• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

TruongHan

Super V.I.P
Hiện tại C7 đã về trước N8 với giá chính thức khoảng hơn 8t5 và đã bán ra thị trường.Đây là máy chạy HDH Sym^3 đầu tiên mà mình được test.Cảm nhận máy chạy nhanh,thao tác rất nhanh chóng khi mở các ứng dụng và thư mục.Có thể tùy chọn thêm các trang ngoài màn hình chính
Màn hình AMOLED cảm ứng điện dung,màn hình sáng và đẹp,tích hợp Flash Lite 4 hỗ trợ các nội dung Flash Player 10.1 trên Web và cả OviMap 3.0 đã hỗ trợ bản đồ Việt Nam

[video=youtube;6etHM0tW6hk]http://www.youtube.com/watch?v=6etHM0tW6hk&feature=player_embedded[/video]

Tính năng chính :
- Băng tần :
Mạng 2G : GSM 850 / 900 / 1800 / 1900
Mạng 3G : HSDPA 850 / 900 / 1900 / 2100

- Hiển thị :
+ Màn hình AMOLED cảm ứng điện dung, 16 triệu màu. Độ phân giải nHD ( 360 x 640 pixels) pixels, rộng 3.5 inches
+ Nokia ClearBlack display
+ Flash Lite 4 hỗ trợ phần lớn các nội dung Flash Player 10.1
+ Adobe Reader
+ La bàn (Từ kế)
+ Cảm ứng hướng (Gia tốc kế)
+ Cảm ứng tiệm cận
+ Cảm biến ánh sáng xung quanh

- Bộ nhớ và Khả năng xử lý :
+ 8 GB dùng chung, 256 MB RAM, 1 GB ROM
+ Khe cắm thẻ nhớ MicroSD tối đa 32 GB

- Kết nối :
- Đầy đủ các kết nối : Wi-Fi, GPRS, Audio và Video out ( 3.5 mm jack), Bluetooth v 3.0, , microUSB v2.0, USB On-the-go support, HSDPA, 10.2 Mbps; HSUPA, 2 Mbps

- Ứng dụng Công việc và Giải trí :
+ Trình duyệtWAP 2.0/xHTML, HTML, RSS feeds ( Nokia Browser)
+ SMS, MMS, Email, Push Email, IM
+ Quickoffice document viewer (Word, Excel, PowerPoint, PDF)
+ Camera 8 MP, 3264x2448 pixels, fixed focus, dual-LED flash. Geo-tagging, face detection
+ Quay phim 720p@25fps, video stabilization
+ Máy nghe nhạc và Xem phim hỗ trợ các định dạng phổ biến nhất MP3/WAV/WMA/eAAC+; MP4/H.264/H.263/WMV
+ FM transmiter
+ Truy cập từ màn hình chính vào Facebook và Twitter qua Ovi bằng trình khách Nokia Social
+ Ovi Maps với dịch vụ định hướng xe hơi và đi bộ miễn phí
Cấu trúc ROM không khác gì dòng S60v5,các Cooker có thể vào Navifirm tải rofs2 về tham khảo

vuvandat1971

tôi chỉ thắc mắc là xem video có tự động chuyển bài như pm smatmovie không. Chứ s60v5 mỗi lần xem xong 1 clip lại phải dủng tay mở clip tiếp theo ,không xem được liên tục .

Hoden

Super V.I.P
đang tính mua em này mà giá hơi mắc quá. 7 triệu là quá good ,

hantinhtu_baby

đang tính mua em này mà giá hơi mắc quá. 7 triệu là quá good ,

Giá như vậy mà mắc gì nửa sếp.Hôm trước Nokia tăng em này lên thêm 400k nửa đó! Mà nhìn em này sao thiết kế xấu và nhìn thô thật.
Flash Lite 4 hỗ trợ các nội dung Flash Player 10.1 trên Web nghe truc tiep mp3.zing dc ha pac

Hiện tại thì không được bạn ạ!Tin đồn Adobe sắp phát hành flash10.1 cho thiết bị Symbian3 đó.

FMT

@vuvandat1971: Rất tiếc là máy không có chế độ này,phải dùng phần mềm ngoài thôi bạn ạ
Máy hiện không có chế độ tự lấy nét và tai nghe kèm máy rất chán. Mọi người lưu ý nhé
Còn mấy vụ flash thì yên tâm đi,xem được hết

nobjtadjxega

@vuvandat1971: Rất tiếc là máy không có chế độ này,phải dùng phần mềm ngoài thôi bạn ạ
Máy hiện không có chế độ tự lấy nét và tai nghe kèm máy rất chán. Mọi người lưu ý nhé
Còn mấy vụ flash thì yên tâm đi,xem được hết

Còn mấy vụ flash thì yên tâm đi,xem được hết pác dùng em nó để nghe trên mp3.zing rui ah :D

boy_online01

Nếu nó hỗ trợ flash nghe nhạc xem phim trc tuyến dc thì em đợi mấy tháng nữa thì bán X6 mua liền. Con này ăn đứt X6 mỗi tội ít cái vọc. Từ hồi skyfire ko dùng đc nữa cú quá! Nên đợi C6-01 hay lấy C7 nhỉ?

nobjtadjxega

Nếu nó hỗ trợ flash nghe nhạc xem phim trc tuyến dc thì em đợi mấy tháng nữa thì bán X6 mua liền. Con này ăn đứt X6 mỗi tội ít cái vọc. Từ hồi skyfire ko dùng đc nữa cú quá! Nên đợi C6-01 hay lấy C7 nhỉ?
Minh cung dang dung x6 nhu ban cung dang gom tien lay c7 Day .Man hinh to hon.co them chip 3d . co ai biet C7 hang ban tai My Gia bao nhieu,va co tieng viet hok nhi dang dinh nho nguoi mua ben do :D

boy_online01

Minh cung dang dung x6 nhu ban cung dang gom tien lay c7 Day .Man hinh to hon.co them chip 3d . co ai biet C7 hang ban tai My Gia bao nhieu,va co tieng viet hok nhi dang dinh nho nguoi mua ben do :D

Em thấy C6-01 đẹp hơn con này nhiều bác ạ, chắc nó cũng rẻ hơn nên em sẽ chờ C6-01 ra. Muốn có tiếng Việt bác đổi Productcode, nhét FW tiếng Việt vào là xong, có gì đâu. Em nghĩ ở Mỹ chắc ko có VAT nên giảm được gần triệu, tầm gần 8tr thôi.
Kiểu dáng bo tròn của C7 thật ko hợp với nam, với nữ thì đẹp.

LastKnight

RAM tới 1GB chậm là bị chửi rồi sao....kô nhanh mới lạ...nếu nó kô vừa xấu vừa thô thì nó đâu có giá đó :))

dduuoonngg88

Giá như vậy mà mắc gì nửa sếp.Hôm trước Nokia tăng em này lên thêm 400k nửa đó! Mà nhìn em này sao thiết kế xấu và nhìn thô thật.

Hiện tại thì không được bạn ạ!Tin đồn Adobe sắp phát hành flash10.1 cho thiết bị Symbian3 đó.

chỉ symbian^3 thui à còn s60v5 và v3 thì sao

hantinhtu_baby

RAM tới 1GB chậm là bị chửi rồi sao....kô nhanh mới lạ...nếu nó kô vừa xấu vừa thô thì nó đâu có giá đó :))

Ram con này là 256 mà bạn.1Gb đâu ra vậy?Máy như vậy là bổ rẻ rùi.Máy thiết kế xấu kô phải là yêu tố để NSX bán giả rẻ nha bạn!
chỉ symbian^3 thui à còn s60v5 và v3 thì sao

S60Vxx thì chịu thua rùi bạn ạ!Cấu hình NSX(adobe)đưa ra cao lắm CPU tối thiểu580mhz ngoài ra ram nửa,phần vửng nửa.

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

C6-01 đã bán tại EU rồi, xấp xỉ 7,2tr. Về đến VN tầm 8,3tr đổ xuống. Sau vài tháng hạ giá là anh em có thể mua em này để trải nghiệm Sym^3 rồi :D.