• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

cvncbn

Ram yếu thế thì làm ăn gì đựơc chứ.Tại sao dùng 1chương trình nào đó lại có hiện tương chiếm ram nhỉ? Nó là bô nhớ đệm mà.Trên pc mình có thấy như vậy đâu. Mình thấy con n82 ram 128 mà chơi game nặng, ai gọi đến cũng chết ngay. Đến chán! Đây có phải là điểm yếu của symbian?

cvncbn

mình đọc thông số tại pdadb.net thì thấy ram của n70 là 32mb, còn của n72 là 64mb, trong khi hai đt này cùng 48mb rom, s60v2. 8.Còn 6681 có ram 20mb, rom 31mb, đời s60v2. 6.những số liệu trên có đúng kô? Nếu đúng thì chọn n72 dại gì chọn n70. Đời máy thấp mà ram khỏe thế sao?

JuRay-Duan

mình đọc thông số tại pdadb.net thì thấy ram của n70 là 32mb, còn của n72 là 64mb, trong khi hai đt này cùng 48mb rom, s60v2. 8.Còn 6681 có ram 20mb, rom 31mb, đời s60v2. 6.những số liệu trên có đúng kô? Nếu đúng thì chọn n72 dại gì chọn n70. Đời máy thấp mà ram khỏe thế sao?

Ở đâu ra cái thông số Ram N72 là 43Mb vậy bạn :(
Ram của N70 và N72 là ngang nhau, tổng Ram là khoảng 53Mb (Chia sẻ cho hệ thống hết khoảng 20Mb), lúc vừa khởi động máy lên là khoảng >30Mb (nếu kô có quá nhiều ứng dụng tự khởi động khj mở máy)

cvncbn

Bạn nói có đúng kô vây. Khởi động n70 rồi mà còn 30mb ram. Bạn thử vào pdadb.net xem sao?

JuRay-Duan

Bạn nói có đúng kô vây. Khởi động n70 rồi mà còn 30mb ram. Bạn thử vào pdadb.net xem sao?

Kô đúng mới là lạ đó, bạn có dùng N70 kô? Nếu kô thì đừng phát biểu, còn nếu có thì nên tìm hiểu lại đi. :-?

Mà bạn nói vào đâu để xem?? :-?
Pdaviet.net á? ngày nào mình chả vào :(

cvncbn

không. Mình nói đến pdadb.net chứ kô phải là pdaviet.Vào pdaviet hằng ngày là điều tất nhiên rồi.

ilchom

t đag xài 1 con 6681 mà tình hình là muốn cài python.thấy nhiều ứng dụng hay qá.bạn nào có thể send cho t đc k nhỉ.bản cài python trên pda t k cài đc.bấm vào icon nó k chạy j hết.cảm ơn nhiều.

JuRay-Duan

t đag xài 1 con 6681 mà tình hình là muốn cài python.thấy nhiều ứng dụng hay qá.bạn nào có thể send cho t đc k nhỉ.bản cài python trên pda t k cài đc.bấm vào icon nó k chạy j hết.cảm ơn nhiều.
Bạn nhấn vào icon của pm nào mà nó ko chạy? Nếu là icon của python thì đúng rùi, nó chỉ là ứng dụng chạy nền thuj, cài sog là cứ để đó ko đụng gì tớj nó cả, bạn thử tìm 1 vài pm chạy trên python cài vào xem có chạy dc k?

anhcoj

máy của bạn xài cái này(FP2) nhé. Chỉ một file cài duy nhất. Bạn test xem, mìh thì ko xài dòng Fp2 nên chưa test. Chúc như ý.

Posted via Mobile Device

quangdct

máy mình cũng chưa update lần nào mà cũng đã v. 6.9.00 rồi.Mua năm 2006 nhé. Liệu đã có fần mềm mớj chưa nhỉ?

hieulun197

hỏi chút về GPRS với Nokia 6680

mình mới được cho 1 con nokia 6680 nhưng ko biết cài đặt cấu hình như thế nào để vào net và chát bằng GPRS với nó. tại mình toàn dùng nokia S40 nên ko biết về dòng S60 nè. ai biết thì chỉ mình với. sim minh Viettel và đá đăng ký GPRS, vào net va chat trên máy 6500c, 6300 hay những loại máy nokia S40 vẫn tốt.

TruBic

Well-Known Member
mình mới được cho 1 con nokia 6680 nhưng ko biết cài đặt cấu hình như thế nào để vào net và chát bằng GPRS với nó. tại mình toàn dùng nokia S40 nên ko biết về dòng S60 nè. ai biết thì chỉ mình với. sim minh Viettel và đá đăng ký GPRS, vào net va chat trên máy 6500c, 6300 hay những loại máy nokia S40 vẫn tốt.
Bạn làm như sau soạn tin dk 6680 gửi 191 để lấy cấu hình cho máy, sau đó thì bạn biết làm gì tiếp theo rồi đúng ko?