• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

hungthcs

Posted via Mobile Device các bạn ơi khi mình chụp hình làm ntn để tắt tiếng đi nhỉ. Mình tìm mãi mà ko ra. Giúp mình với. Thanks!

thien13311

Active Member
Đầu tiên copy file Z:\private\10202be9\101f8809.txt vào C:\private\10202be9.
Sửa file txt đó đoạn cuối 1 thành 0, off cái Warning Tone. Restart máy.
Không hiểu thiếu sót đoạn nào mà không thành công.
Posted via Mobile Device
Sau khi sửa file txt xong bạn hãy restart máy. Sau đó bật cấu hình im lặng (nhấn giữ #) và chụp xem? Im re!
Mình đã test thành công trên máy E63 của mình rồi mà.
Chú ý: Nhớ chỉ ko tiếng ở cấu hình im lặng thôi nhé. ;;)
Chúc vui :)
Posted via Mobile Device

Trungls

Sau khi sửa file txt xong bạn hãy restart máy. Sau đó bật cấu hình im lặng (nhấn giữ #) và chụp xem? Im re!
Mình đã test thành công trên máy E63 của mình rồi mà.
Chú ý: Nhớ chỉ ko tiếng ở cấu hình im lặng thôi nhé. ;;)
Chúc vui :)
Posted via Mobile Device

Ờ ha. Chỉnh Im lặng thì cái máy ảnh cũng câm như hến luôn.
Cám ơn bạn nhé :D.
Ngày mới vui vẻ.

Posted via Mobile Device

quanghn81

Sau khi up mình đã từng gặp sự cố GPRS. Không gửi được MMS.
Bạn thử vào Công cụ/Sett.Wizard/nhà điều hành để thiết lập lại GPRS xem ;;)
Còn wifi máy mình vẫn sử dụng được như trước khi up :O
Posted via Mobile Device

Chào bạn. thế bạn đã khắc phục được lỗi GPRS và MMS chưa vậy. mình cũng đã dùng Sett.wizard rồi nhưng vẫn không được. Có ai bị như mình đã khắc phục được xin chỉ cho e với.

thien13311

Active Member
Chào bạn. thế bạn đã khắc phục được lỗi GPRS và MMS chưa vậy. mình cũng đã dùng Sett.wizard rồi nhưng vẫn không được. Có ai bị như mình đã khắc phục được xin chỉ cho e với.
Mình vẫn lướt web được trước đó mà, lần đó mình ko nhận và gửi được MMS (mang cả ra trung tâm cskh VT vẫn không được). Sau về mình tự vào sett.wizard cài xong lại gửi nhận MMS được.
Máy bạn có thể bị lỗi gì đó. Máy của mình thỉnh thoảng cũng “đơ” do cài, hoặc test quá nhiều UDụng. Nhưng lần như vậy mình làm sạch máy *#7370# rồi máy lại bon bon..
Rất tiếc, mình không giúp bạn được thêm vụ này :(
Posted via Mobile Device

akiramatsu

Mình đang xài x-plore , nhưng tất cả các folder "Private" trong các ổ C D E Y Z đều có hiển thị trong cây thư mục nhưng không có gì trong đó. Trong khi các folder khác đều vào đc. Xin hỏi bị như vậy là sao vậy các bác?

thien13311

Active Member
tất cả các folder "Private" trong các ổ C D E Y Z đều có hiển thị trong cây thư mục nhưng không có gì trong đó. Trong khi các folder khác đều vào đc
Bạn kiểm tra xem ROMPatcher của bạn đã apply cái open4all chưa?
Posted via Mobile Device

Trungls

Mình đang xài x-plore , nhưng tất cả các folder "Private" trong các ổ C D E Y Z đều có hiển thị trong cây thư mục nhưng không có gì trong đó. Trong khi các folder khác đều vào đc. Xin hỏi bị như vậy là sao vậy các bác?

Đại loại là bạn phải hack máy thì mới truy cập đc folder Private.

Posted via Mobile Device

akiramatsu

FW mình là version 100.21.110. Đã lấy 2 file và sign rồi mà vẫn bị tình trạng trên. Mỗi lần khởi động mấy cũng bị tình trạng installing>unable installing from memory card... Sau đó mình cũng vào mục E:\Private\1020dce như bác kojiro nói để xóa file sis mà cũng chẳng có gì để xóa.
Vậy làm sáo để biết E 63 của em hack đc chưa vậy các bác?:-??

Trungls

FW mình là version 100.21.110. Đã lấy 2 file và sign rồi mà vẫn bị tình trạng trên. Mỗi lần khởi động mấy cũng bị tình trạng installing>unable installing from memory card... Sau đó mình cũng vào mục E:\Private\1020dce như bác kojiro nói để xóa file sis mà cũng chẳng có gì để xóa.
Vậy làm sáo để biết E 63 của em hack đc chưa vậy các bác?:-??

Bạn sign nhưng sign cái gì vậy ?
Fw cũ của bạn chỉ cần sign, cài và chạy hello ox 1.03 là hack phone OK mà bạn.
Để kt máy bạn hack chưa chỉ cần cài thử pm Unsigned, nếu đc thì OK rồi.

Còn việc bị chạy Installing khi khởi động hay tháo lắp lại thẻ nhớ thì nếu bạn đã hack máy thành công thì mới làm như Kojiro nói, tức là đã truy cập đc folder Private.

Posted via Mobile Device

0986212555

Bạn sign nhưng sign cái gì vậy ?
Fw cũ của bạn chỉ cần sign, cài và chạy hello ox 1.03 là hack phone OK mà bạn.
Để kt máy bạn hack chưa chỉ cần cài thử pm Unsigned, nếu đc thì OK rồi.

Còn việc bị chạy Installing khi khởi động hay tháo lắp lại thẻ nhớ thì nếu bạn đã hack máy thành công thì mới làm như Kojiro nói, tức là đã truy cập đc folder Private.

Posted via Mobile Device

Bạn ý nói đúng đó, máy mình đã hack vĩnh viễn & truy nhập thư mục ẩn nhưng ko tìm thấy file đó!

Trungls

Bạn ý nói đúng đó, máy mình đã hack vĩnh viễn & truy nhập thư mục ẩn nhưng ko tìm thấy file đó!

Bạn truy cập vào folder Private nhưng có thấy folder con bên trong không ? Nếu ko thì là do bạn chưa apply patch Open4all trong Rompatcher.
Hay ý bạn là không có file .sis trong thư mục 10202dce.

Nói thêm nữa là với firmware cũ mình chưa xóa những file .sis trong E:\Private\10202dce như nhiều người nói (nhưng nhiều ng đã xác nhận cách này OK). Còn mình thì từ lúc up lên firmware mới 200 thì hết bị rồi.

Các bạn nói chung chung nên mình chỉ đưa ra hướng giải quyết của mình cho các bạn tìm hiểu chứ không phán ai đúng ai sai gì cả.

Posted via Mobile Device

Trungls

Hơ bạn nào giúp mình vụ này với.
Hôm nay nghe nhạc tự nhiên thấy chú E63 của mình không tăng giảm Volumn bằng phím chức năng (góc dưới bên trái) + phím lên xuống.
Mọi lần toàn dùng mấy nút đó để tăng giảm volumn chỗ nào cũng đc. Giờ hổng hiểu sao lại ko đc.

Cám ơn rất nhiều T_T.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

thien13311

Active Member
Các bạn xin chỉ giúp mình với.
Trước đây trước khi up lên firmwera 200.12.012 mình đã chép file installsever.exe vào Y/sys/bin nên sau khi up vẫn chạy được helloOX2 và hack thành công (nhưng quên không chép in.. Vào Y/).
Hôm rồi mình 4mat máy giờ không thể hack được bằng helloOX2 , đã thử cả v2.1 và 2.2 nhưng đến “install root certificate” thì cứ chạy suốt..
Giờ không cách nào hack được! Hic.
Các ae, bro chỉ giúp mình với.
Cảm ơn nhiều nhiều!

Posted via Mobile Device

voc

Chia sẻ kinh nghiệm, phần mềm, thủ thuật sử dụng Nokia E63

Chia sẻ một số kinh nghiệm, phần mềm và thủ thuật sử dụng Nokia E63
Tôi mới mua một chiếc điện thoại nokia e63 thời gian gần đây, vào khoảng tháng tư thay thế cho một chiếc điện thoại cũng dòng nokia, sáu béo 6600 mà tôi đã trải qua rất nhiều cảm xúc với nó qua hơn 4 năm để rồi bâng khuâng mất mấy ngày sau khi bán nó đi với giá 500K. (tôi sẽ viết một bài riêng về chiếc điện thoại smartphone này) ngay từ khi mua đt tôi đã trải qua nhiều tham khảo trước khi quyết định bén duyên cùng chú e63 này, dù trước đó, tôi đã từng băn khoăn với iphone, blackbery, dopod hay dòng palm,... cho đến giờ tôi hoàn toàn hài lòng với lựa chọn của mình
Sau những khám phá trải nghiệm cùng chuyến đi nghỉ Hội an cùng gia đình.
Kết nôí, mọi nơi mọi lúc với tính năng push mail của nokia messeger
, nhắn tin, thoại với fring, bloging, lướt web với mini opera, skyfire,...tính toán, làm việc văn bản với quick office,chia sẻ những khoảnh khắc sống động với qik và định vị mình trên bản đồ google map
Những tiện ích sẵn có của e63 như điểm nhấn cho những trải nghiệm này mà cụ thể là khả năng tiếng Việt với bàn phím full querty (bài viết này được viết và post lên cũng từ điện thoại), chức năng đèn pin, phím tắt, đọc thoại tin nhắn, từ điển, trò chơi,tai nghe phổ dụng, radio tích hợp...
- Trải nghiệm đầu tiên trên đường từ Đà nẵng và Hội an, do ko nhớ địa chỉ cuả nơi nghỉ, bà xã nhờ tôi làm một cú search dùng google ra điạ chỉ của khu resort (số 1 Cưả đại) và tiện thể định vị vị trí trên google map, thực hiện 1 cuộc thoại skype và điều đáng nói là tất cả những hoạt động trên được tiến hành trên đường với tốc độ 50km/h qua kết nối gprs.
- Trải nghiệm thứ 2, ngày thứ 2 đi nghỉ tôi nhận được một cú phone công việc trong khi bà xã đang sài laptop để up ảnh. Phần mềm push mail của nokia giúp tôi nhận được mail dự án với file đính kèm, đọc và trả lời kịp thời trong khi vẫn không phải dùng đến laptop của bà xã.
- Trải nghiệm thứ 3: trong khi đi chơi, đi tắm biển tôi rất ngại mang theo máy ảnh (liên quan đến việc gửi giữ đồ) , tôi quyết định chỉ mang theo chiếc e63 nhỏ gọn và ghi lại thoải mái những hình ảnh đoạn film thư giản cùng gia đình với camera 2.0 và phần mềm video qik.com , có thể nói cả chuyến du lịch được ghi lại trên từng km và người nhà, bạn bè luôn được update những hình ảnh sống động qua blog
- Một chi tiết thú vị của trải nghiệm này là một lần khi đang nằm thư giãn trên ghế ngoài hiên phòng khách sạn. Tôi vưà nhâm nhi một ly bia lạnh vưà vào phần mềm fring để kiểm tra tin nhắn offline. Một người bạn ở Úc nhắn tin hỏi đang ở đâu, tôi liền mở phần mềm qik và chiếu những hình ảnh trực tiếp từ khu resort cho ngươì bạn này và gưỉ link qua yahoo messenger dùng fring , khi biết tất cả điều naỳ được làm đồng thời trên một chiếc e63, người bạn này đã thực sự bất ngờ. Ngay khi đang thu phát trực tiếp, tôi cầm điện thoại đi dạo một vòng quanh resort rất tự nhiên, không ai biết tôi đang thu hình (ngoại trừ đèn led bật sáng), và tôi có thể thấy rất nhiều bạn đang xem video qua số viewer
Tôi cũng dùng tính năng này khi du hành khám phá phố cổ Hội an, chỉ tiếc là chưa biết cách tải các đoạn film về để biên tập lại.

Xem đầy đủ toàn bài với video ghi trên đường bằng qik.com tại đây

Xem và download các phần mềm thiết yếu cho Nokia E63

Xem thêm thủ thuật và các phím tắt cho E63 tại đây

=D>

Trungls

Hix qua chuyến du lịch này tiền GPRS cộng hơi bị ghê.
Chỉ thích hợp với những ng đi làm bọn anh. Còn tụi em sv đâu dám gọi điện, up video, sử dụng Google Map qua GPRS.

Nhưng mà rất cám ơn anh đã chia sẻ. Tự hào thêm về chú E63 của mình.
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Các bạn xin chỉ giúp mình với.
Trước đây trước khi up lên firmwera 200.12.012 mình đã chép file installsever.exe vào Y/sys/bin nên sau khi up vẫn chạy được helloOX2 và hack thành công (nhưng quên không chép in.. Vào Y/).
Hôm rồi mình 4mat máy giờ không thể hack được bằng helloOX2 , đã thử cả v2.1 và 2.2 nhưng đến “install root certificate” thì cứ chạy suốt..
Giờ không cách nào hack được! Hic.
Các ae, bro chỉ giúp mình với.
Cảm ơn nhiều nhiều!

Posted via Mobile Device

đã chép file installsever.exe vào Y/sys/bin thì sau khi up FW và fomat ko cần chạy HelloOx làm gì nha, cài pm vô tư vì chép file installsever.exe vào Y/sys/bin là đã hack vĩnh viễn rùi .

Status
Không mở trả lời sau này.