• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

9xdc

Đó là mã hard reset đó bạn,sẽ xóa sạch dữ liệu của máy,tin nhắn,danh bạ ... Sim chỉ cần đăng ký gprs,bật 3G lên là vào mạng được thôi

như thế thì số điện thoại trong sim mất hết

vansy88

mình mói mua c7 ma khi quay ngang màn thỉnh thoảng nó nhoè màu ko bít la bi làm sao nua

KenVy

Bạn nào có Font Tiếng Hoa cho C7 thì cho mình xin nha.........thanks!

có ai có thể giúp mình kg. Chỉ cần font Tiếng Hoa thôi. Tại cài mấy bộ font chung thì ảnh hưởng đến font mặc định của máy. Ai biết chỉ cái thanks trước nha.

KenVy

Topic C7 này hình như ế quá thì phải có nhìu câu hỏi mà kg ai trả lời.
Thêm 1 câu nữa nè kg biết có ai giúp được kg đê. lúc trước con 5310 của em mình loa ngoài vốn nghe rất nhỏ, sau khi up FW mới thì loa đã lớn hơn rất nhìu. Lần này mình xài C7 mà loa ngoài nghe nhỏ quá, xem phim nghe nhạc ngoài phòng thì khó nghe rõ lém. Có ai biết cách làm cho loa phát lớn hơn kg ( xin nói rõ là loa máy mình kg hề hư gì hết, ai xài cũng đều biết loa C7 kêu nhỏ mà ).

puoncualo

tình hình là mình mò mẫm mãi trên gúc-gồ mà sao không lấy được cer và key, mấy trang opda hình như die thì phải :|
ai pro lấy giúp mình với, mới mua c7 00 imei nè: 358261040970259
mình cũng mới tham gia diễn đàn nên chưa biết hỏi ở đâu cho hợp lí, post tạm ở đây có gì mọi người lượng thứ nhé
cảm ơn nhiều

KenVy

có ai có thể giúp mình kg. Chỉ cần font Tiếng Hoa thôi. Tại cài mấy bộ font chung thì ảnh hưởng đến font mặc định của máy. Ai biết chỉ cái thanks trước nha.

Thêm 1 câu nữa nè kg biết có ai giúp được kg đê. lúc trước con 5310 của em mình loa ngoài vốn nghe rất nhỏ, sau khi up FW mới thì loa đã lớn hơn rất nhìu. Lần này mình xài C7 mà loa ngoài nghe nhỏ quá, xem phim nghe nhạc ngoài phòng thì khó nghe rõ lém. Có ai biết cách làm cho loa phát lớn hơn kg ( xin nói rõ là loa máy mình kg hề hư gì hết, ai xài cũng đều biết loa C7 kêu nhỏ mà ).

Vẫn chưa ai có ý kiến sao.

KenVy

Cao thủ nào thử nghiên cứu cái mod pack cho loa C7 lớn hơn xem được kg ? Bất mãn cái loa nó wá.....

ncminhhd

1:ở home screen => option => widget to offline mode (ơ màn hình chính =>tùy chọn=> tiện ích trg c.đô offline )
2: ban vào menu => cài đặt => khả nang kết nối =>cài đặt =>dòng thứ nhất chọn (chỉ wlan đã biết) dòng thứ 2 chọn ( chỉ wlan)
Chuẩn không cần chỉnh, chỉ cần cách 1 là OK. !

nobita299

mấy anh cho em hỏi sao em connect vào WLAN xog vào trình duyệt web toàn bị Invalid Server Name k à :( ai giúp em với. Ovi map thì lại bị access denied hoài :-<

Chỉnh sửa cuối:

KenVy

mấy anh cho em hỏi sao em connect vào WLAN xog vào trình duyệt web toàn bị Invalid Server Name k à :( ai giúp em với. Ovi map thì lại bị access denied hoài :-<

Restart phone và cả cái wireless thử xem....

ncminhhd

Anh em cho mình hỏi C7 có dung chuột Blutooth được không vậy . Thanks !

caubathang

C7 chỉ có 1 loa thui bạn ah!!

caubathang

Tôi mới dùng C7, các bạn cho hỏi có cách nào để làm mất đi biểu tượng chiếc phong bì nhấp nháy ở cạnh cột báo dung lượng pin không (khi bấm vào biểu tượng đó thì hiện thông báo là "sim card full"?????????). Tôi đã vào mục super sim nhưng thấy dung lượng lưu trữ vẫn còn rất nhiều. bạn nào biết cách chỉ giùm, xin cảm ơn.

bạn vào Tin nhắn>> Tin nhắn sim>> rồi xóa vài cái là ok.

tuan291188

Mọi người cho mình hỏi giờ đã có Cfw Belle cho C7 chưa? Toàn thấy của N8 kô thôi ah.

tuannhi

cho mình hỏi cách Remove USB device trước khi rút cáp kết nối với pc , sao con c7 của mình tìm hoài khong thấy mục Remove USB device giống như n8 vậy