• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

hoangphonghd

máy của bạn là máy gì nhỉ? có phải bạn muốn tăng độ sắc nét cho camera ko?

Bạn dùng C7 or C6-01 thì trích ra cho mình xin với
Xin xỏ mãi mà ko ai chịu cho cả
Mọi ng` làm biếng quá

dieuuy

cái này có sẵn ở trong ổ Z mà bạn đường dẫn z:/private/10202be9. Máy bạn phải hack rồi mới có nhé

hoangphonghd

cái này có sẵn ở trong ổ Z mà bạn đường dẫn z:/private/10202be9. Máy bạn phải hack rồi mới có nhé

Trời ạ, tui ko dùng S^3 mà là X6 cơ
thế mới đi xin chứ
Bạn có thì lấy ra rùi share cho tui luôn đi

dieuuy

nếu X6-00 đã hack thì cũng có file đó ko thấy bạn thử cài lại explore khác coi nhé

dieuuy

chán thế C7 nâng cấp lên belle chạy kém thật đấy, vào ứng dụng toàn bị văng ra nản thật

wavelove

Máy mình bị lỗi camera trước ai biết fix lỗi này ko, đang dùng bình thường tự nhiên ko mở dc nữa

tcl8989

có ai biết tắt cái đèn màu đỏ ỏ gần camera trước không. cú buổi tối là nó sáng lên ah
Vì bạn cai ứng dụng có sử dụng đến cảm biến như : khóa/mở điện thoại bằng cảm biến ,tự dộng nghe loa ngoài , Pocket Lock.... kiểm tra và gỡ bỏ ứng dung là xong.

truongson20689

có ai cá nhân hóa diện thoại được cho em này chưa mình làm mà flash xong là máy không lên nguồn nữa. ai làm được chỉ giáo cho mình với

N4m_n0oJ3

C7 ko lên nguồn nhưng đèn chỗ usb cứ nhấp nháy liên tục...

con c7 của mình đang update OTA thì đứng luôn...mình rút pin sau đó ấn nguồn thì chả thấy động tĩnh...
Nhưng khi mình cắm sạc hay cắm cáp usb vào mấy tính thì cái đèn chỗ usb lại bắt đầu nháy...

mình thử flash bằng phoenix làm hoài vẫn khi đc...
nó báo: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing.

ko biết máy mình có thành cục sắt ko nữa...
Cao nhân nào chỉ giúp...

kenillo95

Lỗi camera trên C7

Mình flash lên belle c7 đã lâu, bản 111.40 ý. Nhưng lỗi k tả được. đang nhắn tin thì máy tự khởi động lại, pin hao quá nhanh, dùng nửa buổi sáng chỉ nghe tí nhạc w chém dưa mà cạn sạch. camera trước thì báo lỗi camera, vui lòng khởi động lại, mình khởi động hoài k đc. camera sau thì còn có 3.0, ảnh chụp quá mờ, cùi hơn cái x6. Mình đã thử phoenix cả ofw lẫn cfw đều k được. mong mọi người giúp mình sớm, nhưng đừng ai nói với mình là thử flash lại xem vì mình flash quá nhiều rồi. ai biết cách down fw xuống anna giúp mình thì càng tốt. tks all

Taki7610

Unlock_GSM
Lỗi camera có thể bị mất file phải sửa lại bằng box chạy c/t cũng hên xui thôi vì thông thường bị phần cứng là nhiều, chạy full ver cao nhất từ navi, không hết check hardware.

tieu_nhy041084

Huhu có ai giúp mình với. C7 belle của mình cứ trung bình 1,5 tiếng nó lại restart 1 lần. Chính xác là từ khi hack máy bằng Norton_Belle Refresh hack full, có một dạo mình reinstall bằng Ovisuite thì nó đỡ hơn (tức là khoảng 5-7 tiếng restart một lần). Bây giờ dùng được một thời gian nó lại trở lại 1,5 tiếng. Mình vừa mới cài cái thay giao diện tin nhắn của điện thoại bằng pm conversation skin to C, mà lúc thì nó được, lúc thì nó hiện lên nền trắng thui. Hix.
M gà mờ mấy cái này nên các cao thủ hướng dẫn thế nào thì làm y như thế, giờ em máy em ý có vấn đề thì chả bít làm sao nữa.

duylinh27884

Moderator
Huhu có ai giúp mình với. C7 belle của mình cứ trung bình 1,5 tiếng nó lại restart 1 lần. Chính xác là từ khi hack máy bằng Norton_Belle Refresh hack full, có một dạo mình reinstall bằng Ovisuite thì nó đỡ hơn (tức là khoảng 5-7 tiếng restart một lần). Bây giờ dùng được một thời gian nó lại trở lại 1,5 tiếng. Mình vừa mới cài cái thay giao diện tin nhắn của điện thoại bằng pm conversation skin to C, mà lúc thì nó được, lúc thì nó hiện lên nền trắng thui. Hix.
M gà mờ mấy cái này nên các cao thủ hướng dẫn thế nào thì làm y như thế, giờ em máy em ý có vấn đề thì chả bít làm sao nữa.

Chắc bị lỗi phần mềm hoặc xug đột pm gì đấy ,bạn 4mat hoặc flash lại máy rồi hack lại bằg safeMgr thử xem còn bị ko. hack xog để máy 1-2 giờ thử xem còn bị khởi động ko rồi hãy cài các pm khác vào. Còn về pm conversation skin to C bạn phải apply patch c2z4bin-Thumb-belle.rmp trog rompatcher và phải chọn thêm auto cho nó để chạy liên tục thì skin sms mod mới có tác dụg nha bạn

kenillo95

Lỗi camera có thể bị mất file phải sửa lại bằng box chạy c/t cũng hên xui thôi vì thông thường bị phần cứng là nhiều, chạy full ver cao nhất từ navi, không hết check hardware.

Trước đây mình chạy anna thì không sao, từ khi lên belle thì 1 gian sau tèo. Bạn chỉ rõ hơn cho mình cách được không, cái này mình không biết á @@

MinhThang

Manager
Trước đây mình chạy anna thì không sao, từ khi lên belle thì 1 gian sau tèo. Bạn chỉ rõ hơn cho mình cách được không, cái này mình không biết á @@

Bạn úp lại phiên bản belle đang dùng hoặc cao hơn, nếu không hết lỗi thì đem đến của hàng sửa chữa để họ kiểm tra phần cứng.