• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5!!!

linhmanhnd

ôi đệt, mình mới mua C5-00 dc 2 tháng T_T , con mới ngon hơn thế này thì sao mà chịu nổi

n3wb13

! C5-00 đã có firmware update mới phiên bản 071.005 !​
Tuy nhiên hiện tại chưa có variant của Việt Nam nên sẽ phải chờ 1 vài hôm nữa.

Danh sách các điện thoại khác cũng sẽ được cập nhật trong thời gian tới :

Symbian 3.2
  • Nokia E72
  • Nokia E52
  • Nokia E5
  • Nokia C5-00
  • Nokia 6700 slide

Symbian 5.0
  • Nokia C6-00
  • Nokia C5-03
  • Nokia 5230
  • Nokia 5235
  • Nokia 5250
  • Nokia X6
  • Nokia N97 mini
  • Nokia 5800 XpressMusic
  • Nokia 5530 XpressMusic

Thay đổi những gì?
  • Nokia browser 7.3
  • Ovi Maps 3 SR4 cho Symbian 3.2 và Ovi Maps 3 SR6 cho Symbian 5.0
  • Emoticons khi nhắn tin SMS và MMS
  • Tất nhiên là kèm theo các cải tiến và sửa lỗi khác

http://conversations.nokia.com/2011...ersations-Posts+(Nokia+Conversations+-+Posts)

erichuy1985

các bạn ơi, cho mình hỏi..mình mới mua con c5-00 mà sao không xin được file cer, key trên diễn đàn CER.OPDA... mà mình dò số IME trên wep cũng không có thông tin gì về nó cả?? mặc dù nó là hàng chính hãng mua ở Thegioididong. các bạn giúp mình lấ file cer và key với. số IME là: 353792045962755. nếu được mình xin cám ơn các bạn nhiều.

Anhquoi

các bạn ơi, cho mình hỏi..mình mới mua con c5-00 mà sao không xin được file cer, key trên diễn đàn CER.OPDA... mà mình dò số IME trên wep cũng không có thông tin gì về nó cả?? mặc dù nó là hàng chính hãng mua ở Thegioididong. các bạn giúp mình lấ file cer và key với. số IME là: 353792045962755. nếu được mình xin cám ơn các bạn nhiều.
bạn vào mục ứng dụng xin key nha.
Con c5:00 3g đến 10,2mbs mà sau xem tivi giật wà trời
link tivi nè: http://www.4shared.com/file/wG1nkBoP/14Kenh_Tivi_vtc_online.html

locthuyforever

Đã có bản cập nhật cho C5-00 phiên bản 071.005!

Thanks em 1 phát đã có công đưa tin đi nào :D

Anhquoi

Fw mới này đả tích hợp email và ovimap new luôn nên bộ nhớ máy nhiều đáng kể .máy chạy nhanh hơn trước nhiều.

thienma2

ủa sao mình check thì có nhưng mà mình tải về xong thì nó lại báo mất kết nối hoài, làm mình không up được từ chiều tới giờ

locthuyforever

ủa sao mình check thì có nhưng mà mình tải về xong thì nó lại báo mất kết nối hoài, làm mình không up được từ chiều tới giờ
Mình cũng bị như vậy, mình xài Mobile, bật 3G nó down cực nhanh nhưng up đến 3 lần mà nó down đến phút cuối là văng, làm tốn mấy chục Mb data, hic, chắc máy chủ quá tải hay bị trục trặc gì đó, thử up qua NSU xem sao!

thienma2

NSU thì chưa có firmware mới mình check hoài mà nó vẫn báo mới nhất là bản firmware 62

locthuyforever

NSU thì chưa có firmware mới mình check hoài mà nó vẫn báo mới nhất là bản firmware 62

Đúng rồi, mình cũng check hoài mà cũng vậy, trong khi khi kiểm tra trên đt thì nó bảo có bản mới, mà down đến giờ chót lại văng ra, làm tốn data vô ích, chán thiệt,

n3wb13

Mình cũng bị như vậy, mình xài Mobile, bật 3G nó down cực nhanh nhưng up đến 3 lần mà nó down đến phút cuối là văng, làm tốn mấy chục Mb data, hic, chắc máy chủ quá tải hay bị trục trặc gì đó, thử up qua NSU xem sao!

Từ hôm qua đến giờ sau khi update firmware = OTA, mạng 3G của máy như bị điên, vào eBuddy thì bị đứt kết nối liên tục, Opera Mini không thể vào nổi bất cứ 1 trang nào toàn báo lỗi 8-| Bạn nào update rồi cho mình biết tình hình cái :|

Anhquoi

Từ hôm qua đến giờ sau khi update firmware = OTA, mạng 3G của máy như bị điên, vào eBuddy thì bị đứt kết nối liên tục, Opera Mini không thể vào nổi bất cứ 1 trang nào toàn báo lỗi 8-| Bạn nào update rồi cho mình biết tình hình cái :|
mình đả up vào hôm qua =ota bắng đt thành công. 3G thì vẫn bình thường nha .chỉ có mổi opera là ko vô đc thui. Sau khi up
phiên bản phần mềm
071.0005
ngày ph.bản phần mềm
15-Jun-2011
máy chạy nhanh vô đối. Lúc trước máy mình quay video bị giật bây giờ hết luôn.
đặt biệt trình duyệt wed c5:00 download file ở trang mediafire được rùi keké

Chỉnh sửa cuối:

locthuyforever

mình đả up vào hôm qua =ota bắng đt thành công. 3G thì vẫn bình thường nha .chỉ có mổi opera là ko vô đc thui. Sau khi up
phiên bản phần mềm
071.0005
ngày ph.bản phần mềm
15-Jun-2011
máy chạy nhanh vô đối. Lúc trước máy mình quay video bị giật bây giờ hết luôn.
đặt biệt trình duyệt wed c5:00 download file ở trang mediafire được rùi keké
Chúc mừng, mình up 4 lần mà chả được, đến phút cuối lại văng ra! Thiệt hại 4 lần x 8Mb = 34Mb, vãi chưa!

thienma2

cập nhật gì mà tới gần xong thì nó báo lỗi mất kết nối, làm đi làm lại sáng giờ tốn 100mb, không biết có phải lỗi tại mạng không mình sài mạng mobi, mấy bạn up được sài mạng gì vậy

locthuyforever

cập nhật gì mà tới gần xong thì nó báo lỗi mất kết nối, làm đi làm lại sáng giờ tốn 100mb, không biết có phải lỗi tại mạng không mình sài mạng mobi, mấy bạn up được sài mạng gì vậy
Mình cũng xài Mobi, cũng bị đá văng khi gần xong! Kiểm tra trên NSU thì bảo không có bản cập nhật, 62.005 là bản mới nhất, chán thiệt là chán! Chờ vài hôm nữa xem sao!

locthuyforever

tui up bt mà mọi thứ đều ổn.
Thế bác up bằng NSU hay bằng đt?xài mạng điện thoại nào vậy? version mới có gì hay không?
Kiểm tra bản cập nhật bằng NSU thì củ chuối luôn, chả có bản cập nhật nào!

Chỉnh sửa cuối: