• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

tuananhdnx

Nokia 6681 nghe gọi chập chờn? Help me?

Nokia 6681 của tui bị bệnh gọi không nghe thấy đầu kia nói gì hoặc có lúc thì chỉ có mình nghe thấy người ta nói. Có 1 hôm máy bị mất sóng khá lâu, trong lúc tui đang sử dụng phần mềm Python Theme Editor, bỗng dưng máy bị mất sóng toàn bộ, thay sim Viettel hay Mobifone vào đều không được. Tui đã format rùi nhưng dạo này nghe gọi vẫn bệnh cũ tái phát! :(
Các bro có bít nguyên nhân gì thì chỉ giúp với, nhân tiện cho tui hỏi nếu hỏng anten thu sóng thì có sửa được không, và trường hợp của tui là hỏng anten hay hỏng loa hay microphone. Chân thành cảm ơn!

de_get2002

Posted via Mobile DeviceTheo deget thi ban nen go bo cac ung dung roi 4mat may lai thu xem.Truoi khi can thiep vao phan cung.Vi theo mo ta cua ban co le kha nang loi phan mem kha cao.

tuananhdnx

Posted via Mobile DeviceTheo deget thi ban nen go bo cac ung dung roi 4mat may lai thu xem.Truoi khi can thiep vao phan cung.Vi theo mo ta cua ban co le kha nang loi phan mem kha cao.

Hic cảm ơn bạn nhưng mình đã 4mat bốn ngón 2 lần rùi. Chỉ còn chạy lại firmware là chưa thui. Mấy hum nữa phải thử, không được nữa thì phải mổ em nó thui hic hic

cvncbn

Minh vua chuyen dung tu 7610 sang 6681.May cua minh gap van de the nay,mong cac anh em giup do.May cua minh bi loi da up lai firmware roi ban 7.11.00/15.3.07.Minh dung 1 thoi gian thay ram cua may rat yeu,kem ca 7610,Phan mem he thong nhu realplayer khong chay duoc,toan bao loi thoi,may con hay bi khoi dong lai khi choi game.Minh cai rat it phan mem ma,chi 2 ngage game,xplore,ucweb,slick,n70musicplayer,mobireader.

Chú ý! viết bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé!

Last edited by a moderator:

cvncbn

Minh vua chuyen dung tu 7610 sang 6681.May cua minh gap van de the nay,mong cac anh em giup do.May cua minh bi loi da up lai firmware roi ban 7.11.00/15.3.07.Minh dung 1 thoi gian thay ram cua may rat yeu,kem ca 7610,Phan mem he thong nhu realplayer khong chay duoc,toan bao loi thoi,may con hay bi khoi dong lai khi choi game.Minh cai rat it phan mem ma,chi 2 ngage game,xplore,ucweb,slick,n70musicplayer,mobireader.
Chú ý! viết bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé!
Posted via Mobile Device

Minh viet tren mobile ma.Thong cam cho minh nhe!

killphone

khi máy mình ở chế độ nghĩ thì Ram giao động từ 5.5M đến 6.0M nhưng khi vào game jave thì chơi đc 1 chút là bị dơ máy và dis. mình xem lại Ram thì còn 0k. có fải do thiếu ram nên mới như vậy ko các pác. và các pác có chiêu nào khắc phục đc vấn để đó ko chỉ mình với. thank

cvncbn

Chêt thât.Hôm nay dùng máy quay phim thì phát hiên máy báo feature not support!Còn chup ånh vân ok.Còn nghe nhac =phân mêm hê thông thì unknown file format! trong khi toàn file mp3.Em phai làm j ðây?Giúp e ði các pro!

JuRay-Duan

khi máy mình ở chế độ nghĩ thì Ram giao động từ 5.5M đến 6.0M nhưng khi vào game jave thì chơi đc 1 chút là bị dơ máy và dis. mình xem lại Ram thì còn 0k. có fải do thiếu ram nên mới như vậy ko các pác. và các pác có chiêu nào khắc phục đc vấn để đó ko chỉ mình với. thank
Đúng là do thiếu Ram đó bạn, mà bạn xài 6680 hay 6681 vậy? Ram gì mà ít thế :( .Cái này thì cách khắc phục là bạn tìm 1 pm Boot Ram (Mình kô nhớ rõ nữa, tại lâu rùi kô voọc game mà) chạy là sẽ khắc phục đc "sơ sơ". Còn cách khác nữa là... bạn tìm game khác mà chơi.. :)

Chêt thât.Hôm nay dùng máy quay phim thì phát hiên máy báo feature not support!Còn chup ånh vân ok.Còn nghe nhac =phân mêm hê thông thì unknown file format! trong khi toàn file mp3.Em phai làm j ðây?Giúp e ði các pro!
Bạn đang dùng bộ nhớ nào để quay film thế? (Máy hay thẻ) Nếu là thẻ thì bạn thử chuyển qua bộ nhớ máy và quay xem sao. Mình nghĩ thẻ của bạn bị lỗi rùi fomat lại xem thế nào?

cvncbn

Đúng là do thiếu Ram đó bạn, mà bạn xài 6680 hay 6681 vậy? Ram gì mà ít thế :( .Cái này thì cách khắc phục là bạn tìm 1 pm Boot Ram (Mình kô nhớ rõ nữa, tại lâu rùi kô voọc game mà) chạy là sẽ khắc phục đc "sơ sơ". Còn cách khác nữa là... bạn tìm game khác mà chơi.. :)
Bạn đang dùng bộ nhớ nào để quay film thế? (Máy hay thẻ) Nếu là thẻ thì bạn thử chuyển qua bộ nhớ máy và quay xem sao. Mình nghĩ thẻ của bạn bị lỗi rùi fomat lại xem thế nào?
Posted via Mobile Device

cvncbn

Mình dùng bô nho the.Nhung chup ånh vân ngon lành mà.Minh dùng the 1gb kington thay bi loi còn nãng hon,và cái the do die rôi.Mình chuyên dùng the nokia chinh hang 128 mb,ban dau thi ngon lành,gio thi lai lôi.Co phai do cai pm nao do kô nhi?Nhung pm minh cài dã ke het o tren soi.

ngocthanhdhgtvt

Mình dùng bô nho the.Nhung chup ånh vân ngon lành mà.Minh dùng the 1gb kington thay bi loi còn nãng hon,và cái the do die rôi.Mình chuyên dùng the nokia chinh hang 128 mb,ban dau thi ngon lành,gio thi lai lôi.Co phai do cai pm nao do kô nhi?Nhung pm minh cài dã ke het o tren soi.
Tiếng việt có dấu bạn nhé

JuRay-Duan

Bạn đã thử 4mat thẻ chưa?? Và thử chuyển sang dùng bộ nhớ máy xem sao.
Còn nữa thử Remove tất cả các ứng dụng hỗ trợ chụp ảnh quay film trong máy bạn đi xem còn bị nữa kô :)

cvncbn

Ram 6681 cua mình còn yêu hon.Moi khoi dong la 7,3 mb.Bât menu xong la 6,8 mb.Chay them vai chuong trình thì chi còn 3,8 den 4,0 mb.Mình co dùng pm nén ram rôi.Cung chj thêm dc 200kb.20mb ram cua 6681 sao yêu vay.Kem 16mb cua 7610 sao?

ngocthanhdhgtvt

Ram 6681 cua mình còn yêu hon.Moi khoi dong la 7,3 mb.Bât menu xong la 6,8 mb.Chay them vai chuong trình thì chi còn 3,8 den 4,0 mb.Mình co dùng pm nén ram rôi.Cung chj thêm dc 200kb.20mb ram cua 6681 sao yêu vay.Kem 16mb cua 7610 sao?
7610 cũng chỉ như 6681 mà bạn đã trình bày thôi;;)
lấy đâu ra con số 16mb vậy:O
sốc -> siểu

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Đó là điểm yếu của 6680,6681,không hiểu sao cùng 1 ứng dụng hay game chạy trên 6680,81 lại đốt hết nhiều ram hơn trên 7610,6600(bạn dùng jbaktastman kiểm tra sẽ thấy à)bức xúc nhất là lướt web và chơi game nặng hay bị out do tràn bộ nhớ

daoquangsu

7610 cũng chỉ như 6681 mà bạn đã trình bày thôi;;)
lấy đâu ra con số 16mb vậy:O
sốc -> siểu
Posted via Mobile Device
16mb là tổng ram của 7610 khi khởi động các ứng dụng của máy(ổ Z) đốt hết khoảng 7-8mb còn lại là phần cho người dùng.Tổng ram 6680,81 là 20mb cùa N70,72 là 53Mb

ngocthanhdhgtvt

Posted via Mobile Device
16mb là tổng ram của 7610 khi khởi động các ứng dụng của máy(ổ Z) đốt hết khoảng 7-8mb còn lại là phần cho người dùng.Tổng ram 6680,81 là 20mb cùa N70,72 là 53Mb
Nhưng khi đưa ra thực tế sử dụng thì ta chỉ nên xét tới Ram người dùng chứ ai lại mang các thống cơ lý thuyết của thiết bị chứX-(
vấn đề bị đốt hết 7-8mb đó coi như không xét tới chứ có người thì cứ theo thuyết này còn có người lại theo thuyết kia vậy khác nào quay về thời đồ đá hả bạn , phải thống nhất cho dễ hiểu và quy ước về sau nữa chứ