• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5!!!

Anhquoi

Chỉnh sửa cuối:

duythu

bạn chép file này vào ổ c:/
khởi động lại máy chỉ đọc nhạc tại e/sound/digital
http://www.mediafire.com/?wot8gb0gvwwttv6#1
hd chi tiết http://www.pdaviet.net/showthread.php?147045-Tổng-Hợp-Các-Mod-Cook-App-Cho-S60v3-FP2-18-08-2011
KINH NGHIỆM XƯƠNG MÁU c5-00 không quét nhạc đc lý do tại Coreplayer
xoá nó đi là hết.
Tình hình là mình không còn đọc được nhạc nữa, nản. Để mấy hôm nữa sẽ nghiên cứu sau, dạo này bận quá trời.

Ninjaling

Ae tìm hộ nguyên
nhân này cái. Tình hình là
hack em c5 hộ 1 người
bằng cer,key trên
nokioteca mình sign vào
hello0x2.11 nó cài đc và
khi hack xong có thông
báo như hình bên dưới.
Mình dịch nôm na cũng là
hack đc rồi thế nhưng nó
ko ra pm r0mpatcher
mà down r0mpatcher
về cài ko đc sign
r0mpatcher cũng ko đc.
Chẳng hiểu tại sao?
n r0mpatcher
về cài ko đc sign
r0mpatcher cũng ko đc.
Chẳng hiểu tại sao?

Chỉnh sửa cuối:

linhmanhnd

ai có bản cfw 71.005 mà tích hợp sẵn rompatcher , tự động apply rompatcher mỗi khi restart máy ko ? mỗi lần reset máy toàn phải vào apply thủ công mệt quá

c0cxu9x

Ae tìm hộ nguyên
nhân này cái. Tình hình là
hack em c5 hộ 1 người
bằng cer,key trên
nokioteca mình sign vào
hello0x2.11 nó cài đc và
khi hack xong có thông
báo như hình bên dưới.
Mình dịch nôm na cũng là
hack đc rồi thế nhưng nó
ko ra pm r0mpatcher
mà down r0mpatcher
về cài ko đc sign
r0mpatcher cũng ko đc.
Chẳng hiểu tại sao?
n r0mpatcher
về cài ko đc sign
r0mpatcher cũng ko đc.
Chẳng hiểu tại sao?
Riêng C5-00 không hack được bằng hello0x2 mà bạn phải dùng phoenix nha :D chúc bạn thành công

Ninjaling

Thật ra máy mình hack lâu rồi nhưng đây thử test trên máy thằng em xem thế nào. Tiếc là link ảnh của mình ko có ở đây đc vì khi hack xong bằng helo0x nó thông báo đã hack thành công. Mình chỉ muốn cùng ae tìm hiểu nguyên nhân thôi để sau này biết đâu giúp đc ae khác. au này biết đâu giúp đc ae khác.

duythu23

Tình hình là mình không còn đọc được nhạc nữa, nản. Để mấy hôm nữa sẽ nghiên cứu sau, dạo này bận quá trời.
Mình đã tìm ra nguyên nhân không đọc được nhạc tại thẻ nhớ, nguyên nhân là do mình cài AIO v6.0 patch, trong đó có mục chỉ đọc nhạc tại 1 thư mục, mình gỡ nó ra là okie . Thank các bác đã nhiệt tình giúp đỡ :p

kyhuu007

Sau một thời gian ngâm cứu mình đã chạy đươc firmware 0.71.005 tiếng việt và hack vĩnh viễn luôn rồi. Nếu ai chưa hack hay máy trong tình trạng diephone thì alo tui nha. Mình có thể giúp đỡ khu vực Thủ Đức, Biên Hòa, Dĩ An. yahoo: kyhuu007

Anhquoi

Mình xin hỏi anh em dùng c5-00 nha.
khi máy c5 mình chuyển sang màn hình chờ(chế độ nghĩ lúc đèn đã tắt) là ngày-tháng-giờ không nhìn thấy được. Cố gắng lắm thì thấy chỉ hiện hơi mờ mờ. Hồi trước dùng N70 thấy rỏ lắm ko piết tại mh của tôi bị gì.
Anh em thì sao?

thanhtuan1980

Mình xin hỏi anh em dùng c5-00 nha.
khi máy c5 mình chuyển sang màn hình chờ(chế độ nghĩ lúc đèn đã tắt) là ngày-tháng-giờ không nhìn thấy được. Cố gắng lắm thì thấy chỉ hiện hơi mờ mờ. Hồi trước dùng N70 thấy rỏ lắm ko piết tại mh của tôi bị gì.
Anh em thì sao?
Trường hợp này là do độ tương phản của màn hình C5-00 không tốt. Mình cũng bị như vậy.

hoangmirs

cho em hỏi, từ lúc nâng cấp lên 071.005 thì máy em k sử dụng được lệnh thoại nữa, vào tìm kiếm nhạc cũng không được, nó cứ bảo là: "Không thể mở Tìm kiếm nhạc khi đang cập nhật lệnh thoại. Thử lại sau" . Ai bik cách sửa giúp em với!

vitaminzaj

ae dùng c5 cho mình hỏi sao máy mình không tự cập ngày giờ được.Mình đã cài đặt tự cập nhật time,chọn múi giờ VN rồi

minhtan821

các pro chỉ giúp em cach up F.W 071.005 đc ko,em dùng cách *#0000# mà ko đc,nó báo là "máy chủ ko trả lời",vậy mình đăng kí máy chủ bằng cách nào....các bác giúp giùm em tks nhìu :)