• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5!!!

duythu

mình up bằng sim viettel, chạy chế độ UMTS, mất có 5phút là tai về xong, dùng thì có vẻ chạy nhanh hơn, giờ đã chụp được ảnh trên Ola Ken rùi

locthuyforever

mình up bằng sim viettel, chạy chế độ UMTS, mất có 5phút là tai về xong, dùng thì có vẻ chạy nhanh hơn, giờ đã chụp được ảnh trên Ola Ken rùi
Vậy là thằng Mobile này có vấn đề, kiếm 1 cái sim Viettel thử xem sao!

thienma2

Chính xác là do mạng mobi mình sài sim viettel up được rùi, đúng là mạng mobi cùi mía

locthuyforever

Chính xác là do mạng mobi mình sài sim viettel up được rùi, đúng là mạng mobi cùi mía

Đúng như lời bác nói, cùi mía thiệt, mình chạy đi mua cái sim Viettel giá 45k về lắp và up thử, kết quả là đây

Nhận xét sau khi up: máy chạy trơn tru hơn, nghe nhạc hay, mà đặc biệt tự nhiên bộ nhớ máy trống thêm gần 10Mb, chẳng hiểu tại sao luôn! Còn Ovi maps thì thấy chẳng có gì thay đổi. Những thứ khác đang trong giai đoạn "vọc":D, có gì mới báo cáo sau!
Bạn nào xài mobile muốn up thì xài sim mạng khác mà up vậy! Mấy bữa trước mình để sim mobile up mãi chẳng được, tốn mấy chục Mb data!

Anhquoi

Trống thêm 10mb hả bạn vì fw này đã bỏ bớt phần danh bạ ovi phát âm trong từ điển, NHƯNG bộ nhớ máy sau khi up trống có 60mb mà.

hminh1990

Mấy anh cho hỏi firmware 071.005 cập nhật bằng *#0000# có ngôn ngữ tiếng Việt ko vậy ạ ??

canminh

Các Bác à :-?! Em chẳng biết hôm nào trên thị trường Việt Nam mình bắt đầu bán C5-00 5M nhỉ :-/? Em thấy hàng này "chất" lắm lắm =D>. Các bác đừng "buồn" nha \-/.

n3wb13

Các Bác à :-?! Em chẳng biết hôm nào trên thị trường Việt Nam mình bắt đầu bán C5-00 5M nhỉ :-/? Em thấy hàng này "chất" lắm lắm =D>. Các bác đừng "buồn" nha \-/.

"Buồn" gì đâu nhỉ :)) Con này còn chưa ra lò Việt Nam lấy đâu ra hả bạn. Giá mà phiên bản mới có thêm WiFi nữa thì quá tuyệt vời :( nhưng chắc là cũng phải chia tay em C5-00 3MP để cưới con này thôi :ar! dù sao vẫn là fan trung thành của Nokia.

Coming soon. Exp. release 2011, Q3

Anhquoi

Mua rùi mới thấy hối hận con c5 màn hình ae nào nhìn từ phải qua như màn hình trung quốc chả thấy đc gì hết

locthuyforever

Mua rùi mới thấy hối hận con c5 màn hình ae nào nhìn từ phải qua như màn hình trung quốc chả thấy đc gì hết
Thì nó được sản xuất từ TQ mà :D, con nào cũng vậy bác ơi, con của em cũng thế thôi! Trong khi con 6120c của bx đang xài sx tại Phần Lan thì nhìn nghiên cỡ nào cũng thấy!
Sẵn đây cho hỏi, có bác nào xài phần mềm chặn cuộc gọi ACM cho C5 không? mình cài cho 6120c ngon lành nhưng cài cho C5-00 thì khi bật chế độ tự trả lời mà có cuộc gọi đến là nó treo cứng luôn, phải tháo pin khởi động lại mới dùng được, mình đã thử qua rất nhiều phiên bản, từ v2.66 đến 2.7xx, không biết có xung đột với phần mềm nào không nữa, pro nào chỉ giáo mình với!

Chỉnh sửa cuối:

Anhquoi

Con c5-00 lổi giật hình khi xem video vừa quay từ camera. Nhưng vào thẻ nhớ xem thì ko bị giật thế mới đau potay

locthuyforever

Không biết con c5-5Mp sắp ra có màn hình thế nào nhỉ? Nếu ngon chắc mình đổi em c5-3.2Mp này cưới em 5Mp về quá, Con c5 3.2Mp của em còn bảo hành, phụ kiện còn đầy đủ, các bác "dự báo" xem đổi thì sẽ bù tầm 1 chai trở lại không nhỉ? :D Thấy cấu hình em 5Mp thèm quá, mà nó nặng hơn em cũ 1 tí (95g so với 89g)!

MaKimLien

Member
Hôm trước test mấy cái font.tắt ngủm máy.phải 4mat 4 ngón xong hack lại.h muốn up cái F.w mới này quá.kô biết up xong có hack lại bằng hackit được kô.mấy bạn đi trước up lên F.w mới hack lại bằng j thế.

locthuyforever

Mình trước xài bản 32.xxx hack 1 lần, sau này up lên bản mới toàn signed phần mềm xài thôi chứ không hack!

MaKimLien

Member
Vừa up xong F.W 071.005.
Nếu cài lại mọi phần mềm y như cũ thì máy trống bổ sung khoảng 4mb so với trước.
Khoái nhất là đã fix được lổi hiện bảng kí tự đáng gét khi gõ thêm dấu bằng phím sao của F.W 031
Còn về âm nhạc và video mình thấy cũng vậy.được cái load ảnh và video trong bộ sưu tập kô bị lỗi mờ nữa. ;;)
Còn về hackphone theo cách củ vẫn ngon.
:D

manhthang599gtb

với cái giá tiền như lúc em mua là 3,6tr chọn C5-00 là hơi sai lầm, thêm 100k nữa chọn con E 63 quá ok pin bền bàn phím tuyệt.

locthuyforever

với cái giá tiền như lúc em mua là 3,6tr chọn C5-00 là hơi sai lầm, thêm 100k nữa chọn con E 63 quá ok pin bền bàn phím tuyệt.
Nhưng cái E63 không có GPS -> không thể sử dụng Vietmap hay Ovi Maps, mà thời buổi đường xá như mạng nhện không có cái bản đồ dẫn đường thì bị bọn xe ôm với tacxi nó moi cho sạch túi. Camera chỉ có 2.0Mp trong khi C5 là 3.2 và vi xử lý chỉ có 369Mhz trong khi C5 là 600Mhz. Một điểm bù lại là E63 có wifi, và cục pin 1.500!