• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.
Cái này tui đoán là do trước đó bác đã cài hoặc trong máy có cài 1 số phần mềm java và bác up FW mà ko 4mat thẻ nên bị thế... Thôi máy hack dễ thì cứ 4mat đi:D
Ko thì vào private tìm thư mục chứa các file java rồi xoá sạch trong đó đi chắc là ổn.

kp_enter

Cái này tui đoán là do trước đó bác đã cài hoặc trong máy có cài 1 số phần mềm java và bác up FW mà ko 4mat thẻ nên bị thế... Thôi máy hack dễ thì cứ 4mat đi:D
Ko thì vào private tìm thư mục chứa các file java rồi xoá sạch trong đó đi chắc là ổn.

Lỗi này là do khi cài đặt hoặc gỡ bỏ pm ko đúng cách. Mình nghĩ vào private xóa đi cũng ko hết được đâu thậm chí còn "khuyến mại" thêm 1 face icon ngoài menu. Bạn thử copy file cài đặt của pm đó vào thẻ nhớ rồi cài bằng đt xem có được ko. Nếu ko đc thì có lẽ phải format lại thôi

Lỗi này là do khi cài đặt hoặc gỡ bỏ pm ko đúng cách. Mình nghĩ vào private xóa đi cũng ko hết được đâu thậm chí còn "khuyến mại" thêm 1 face icon ngoài menu. Bạn thử copy file cài đặt của pm đó vào thẻ nhớ rồi cài bằng đt xem có được ko. Nếu ko đc thì có lẽ phải format lại thôi

Vào private xoá đi mà ko hết thì chả xoá ở đâu hết cả. Đảm bảo là hết.

q630666

Bác nào dùng E 63 rồi cho em hỏi E 63 có hỗ trợ cảm ứng chuyển động như N95 không vậy?

thien13311

Active Member
cứu cứu cứu....
máy mình sau dùng lệnh *#7370# thì không thể cài đặt được phần mềm nào nữa.. phải làm sao để cài đặt được trở lại

vnpt1706

Bác nào dùng E 63 rồi cho em hỏi E 63 có hỗ trợ cảm ứng chuyển động như N95 không vậy?
Không có bạn à!
cứu cứu cứu....
máy mình sau dùng lệnh *#7370# thì không thể cài đặt được phần mềm nào nữa.. phải làm sao để cài đặt được trở lại
*#7370# là Fomat máy rồi , bạn phải hack phone lại thì mới cài được phần mềm nhé! chúc vui.

thien13311

Active Member
*#7370# là Fomat máy rồi , bạn phải hack phone lại thì mới cài được phần mềm nhé! chúc vui.
[/QUOTE]

híc. ngày mới mua máy mình hack ở quán. Trên diễn đàn này cũng có nhiều cách hack, có cách nào đơn giản dễ hiểu cho mình tham khảo không vậy:O.
Cảm ơn nhiều ^_^

dohoangvi

giúp mình với..
mình dùng e63.hiện nay máy mình hiện Thứ 2 ngày 17 năm 2009.nhưng thật ra là thứ 3 ngày 17 mới đúng.mình không làm sao để cài thứ ngày sao cho đúng được làm ơn chỉ cho mình với.trong máy chỉ có thể cài được ngày thôi chứ ko cài đựoc thứ.

quang83

giúp mình với..
mình dùng e63.hiện nay máy mình hiện Thứ 2 ngày 17 năm 2009.nhưng thật ra là thứ 3 ngày 17 mới đúng.mình không làm sao để cài thứ ngày sao cho đúng được làm ơn chỉ cho mình với.trong máy chỉ có thể cài được ngày thôi chứ ko cài đựoc thứ.
Bạn vào Văn Phòng> Đồng Hổ xem trong đó cài múi giờ đúng không?
Chúng ta ở VN, nên múi giờ là GMT +7: BangKok,...
Bạn chú ý, E63có múi giờ GMT 00:Hà Nội ==> Chỉnh vào đó dễ lệch lạc lắm đó

tissot

máy mình cũng bị mặc dù để giờ thailan rùi thag2 e 63 này lỗi nhìu wá

vnpt1706

giúp mình với..

có chọn múi giờ là GMT Hà Nội chưa?

thien13311

Active Member
Mình dùng máy E63 thì có thể sử dụng và nên sử dụng những lại E-book nào nhỉ?:O Tìm file ở đâu? Ai biết chỉ giúp mình với!!!:-??

hangocmanh

Cho mình hỏi chút

Mình đang dùng e 63 red
Đang dùng thẻ 1g thấy ít quá muốn đổi lên cái 8g ma không bít có làm chậm máy lắm không? có pác nào test rùi cho e bít với có nên dùng thẻ 8g không hay chỉ 4g thui?
với lại cho em hỏi địa chỉ mua thẻ micro sd rẻ tại hà nội nhé.
thank các bác nhiều !!!

minhn70

Đánh văn bản

Trong phần ghi chép mình đánh văn bản,lúc muốn xuống hàng mình dùng cách nào nhờ các bạn chĩ dạy,cám ơn nhiều

HotelHoangMinh

Sao mình cài các phần mềm Tiếng Việt như: Từ điển thuốc, Tử Vi, Truyện ... thì máy không hiển thị được Tiếng Việt mà hiện toàn hình vuông không vậy các bạn?

Sao không ai giúp mình vậy ta? Với lại bạn nào có chương trình Smartmovie dành cho E 63 thì cho mình xin nhé. Thanks!

lamnt0702

Mình đang dùng e 63 red
Đang dùng thẻ 1g thấy ít quá muốn đổi lên cái 8g ma không bít có làm chậm máy lắm không? có pác nào test rùi cho e bít với có nên dùng thẻ 8g không hay chỉ 4g thui?
thank các bác nhiều !!!

Theo lý thuyết thì E63 hỗ trợ chạy thẻ 8gb nhưng mình khuyên bạn nên dùng 4gb thôi :D

Trong phần ghi chép mình đánh văn bản,lúc muốn xuống hàng mình dùng cách nào nhờ các bạn chĩ dạy,cám ơn nhiều

Ấn dấu cách 2 lần là thành xuống dòng đó bạn :-??

Sao không ai giúp mình vậy ta? Với lại bạn nào có chương trình Smartmovie dành cho E 63 thì cho mình xin nhé. Thanks!

Bạn phải cài thêm font tiếng việt để đọc được tiếng việt mà ko bị lỗi ô vuông nhé!

Smart movie thi bạn vào topic yêu cầu phần mềm và ứng dụng nhé :|

quang83

Mình đang dùng e 63 red
thank các bác nhiều !!!

Nghe thiên hạ đồn rằng là máy sẽ chậm nếu xài thẻ 8G. Nhưng nếu 4G class6 thì chậm đi tí chút, nhưng bạn sẽ không nhận ra sự khác biệt đâu.:-?
Tương truyền, từ khi bàn phím QWERTY ra đời, phím Enter dùng để xuống dòng nếu bạn đang soạn thảo văn bản. ;;):D
Chắc font không phù hợp chứ gì? Mình không có nguồn để test nên không biết đc.:-??
Con SM thì bạn có thể tìm trong forum, có đầy mà.

minhn70

mail nokia

Theo lý thuyết thì E63 hỗ trợ chạy thẻ 8gb nhưng mình khuyên bạn nên dùng 4gb thôi :D

Ấn dấu cách 2 lần là thành xuống dòng đó bạn :-??

Bạn phải cài thêm font tiếng việt để đọc được tiếng việt mà ko bị lỗi ô vuông nhé!

Smart movie thi bạn vào topic yêu cầu phần mềm và ứng dụng nhé :|

Cho mình hỏi,mình có đăng ký trên nokia mail và được tin nhắn có line nhưng mình tải về kg được có kết nối qua wifi. Theo ý bạn gửi và nhận mail thì dùng trong phần tin nhắn hay tải PM trong mail nokia.Nhờ chỉ giáo cám ơn nhiều.Cho mình hỏi thêm là có xem truyền hình qua wifi được kg? và kênh TH nào

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.