• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlongnd

Các bro cho mình hỏi xíu . Đầu tiên định lấy con 5800 nhưng nhìn cái hình thức vát sau lưng của nó ko ưng nên chuyển gấp sang con E63 nên hầu như ko biết gì về con này . Mua xong giờ mới có mấy cái phát sinh, các bro giúp giùm TL nha

1. E63 sao loa ngoài nhỏ thế nhỉ, nghe nhạc chưa mở hết cỡ mà âm hơi rè, ko trong trẻo, ko to . Nhất là đã nghe dòng Xpress Music thì chối con này quá . Ko biết có phải do loa con máy này bị lỗi ko hay tất cả các máy đều thế.

2. Khi mình mua máy đã yêu cầu đưa hộp mới ( ko phải máy trưng bày và thử ) . Nhưng thẻ nhớ khi lần đầu tiên mình cop nhạc đã có rất nhiều File trong thẻ nhớ, vậy có phải thẻ nhớ dùng rồi ko ?

3. Mình vào Menu > Công cụ > Bản đồ và đã thử rất nhiều lần rồi nhưng ko cách nào dùng được . Ai xài qua rồi chỉ mình với .

4. Sao ở trang Web TGDĐ nói là E 63 có game cài sẵn trong may và có thể cài thêm nhưng sao mình tìm hoài ko có game ? Và các game quảo cáo trên 8x01 , 8x30... mình dơn về có chơi dc ko ?

5. Mình mua máy ở cửa hàng chính hãng Nokia nhưng sao trên vỏ hộp ghi là công ty nhập khẩu Dầu khí, Made in Nokia ( 2 cái này thì ok ) nhưng lại Xuất xứ Trung Quốc ???

Các bro giúp mình nha. Thanks trước nha .

Chỉnh sửa cuối:

menvn

@thanhlongnd

1. e63 là dòng e serie nên nghe nhạc sao bằng đc dòng N hoặc Xpress Music

2. máy dù chưa dùng nhưng cũng có các file hệ thống ở máy và thẻ rồi nhưng chưa rõ bạn nói về file gì.

3. bạn dùng bản đồ của google map ấy vì máy bạn không có gps nên bản đồ của nokia sẽ chuối và bạn phải dùng sim có gprs hoặc wifi nhé.

4. ở diễn đàn có game dàng riêng cho e 63 và màn hình 320*240 rồi bạn có thể dowd thêm.

5. dầu khí cũng là nhà phân phối điện thoại chính hãng nên bạn không phải lăn tăn nhé, và nokia có nhà máy chính thức ở china và e63 là moden bên china lắp ráp mà bạn. hình như máy nào cũng thế hết mà

thanhlongnd

Trước hết xin cảm ơn menvn nhìu nha . Nhưng mình vẫn còn mấy thắc mắc nè :

2. máy dù chưa dùng nhưng cũng có các file hệ thống ở máy và thẻ rồi nhưng chưa rõ bạn nói về file gì.

Trong thẻ nhớ mình thấy có nhìu file lắm, ví dụ : DATA , Activenotes, Shared>WoldMate>WorldMateStarup.sis ....

Đó là những file gì vậy bạn hay thẻ dùng rồi ?

3. bạn dùng bản đồ của google map ấy vì máy bạn không có gps nên bản đồ của nokia sẽ chuối và bạn phải dùng sim có gprs hoặc wifi nhé.

máy mình sim có GPRS mà bạn, vẫn lướt web. chỉ ko dùng dc bản đồ. google map khi cài có phải sign hay hack ko bạn vì mình ko rành làm mấy món đó :(

4. ở diễn đàn có game dàng riêng cho e 63 và màn hình 320*240 rồi bạn có thể dowd thêm.

Ý mình là mấy game quảng cáo ở các tổng đài 8x01 , 8x30 ... mình cài về máy có đc ko ? trước mình xài 5610 thì vô tư nhưng con này ko biết ?

Auto

Trước hết xin cảm ơn menvn nhìu nha . Nhưng mình vẫn còn mấy thắc mắc nè :

Trong thẻ nhớ mình thấy có nhìu file lắm, ví dụ : DATA , Activenotes, Shared>WoldMate>WorldMateStarup.sis ....
Đó là những file gì vậy bạn hay thẻ dùng rồi ?
máy mình sim có GPRS mà bạn, vẫn lướt web. chỉ ko dùng dc bản đồ. google map khi cài có phải sign hay hack ko bạn vì mình ko rành làm mấy món đó :(
Ý mình là mấy game quảng cáo ở các tổng đài 8x01 , 8x30 ... mình cài về máy có đc ko ? trước mình xài 5610 thì vô tư nhưng con này ko biết ?
Gprs khác gps bạn à!
Game 8x thì đc nhưng 15k 1game lận nhưng đa số là 240x320 or nhỏ hơn nữa chứ k có 320x240 đâu nhé
tải về thấy gúm chứ k như quảng cáo in ỏi đâu nha! :D
Trên này mới là game khủng nè ^^
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Gprs khác gps bạn à!
Game 8x thì đc nhưng 15k 1game lận nhưng đa số là 240x320 or nhỏ hơn nữa chứ k có 320x240 đâu nhé
tải về thấy gúm chứ k như quảng cáo in ỏi đâu nha! :D
Trên này mới là game khủng nè ^^
Posted via Mobile Device

vậy chứ game mình down về là 240x320 thì khi hiển thị ở màn hình nó sẽ như nào :((

Bik game trên này khủng và nhìu rùi nhưng nhà mình chưa có mạng, ra mạng down sợ ăn 1 đống virut vào thẻ nhớ và máy thì ốm đòn :-/

KHÔNG POST BÀI TÔ MÀU CHỮ NHÉ!

Last edited by a moderator:

Auto

vậy chứ game mình down về là 240x320 thì khi hiển thị ở màn hình nó sẽ như nào :((
Bik game trên này khủng và nhìu rùi nhưng nhà mình chưa có mạng, ra mạng down sợ ăn 1 đống virut vào thẻ nhớ và máy thì ốm đòn :-/
Bạn down game 320x240 là vừa mh đt bạn thôi
Muốn k dính vr thì down bằng gprs luôn đi => giống mình

Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Bạn down game 320x240 là vừa mh đt bạn thôi
Muốn k dính vr thì down bằng gprs luôn đi => giống mình

Posted via Mobile Device

ừa thì down bằng GPRS . Nhưng GPRS vào diễn đàn này lấy game làm sao được . Bro chỉ cho mình đi hoặc ko cho mình hẳn sdt thi thoảng hỏi tí, mới xài nên nhìu cái cần hỏi quá .

Như hôm nay ngồi nghịch cái WorldMate phiên bản 600(30) , nghịch thế nào up lên phiên bản 700(43) mất luôn tiếng việt tức quá del đi định cài lại. Nhưng vào thẻ nhớ phần WorldMateStartup.sis cài đặt nhưng ko đc, nó báo Ko thể cài đặt, cài đặt bộ chuẩn trước, giờ phải làm sao :((

Và vào GPRS, vào xem clip.vn trên điện thoại, nó ko cho xem luôn mà phải bắt ấn vào tải về mới xem đc hả bro ?

Auto

ừa thì down bằng GPRS . Nhưng GPRS vào diễn đàn này lấy game làm sao được . Bro chỉ cho mình đi hoặc ko cho mình hẳn sdt thi thoảng hỏi tí, mới xài nên nhìu cái cần hỏi quá .
Như hôm nay ngồi nghịch cái WorldMate phiên bản 600(30) , nghịch thế nào up lên phiên bản 700(43) mất luôn tiếng việt tức quá del đi định cài lại. Nhưng vào thẻ nhớ phần WorldMateStartup.sis cài đặt nhưng ko đc, nó báo Ko thể cài đặt, cài đặt bộ chuẩn trước, giờ phải làm sao :((
Và vào GPRS, vào xem clip.vn trên điện thoại, nó ko cho xem luôn mà phải bắt ấn vào tải về mới xem đc hả bro ?
Mình đang ol bằng đt đây :)
Xem phim or nge nhạc online thì dùng pm skyfire
Còn lướt web và down về thì dùng pm ucweb 6.1
2pm đó sẽ cần cho bạn nhiều lắm
Yh mình là theking_auto
Posted via Mobile Device

ga_fi_tiu

m,ày mò hôm qua tới h cuối cùng xài cách 3 đã hack đc, vui quá các bạn ạ :D Chân thành cảm ơn smod kojiro, bài viết của anh đã giúp em rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

poison071089

E63 này nghe nhạc có được không các bác ? Tai nghe có hay bằng N81 không ạ ? Mà chắc phải hơn N70 hay N72 rồi ! N70 nghe chán ốm ! Em đang định mua 1 chú !
Posted via Mobile Device

nguyenducthao

E63 này nghe nhạc có được không các bác ? Tai nghe có hay bằng N81 không ạ ? Mà chắc phải hơn N70 hay N72 rồi ! N70 nghe chán ốm ! Em đang định mua 1 chú !
Posted via Mobile Device

dòng E thì nghe nhạc và xem phim ko thể bằng dòng N được đâu.

congnht

Các bác giúp em vụ này với. Chẳng là cái máy của em mấy hnay nó hiện lên cái biểu tượng bao thư (như là mình nhận đc tin nhắn) nhưng nó lại hiện ở chỗ ngày tháng năm (cạnh cột báo mức Pin).

Như vậy là nó báo cái gì vậy ạh?
Các pác giúp em vụ này với, cảm ơn các pác nhiều nhiều ^.^

Trungls

Cho tôi hỏi chút về tình trạng chiếc Ê63 của tôi. Hiện tại máy hoạt động rất chập chờn. Dùng khoảng 2, 3 tiếng là bị lỗi các phần mềm. Tức là bật phần mềm lên là không sử dụng đc nút bấm nào cả. Phải reset máy mới trở lại bình thường. Và thỉnh thoảng máy tự reset khi thoát một phần mềm như slick... Máy tôi đã hack. Các bạn chuẩn đoán dùm nhé. Thiếu thông tin nào các bạn cứ nói, tôi sẽ cung cấp thêm cho. Xin cảm ơn rất nhiều.

TruongHan

Super V.I.P
Cho tôi hỏi chút về tình trạng chiếc Ê63 của tôi. Hiện tại máy hoạt động rất chập chờn. Dùng khoảng 2, 3 tiếng là bị lỗi các phần mềm. Tức là bật phần mềm lên là không sử dụng đc nút bấm nào cả. Phải reset máy mới trở lại bình thường. Và thỉnh thoảng máy tự reset khi thoát một phần mềm như slick... Máy tôi đã hack. Các bạn chuẩn đoán dùm nhé. Thiếu thông tin nào các bạn cứ nói, tôi sẽ cung cấp thêm cho. Xin cảm ơn rất nhiều.

Bạn format lại máy đi(nhớ lưu lại dữ liệu nhé),format xong đừng hack vội,để xài xem có bị không,nếu vẫn vậy thì Flash máy lại :-?

Trungls

Bạn format lại máy đi(nhớ lưu lại dữ liệu nhé),format xong đừng hack vội,để xài xem có bị không,nếu vẫn vậy thì Flash máy lại :-?

Mình nghĩ là do xung đột phần mềm. Mà cho minh hỏi fw mới của E63 có tiếng Việt không nhỉ ? Cám ơn bạn.

Posted via Mobile Device

lamnt0702

ko nhất thiểt phải 4mat máy đâu bạn ạ,có thể bạn cài quá nhiều phần mềm nên dẫn đến tình trạng này,hoặc các 1 số phần mềm bạn cài vào máy bị lỗi nên khi thoát ra máy hay bị treo,bạn cứ gỡ tất cả phần mềm trong máy ra rồi cài lại,nếu tình trạng vẫn tương tự thì mới nghĩ đến chuyện 4mat sau nhé ;)

Ko biết lỗi gì là khuyên 4mat máy!Nếu ko biết thì đừng khuyên lung tung,có những lỗi ko nhất thiêt phải 4mat đâu bạn nhé :-j Lấy dao mổ trâu để đi cắt tiết gà :))

ga_fi_tiu

cho mình hỏi 1 tí phần mềm emap mình cài vào thì các phím zoom ở dưới qwerty ko xài đc, chỉ xài đc các phím lên xuống trái phải ở trên thôi, đó có phải lỗi máy ko, hay tại phần mềm ko tương thích với cách điều khiển của máy?

poison071089

cho mình hỏi 1 tí phần mềm emap mình cài vào thì các phím zoom ở dưới qwerty ko xài đc, chỉ xài đc các phím lên xuống trái phải ở trên thôi, đó có phải lỗi máy ko, hay tại phần mềm ko tương thích với cách điều khiển của máy?
Đọc qua là bít do phần mềm bạn cài không tương thích với bàn phím QWERTY rùi , kiếm đúng bản dùng cho QWERTY thôi !

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.