• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

kid1502

hehe. lần đầu tiên xài điện thoại chọn ngay con 6120c này công nhận xài được 5 tháng rùi chưa hối hận. càng lúc càng thích.:D:D
em xài V3.83, nút âm lượng bên sườn của em bị hư rùi hok chỉnh âm lượng cuộc gọi với âm lương radio, video được. lúc nào cũng 4/10 ức chế quá:((
em thấy ông anh xài n72 chỉnh âm lượng bằng phím 5 chiều được ma ta.hay là ver của em chưa có.:|
ai xài phiên bản phần mềm lớn hơn có chỉnh được chưa biết em úp:D:D:-??
thanks tất cả anh em chúc thành công và quít thắng=))
chúc toppic phát triển như bên N82;;)

phonglanvina

Các phiên bản mới hơn như 4.21, 5.11, 6.01 cũng không chỉnh được âm lượng trong radio và cuộc gọi nếu phím âm lượng bị hư đâu.

napoleon1989

Thay Camera trước nokia 6120 classic?

Mình muốn mua camera trước cho 6120 classic nhưng ko biết mua ở đâu và giá cả bao nhiêu? Có ai biết xin chỉ giúp. Thanks!!!

NguyenDucDung

bạn có ý định mua để thay hay làm gì?
nếu để thay thì ko nên,hiện tại VN mình đâu có mạng 3G,có cái đó cũng như ko có thôi

napoleon1989

Đúng là như vậy nhưng nếu thay thì khoảng nhiêu nhỉ, với lại nó có thể chụp hình quay phim bằng Camera trước mà. Nếu rẻ thì thay còn ko thì để vậy. Hix. Nếu biết thì xin chỉ giúp nơi nào rẻ rẻ xíu.Thanks!!!
Tp.HCM

NguyenDucDung

rất tiếc là mình ko rành về mấy cái này,camera trước rất kém, độ phân giải chỉ là VGA thôi,chụp ko ra gì đâu

BuuPhucCT

Well-Known Member
Khi chưa có mạng 3G thì camera phía trước chỉ để trang trí thôi. Độ phân giả thường là QCIF và cùng lắm là VGA. Nếu so với camera chính 2.0mp thì nó chỉ là đồ chơi. Nếu vô CARE thay chắc cũng vài trăm chứ không ít đâu. Khi nào có 3G thì thay cũng chưa muộn.

toivanlatoi1705

có bro nào bị trường hơp này chưa cho mình xin chỉ giáo :
tự nhiên 1 ngày đẹp trời , con 6120c của mình vẫn báo có tin nhắn bình thường mà vừa đọc xong, đóng lại , mình tìm mãi cũng không thấy tin nhắn vừa rồi ở đâu trong hộp tin đến, mò mẫn một hồi thấy trong phần thư mục riêng xuất hiện tập tin "Trash" , rồi bao nhiêu tin nhắn đến nó lưu vào đó hết!
Mình thử chuyển hết tin nhắn về hộp thư đến , xóa thư mục "trash", nhưng tin nhắn khác đến nó lại tự tạo thư mục "trash" và lại lưu vào đó ! :((
Mong mấy bro xem xét giúp đỡ ! :|
Thank sau vậy !!!!

toivanlatoi1705

hic máy em lại ko trả lời điện thoại bằng phím bất kỳ được. Bro nào biết chỉ dùm em với!

dendrotrang

mình dang gặp rac rối chút các bạn chỉ mình chỗ dể down fw tiếng việt mới nhất cho con 6102 của mình với

toivanlatoi1705

con của em lâu lâu lại kêu bộ nhớ máy đầy . Đóng ứng dụng và khởi động lại là bị sao vậy các bác???

AndyCuong

Supper Moderators
mình dang gặp rac rối chút các bạn chỉ mình chỗ dể down fw tiếng việt mới nhất cho con 6102 của mình với

bạn dùng NSU đế Up fireware mới nhất cho 6120 của bạn mà , bạn tìm kiếm trên forum có hướng dẫn nhiều lắm .

thanhhuygt

các bạn giúp mình với.6120 của mình khi chạy 1 phần mềm nào đó ẩn trong máy là 1 lát sau bị đen màn hình.phải khởi động lại mới lên màn hình được.

southsea

mọi người có thể chỉ cho em các check phiên bản firmware máy nokia 6120 như thế nào? và có phải chỉ có 1 cách update firmware là dùng Nokia Sofftware Update không ạ?

kp_enter

mọi người có thể chỉ cho em các check phiên bản firmware máy nokia 6120 như thế nào? và có phải chỉ có 1 cách update firmware là dùng Nokia Sofftware Update không ạ?

Check FW thì bạn bấm *#0000#
Up FW thì có nhiều cách: up onl bằng NSU, hoặc up off (mình hay dùng JAF)
Cái này bạn tự tìm hiểu thêm nhé

P/S: đã có FW mới 6.51 nhưng chưa có tiếng Việt. Mới up đc mấy hôm thì thấy có thêm mỗi từ điển sẵn (nhưng chưa có data) còn đâu chưa thấy gì khác so với v6.01

ch0kjuv0

Chào mấy anh!

Cho em hỏi fw mới nhất của 6120 là bao nhiêu vậy ạ. fw của máy em hiện giờ là 5.11. Ở trên em thấy mấy anh nói có fw 6.51 và 6.01 , mà sao em vô trang nokia kiểm tra thì thấy fw mới nhất cho may em vẫn la 5.11 ạ.
Ak. fw 5.11 với 6.01 có gì khác không vậy mấy anh.
Anh em nào có fw mới hơn 5.11 mà tiếng việt vui lòng cho em thỉnh giáo cách update với ạ.
Em cảm ơn trước