải chỉnh sửa tất cả các số trong DB nha )sẽ hết liền hà. Khi lưu số mới vào phải nhớ làm như vậy nha . Đồng bộ: CHUNG nhớ THANK'S mình nha:)

nguyenquocbaao

Mấy cái kia thì a nói đúng chứ.Cái chuyện nước sơn thì không đâu nha.Cái 5700 của em,mới 1 thời gian mà 2 phần nhựa màu trắng đã tróc ra rồi.Tức gần chết,phím 5 chiều thì kg sao.Chỉ cái vỏ là bực mình.Không biết có thay dễ dàng không nữa.

tienthembg

Các bác cho em hỏi firmware mới nhất cho 5700 là bao nhiêu vậy? Firmware này có cái j hay không và đặc biệt là có hackphone được không? Hiện h firmware của em là v03.83.1 (code 0545239). Vào trang nokia kiểm tra xem nó vẫn báo là v03.27 chẳng biết sao. Em dùng đến bây h cũng chưa thấy có trục trặc j cả. Ngồi buồn định up thử lên xem thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

DUCBACLIEU

Các bác cho em hỏi firmware mới nhất cho 5700 là bao nhiêu vậy? Firmware này có cái j hay không và đặc biệt là có hackphone được không? Hiện h firmware của em là v03.83.1 (code 0545239). Vào trang nokia kiểm tra xem nó vẫn báo là v03.27 chẳng biết sao. Em dùng đến bây h cũng chưa thấy có trục trặc j cả. Ngồi buồn định up thử lên xem thế nào.

mình cũng đang xài 5700 ,firmware nào cũng hackphone vô tư bạn ơi ! cách hackphone dow ở đây nè :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25371&page=4

Chỉnh sửa cuối:

namhunghihi

Có fw mới rồi hả bạn. Vậy khi úp lên 5.11 có gì mới lạ không hay vẫn như thế. Model 5700 này ít được nhà sản xuất quan tâm nhỉ. n73 thì fw ra liên tục còn 5700 thì bất động.

tienthembg

Có fw mới rồi hả bạn. Vậy khi úp lên 5.11 có gì mới lạ không hay vẫn như thế. Model 5700 này ít được nhà sản xuất quan tâm nhỉ. n73 thì fw ra liên tục còn 5700 thì bất động.

Thấy có bác bảo up lên rồi. Chạy ứng dụng java luột hơn. Mình cũng chưa thử vì firmware cũ của mình vẫn tốt, chưa thấy có lỗi j lớn. Vài hôm nữa down được bản phoenix 2008 đã. Mình đã tải bản 5.11 về rồi. Hơn 100Mb.

kensudokanke

5700 có thể chỉnh đc khùng hình trong chụp ảnh ko, giống như chụp hình theo góc 1 phần 3 đó, chia ô vuông ra đó

tal0v3t

Oh..tính năng này chỉ suât hiện trên dong N-series như N82 N95 N78 .....thôi còn 5700 thỳ :-"=))

longs

Sao bác không UP link của fw v5.11 lên cho anh em down về chơi luôn ?
:p:p

namhunghihi

Mong rằng fw 5.11 này có thể chạy được các phần mềm xoay ngang màn hình nhỉ. Con 5700 này gà quá không chạy được soft lancapespro . Ngay cả cái quản lý hình ảnh cũng tồi quá nhìn chán con mắt kinh. Ai có link up lên cho anh em dow fw 5.11 đi

fantienthanh

help me!(cần gấp)

con 57 của em mấy hnay tự nhiên nó tắt máy(không phải khởi động lại);mà đôi khi nó tắt máy mà mình ấn nguồn lên mà nó không lên,phải tháo pin lắp lại thì mới lên.Em không hiểu là nó bị như thế nào.Mong các anh chỉ giáo dùm em nhá!À mà còn cái bộ tai nghe của em bây giờ không chỉnh được nữa là sao?(chưa tháo lắp gì cả?)(hình như bị sau khi format lại máy)

Hungpdahl

Well-Known Member
Như vậy là máy bạn có vấn đề rồi,thử chạy lại phần mềm xem có hết không.Mình nghĩ con này bị phần cứng nhièu hơn là phần mềm.

nguyenquocbaao

con 57 của em mấy hnay tự nhiên nó tắt máy(không phải khởi động lại);mà đôi khi nó tắt máy mà mình ấn nguồn lên mà nó không lên,phải tháo pin lắp lại thì mới lên.Em không hiểu là nó bị như thế nào.Mong các anh chỉ giáo dùm em nhá!À mà còn cái bộ tai nghe của em bây giờ không chỉnh được nữa là sao?(chưa tháo lắp gì cả?)(hình như bị sau khi format lại máy)

Mình nghĩ cái tai nghe thì chắc kg do phần cứng đâu.Vì tai nghe của mình mới mua về cũng thế mà.Chẳng hiều tại sao hết.Có ai chỉ cách khắc phục hay lý do tại sao mà chỉnh kg được kg?
À,cho mình hỏi luôn hen.Khi quay phim ban đêm thì làm cách nào để bật đèn flash của nó lên đề mà quay film vậy???

gold1304

cho hỏi cai cuc. nhỏ nhỏ kế bên lỗ nghe nhìn giống cái đèn led nhỏ của 5700 là cái gì zay may' pác nó có chức năng gì ko

namhunghihi

Mình nghĩ cái tai nghe thì chắc kg do phần cứng đâu.Vì tai nghe của mình mới mua về cũng thế mà.Chẳng hiều tại sao hết.Có ai chỉ cách khắc phục hay lý do tại sao mà chỉnh kg được kg?
À,cho mình hỏi luôn hen.Khi quay phim ban đêm thì làm cách nào để bật đèn flash của nó lên đề mà quay film vậy???

Bạn ơi. 5700 không hỗ trợ bật flash khi quay phim đâu. Chỉ có cách bât đèn flash nhưng không quay phim được. Nếu bạn muốn làm đèn flash thì quay về trang trước đọc nha!!

namhunghihi

cho hỏi cai cuc. nhỏ nhỏ kế bên lỗ nghe nhìn giống cái đèn led nhỏ của 5700 là cái gì zay may' pác nó có chức năng gì ko

Cái cục đó chỉ để chỉnh đèn bàn phím thôi bạn. Nó có tác dụng khi có ánh sáng chiếu vào con mắt đó thì nó biết là bạn đang ở nơi đủ độ sáng để bạn thao tác trên bàn phím nên bàn phím tắt đèn. Ngược lại cũng như vậy thôi. Trong ban đêm thì nó tự động bật đèn bàn phím để bạn dễ thao tác thôi. Ko tin bạn lấy tay che lại sẽ thấy! Chả qua Nokia tích hợp nó để tiết kiệm pin thôi mà.:(