• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

thien13311

Active Member
Híc, trước tiên cảm ơn các bạn đã quan tâm :) nhưng..:-??

đã chép file installsever.exe vào Y/sys/bin thì sau khi up FW và fomat ko cần chạy HelloOx làm gì nha, cài pm vô tư vì chép file installsever.exe vào Y/sys/bin là đã hack vĩnh viễn rùi .

Mình trước khi up thì có hack vĩnh viễn; Sau khi up mình lại quên chưa hack vĩnh viễn, rồi Fomat bằng 4 ngón, nên giờ không thể cài được. Helloox hay ROMPatch (riêng)..

bạn format 4 ngón cho triệt để rồi cài lại là ok.chuc thành công.;;)

Híc!:(( Mình đã thử rồi, cả bằng lệnh 7370 cũng như 4 ngón rồi lại hack nhưng đều thất bại.

Hu hu.. Mod giúp em vụ này với! Mấy ngày nay mất ngủ vì con máy này, sign từng PM vẫn dùng được, nhưng nhưng PM liên quan đến hệ thống thì bó tay. Eg: CorePlayer .. :(:(:(:(:(

Thanks! =D>=D>=D>

Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Híc, trước tiên cảm ơn các bạn đã quan tâm :) nhưng..:-??

Mình trước khi up thì có hack vĩnh viễn; Sau khi up mình lại quên chưa hack vĩnh viễn, rồi Fomat bằng 4 ngón,
Thanks! =D>=D>=D>

Oài, bạn up FW bằng gì và hiện tại FW của bạn là bao nhiêu ?

Bạn đã hack vĩnh viễn thì dù up FW hay fomat lại cũng ko cần hack thêm lần nào nữa cả .

bạn kiểm tra xem trong Y có gì ko ?

Nếu vẫn ko đc bạn ra yahoo hoamuongbien0484, nháy máy mình 1 cái, mình ol giúp bạn, hi vọng ok. Sdt 0972 76 76 68

blackeagles

E 63 và activesync 4.5

Mình đang xài E 63 ,mình đang loay hoay tìm cách cài file .cab vào cái E 63 của mình,mình đã cài wince cab installer trên PC rồi,nhưng mà không kết nối cái E 63 qua activesync 4.5 mình mới down về được.Trong cái activesync mình chọn setting như trong hình 1 xong khi bấm connect thì nó lại báo cái bảng như trong hình 2 hoài ah.Mong các bạn xem giúp coi là nó bị làm sao.Không connect qua activesync thì không xài wince cab intaller được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đang xài E 63 ,mình đang loay hoay tìm cách cài file .cab vào cái E 63 của mình,mình đã cài wince cab installer trên PC rồi,nhưng mà không kết nối cái E 63 qua activesync 4.5 mình mới down về được.Trong cái activesync mình chọn setting như trong hình 1 xong khi bấm connect thì nó lại báo cái bảng như trong hình 2 hoài ah.Mong các bạn xem giúp coi là nó bị làm sao.Không connect qua activesync thì không xài wince cab intaller được.

Các máy của Nokia xài PM PC SUIT để kết nối với máy tính còn AS là dùng cho các máy chạy window mobile.

tai88

phím 4 chiều bị trầy,các pác biết cách nào khắc phục không?dán keo xung quanh phím được không?

Trungls

Mình cũng sợ trầy lắm. Dán keo cả máy, chẳng chừa chỗ nào :D.

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình cũng sợ trầy lắm. Dán keo cả máy, chẳng chừa chỗ nào :D.

Posted via Mobile Device

Ặc. Máy có bàn phím QWERTY mà dán luôn bàn phím thì khó bấm lắm. Khi dán nên chừa lại cái bàn phím để bấm cho nó ăn.

Trungls

Ặc. Máy có bàn phím QWERTY mà dán luôn bàn phím thì khó bấm lắm. Khi dán nên chừa lại cái bàn phím để bấm cho nó ăn.

Em thấy cũng bình thường. Vẫn chat chit, post bài lên forum nhiệt tình :D.

Posted via Mobile Device

nicky205

cho hỏi tí.
Mới làm cái e63. cho mình hỏi là phía trước ở bên trên có 1 cái lỗ, nghe thấy bảo dùng để video call. vậy làm thế nào để sự dụng nó trong phần máy ảnh vậy. bạn nào biết bày mình với :D

thanhlongnd

cho hỏi tí.
Mới làm cái e63. cho mình hỏi là phía trước ở bên trên có 1 cái lỗ, nghe thấy bảo dùng để video call. vậy làm thế nào để sự dụng nó trong phần máy ảnh vậy. bạn nào biết bày mình với :D

E63 ko có camera 3G, đó là mắt cảm ứng đấy .
Ngay cả những máy có camera 3G cũng phải dùng soft mới nghịch đc camera đằng trc.

0986212555

có bạn nào biết làm cách tắt đèn khi chụp hình & quay phim ko? Mấy cái patch tắt đèn mình test ko đc!

0986212555

Em thấy cũng bình thường. Vẫn chat chit, post bài lên forum nhiệt tình :D.

Posted via Mobile Device

Bấm thấy cứng đơ, vả lại vài bữa nó phồng lên nhìn thấy gớm! Như kiểu bị bệnh ý!

nguyenvansang

Well-Known Member
Ax. Ai nói máy có camera đằng trước phải dùng sốp mới xài đc. Chụp ảnh quay phim chỉ cần vào camera từ menu là đc. Bt thì lúc trượt nắp che camera ko có tùy chọn dùng camera đằng trc thì phải(lâu ko dùg máy đời cao lên lú ). Còn mắt đằng trước em E63 chỉ là cảm biến quag. Nói kĩ thuật chút nó giốg 1 cái công tắc. Khi cường độ sáng đạt đến ngưỡng nó sẽ thông mạch chuyển sang tắt đèn bàn phím và tăng thêm 1 đường nguồn phụ cho các ledbacklight màn hình giúp tăng độ sáng. ^^
Posted via Mobile Device

0986212555

Thi thoảng
cái phần danh bạ của mình mỗi khi vào mà bấm tên chữ cái có vần đầu tiên là chữ ''X'' thì tự nhiên máy cứ hỏi xóa! Không biết có bạn nào bị như mình ko & xin mấy bro cho tí thuốc chữa bệnh này giúp mình. Thanks!

thanhlongnd

Thi thoảng
cái phần danh bạ của mình mỗi khi vào mà bấm tên chữ cái có vần đầu tiên là chữ ''X'' thì tự nhiên máy cứ hỏi xóa! Không biết có bạn nào bị như mình ko & xin mấy bro cho tí thuốc chữa bệnh này giúp mình. Thanks!

máy mình ko bị đâu. Bạn thử xóa tên đó đi add lại xem sao ? Nếu ko đc thì đổi tên đó đi ? Đợi thời cơ fomt :)

nicky205

cho mình hỏi cái, các bạn xài Ê63 thấy pin nó thế nào? đã có ai thử để pin vậy xem nó trụ được mấy ngày chưa. Cái của mình mới sạc lần đầu 8 tiếng sau khi mua về, nhưng mà thấy pin nó ko trụ mạnh như mình mong muốn, ai sử dụng lâu rồi thì nói cho mình xem thế nào nhé :D

Status
Không mở trả lời sau này.