• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
đi lang thang trên mạng mình tìm được cái này nếu bạn nào chưa có file cer thì làm theo như thế này cũng khá hoản hảo
1. Sau khi down 2 file bên dưới, anh em giải nén.
2. Đầu tiên cài file s60_3_1_app_trk_2_8_9.sisx vào ĐT (cứ cài thoải mái vì file này đã sign cho nhiều IMEI) .
3. Mở soft RootSiGN.exe, click vào nút "..", chỉ vào file cần sign >> Open >>> Root Sign this SiS >>> Waiting >>> Sau khi thành công nó sẽ báo Certificate File Signing Has been Successful . Giờ thì vào folder gốc chứa file chưa sign, sẽ thấy 1 file mới có thêm phần RootSiGNED trong tên và phần mở rộng là .sisx
4. Cài file vừa được tạo ra vào ĐT và ... thưởng thức thôi FPRIVATE

PS : Anh em vào Menu >>> Installation >>> App Mgr >>> Option >>> Setting >>> Chuyển Software installation sang All
Đây là chỗ khá nhiều anh em bị vướng khi không cài được những soft dù đã sign

dung lượng file rootsig lớn hơn quid đinh mình không up được để mai up tiếp bẩy giờ buồn ngủ quá

nếu bạn nào sốt ruột thì tìm file có đuôi là.sisx cài vào cũng ok luôn

Bạn test chưa vậy :D cách này chắc chỉ dùng được cho máy bạn thôi, các fw phiên bản mới bây giờ của các máy ko có file cer thì đùng hòng cài được PM :)

thanhlongnd

Mình nghe nhiều ng nói dùng pin muốn dùng lâu thì khoảng 30 lần sạc thì nên 1 lần để pin cạn kiệt hoàn toàn. Nhưng để pin kiệt thì máy sẽ tự tắt, ko giống như mình tự tắt nguồn .Nó sẽ ko hiện chữ Nokia 1 tẹo mà tắt ngúm luôn, như thế có hại đt như khi mình tắt máy vi tính đột ngột mà ko sử dụng nút shutdown ko?

Và nên giữ pin hay nên giữ máy ?

ngohuykien

Các bạn cho hỏi thăm, mình sử dụng google map, thấy hay lắm nhất là phần My Location, chỉ rõ mình đang ở đâu khá chính xác (online), không biết phần mềm Viet Map thế nào vậy ?
Cám ơn

http://www.google.com/mobile/nokia_standard/maps.html

hô hô bạn phải nói rõ chứ , như con E 63 của mình thì muốn nó nháy nháy hiển thị vị trí của mình thì phải kết nối GPS nhờ qua 1 cái máy khác, ví dụ như mình phải ăn ké con N95 và con E 90 của thằng bạn thì máy mứoi hiển thị được, phần mềm gmap chỉ hiển thị được vị trí của bạn khi máy của bạn có tích hợp gps, hơn nữa ngoài chức năng hiển thị định vị này gpam còn rất nhiều chức năng khác như tìm vị trí chính xác, đánh dấu vị trí , hiển thị chỉ đường khi bạn nhập vị trí bắt đầu và đích đến....nói chung tớ thấy gmap dùng rất ổn tuy nhiên bản đồ hơi cũ,hình ảnh chưa được up date từ năm 2003 từ hồi cái ngã tư sở vẫn còn đang làm vẫn còn lanh tanh bành nhưng bù lại , nếu để chế độ hiển thi map chứ không phải nhìn từ về tinh thì bạn sẽ phải thán phục bản đồ của google, ví dụ như cái ngõ tắt không mấy người biét đến gần nhà tớ thế mà nó cũng hiễn ra một vạch biểu thị đường đi được hô hô

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bạn cho hỏi thăm, mình sử dụng google map, thấy hay lắm nhất là phần My Location, chỉ rõ mình đang ở đâu khá chính xác (online), không biết phần mềm Viet Map thế nào vậy ?
Cám ơn

http://www.google.com/mobile/nokia_standard/maps.html

Máy E 63 không có GPS nên bạn không thể sử dụng được vietmap nếu không có thiết bị thu nhận GPS vì vietmap hoạt động dựa trên GPS. bộ phận này không rẻ đâu bạn. E 63 thì nên xài Google maps hay Vimap thì tiện hơn.

Trungls

Máy E 63 không có GPS nên bạn không thể sử dụng được vietmap nếu không có thiết bị thu nhận GPS vì vietmap hoạt động dựa trên GPS. bộ phận này không rẻ đâu bạn. E 63 thì nên xài Google maps hay Vimap thì tiện hơn.

64 tỉnh thành cũng đáng để cài lắm chứ bạn . Mặc dù không có GPS T___T.

BuuPhucCT

Well-Known Member
64 tỉnh thành cũng đáng để cài lắm chứ bạn . Mặc dù không có GPS T___T.

Vietmap mà không có GPS thì không xài được. Toàn bộ tính năng của nó đều dựa trên GPS nhá bạn. Với lại cài vietmap trên E 63 cũng hay bị lỗi lắm.

Trungls

Vietmap mà không có GPS thì không xài được. Toàn bộ tính năng của nó đều dựa trên GPS nhá bạn. Với lại cài vietmap trên E 63 cũng hay bị lỗi lắm.
Vẫn xài đc mà bạn. Chỉ có tính năng dẫn đường (quan trọng nhất) là không dc thôi. Còn nếu coi nó như bản đồ thông thường thì vẫn OK. Mình có thể đi sang các tỉnh khác mà không sợ bị mấy cha taxi câu đường.:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vẫn xài đc mà bạn. Chỉ có tính năng dẫn đường (quan trọng nhất) là không dc thôi. Còn nếu coi nó như bản đồ thông thường thì vẫn OK. Mình có thể đi sang các tỉnh khác mà không sợ bị mấy cha taxi câu đường.:D

Ặc. Mấy cái tính năng chủ chốt của nó như dẫn đường bằng giọng nói, tìm địa điểm, xác định vị trí... không xài được thì mất hết giá trị của Vietmap rùi. Nếu chỉ coi bản đồ thì mình nghĩ Vimap hay Emap vừa nhẹ nhàng lại hỗ trợ xác định vị trí qua GPRS xài OK hơn nhiều.:):)

Trungls

Ặc. Mấy cái tính năng chủ chốt của nó như dẫn đường bằng giọng nói, tìm địa điểm, xác định vị trí... không xài được thì mất hết giá trị của Vietmap rùi. Nếu chỉ coi bản đồ thì mình nghĩ Vimap hay Emap vừa nhẹ nhàng lại hỗ trợ xác định vị trí qua GPRS xài OK hơn nhiều.:):)

Chỉ tiếc dữ liệu của mấy bản đồ đó hơi ít. Quan trong nhất là VietMap có quê mình :D. Mình vẫn dùng thêm MMap để dùng khi ở Hà Nội, nhưng giờ nó hết hạn mất rồi.

Kojiro

Super V.I.P
Chỉ tiếc dữ liệu của mấy bản đồ đó hơi ít. Quan trong nhất là VietMap có quê mình :D. Mình vẫn dùng thêm MMap để dùng khi ở Hà Nội, nhưng giờ nó hết hạn mất rồi.

Cập nhật thông tin yếu quá, gửi tin nhắn cho mình mình gửi bản full cho :)

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bạn vào đây nhé, bài #1340 của mỉnh có tất cả những công cụ và hướng dẫn cách cài Vietmap FULL đó. Chúc bạn cài thành công nhé.
LINK:http://pdaviet.net/showthread.php?t=35569&page=134;;)

Trungls

Cập nhật thông tin yếu quá, gửi tin nhắn cho mình mình gửi bản full cho :)

Bạn vào đây nhé, bài #1340 của mỉnh có tất cả những công cụ và hướng dẫn cách cài Vietmap FULL đó. Chúc bạn cài thành công nhé.
Hai anh hiểu nhầm ý em hết rồi. ý em nói là MMap hết hạn cơ. Nhưng mà rất cám ơn hai anh vì em đang cài Viet Map cho chiếc E63 của bố em.

vnpt1706

Hai anh hiểu nhầm ý em hết rồi. ý em nói là MMap hết hạn cơ. Nhưng mà rất cám ơn hai anh vì em đang cài Viet Map cho chiếc E63 của bố em.

E 63 làm gì có GPS mà xài được Viet Map chứ!

hungthcs

các bác ơi! Tại sao em cài lại win cho PC em sau đó em cài Nokia PC Suite rồi mà không tài nào kết nối nó với PC được nhỉ ?

Kojiro

Super V.I.P
các bác ơi! Tại sao em cài lại win cho PC em sau đó em cài Nokia PC Suite rồi mà không tài nào kết nối nó với PC được nhỉ ?

Xem lại cap đi bạn, PC suite hỗ trợ nhiều bản win lắm.

hungthcs

minh cắm chọn chế độ USB thì được nhưng chọn chế độ PC Suite thì không thấy gì hết thậm chí cả biểu tượng cắm cáp ở đT cũng không. Vậy là sao nhỉ ?
Thanks!

kp_enter

minh cắm chọn chế độ USB thì được nhưng chọn chế độ PC Suite thì không thấy gì hết thậm chí cả biểu tượng cắm cáp ở đT cũng không. Vậy là sao nhỉ ?
Thanks!

trước mình cũng bị y như bạn, kết nối ở chế độ USB thì đc còn PC suite thì ko. Cũng chẳng biết bị sao nữa:| Anh em nào có kinh nghiệm trong vụ này thì chia sẻ nhé :)

Status
Không mở trả lời sau này.