• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

kenillo95

Bạn úp lại phiên bản belle đang dùng hoặc cao hơn, nếu không hết lỗi thì đem đến của hàng sửa chữa để họ kiểm tra phần cứng.

cho mình hỏi thêm là camera chính của mình giảm độ nét xuống còn có tầm 2-3 megapixel trong khi xịn của nó là 8 thì có liên quan đến bản belle của mình đang dùng bị lỗi k?

duylinh27884

Moderator
cho mình hỏi thêm là camera chính của mình giảm độ nét xuống còn có tầm 2-3 megapixel trong khi xịn của nó là 8 thì có liên quan đến bản belle của mình đang dùng bị lỗi k?
Nghĩa là trog phần cài đặt camera bạn đã chọn 8mp nhưg khi ảnh thàh phẩm chất lượg và kích thước chỉ tầm 2-3mp hay là trog phần cài đặt camera bạn ko thể chọn đc 8mp?mìh nghĩ thôg thườg là do lỗi phần mềm ở đây là do bản bản belle bạn đag dùg thôi chứ camera ít khi hư phần cứng trừ khi có va đập trực tiếp đến nó

kenillo95

Nghĩa là trog phần cài đặt camera bạn đã chọn 8mp nhưg khi ảnh thàh phẩm chất lượg và kích thước chỉ tầm 2-3mp hay là trog phần cài đặt camera bạn ko thể chọn đc 8mp?mìh nghĩ thôg thườg là do lỗi phần mềm ở đây là do bản bản belle bạn đag dùg thôi chứ camera ít khi hư phần cứng trừ khi có va đập trực tiếp đến nó

ý em là ảnh ra chỉ 2-3mp thôi ý anh

kenillo95

N8 của mình khi ảnh xuất ra PC xem cũng chỉ tầm như vậy thôi bạn.

kp, mà là chất lượng ảnh của em tồi hẳn, rất khó chịu. camera phụ thì toàn báo lỗi k chụp đc. em đã thử reset r` cũng bó giò.

duylinh27884

Moderator
kp, mà là chất lượng ảnh của em tồi hẳn, rất khó chịu. camera phụ thì toàn báo lỗi k chụp đc. em đã thử reset r` cũng bó giò.

Bạn dùg CFW hay FW gốc vậy,thử up lại FW gốc bản mới nhất thử xem .