• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

ankazauy

Các huynh ơi! Cứu đệ với..!!

Không hiểu sao em cài giao diện tiếng việt cho N72 nó cứ báo đầu tiên là replace 1.00 with 1.00, rồi sao đó nó báo là close all app, ấn yes thì chạy được 1 nửa rồi dừng lại và báo unable install. Em không cài được, fomat 4 nút mấy lần rồi. Các bác có cách nào xử lý giùm em với! Em xin cảm ơn rất nhiều...!!!!!

dungac1602

Không hiểu sao em cài giao diện tiếng việt cho N72 nó cứ báo đầu tiên là replace 1.00 with 1.00, rồi sao đó nó báo là close all app, ấn yes thì chạy được 1 nửa rồi dừng lại và báo unable install. Em không cài được, fomat 4 nút mấy lần rồi. Các bác có cách nào xử lý giùm em với! Em xin cảm ơn rất nhiều...!!!!!

lấy dữ liệu trong thẻ nhớ ra rồi format thẻ sau đó làm lại xem thế nào bạn. nhớ chỉnh cấu hình cài đặt nhé.hy vọng được.

tuyetha

4mat máy rồi thì 4mat thẻ luôn đi bạn ! Bạn cài pm trên thẻ mà 4mat may cũng không ăn thua đâu ! Không cài dc nữa thì bạn chép file application.dat vào thôi cũng được giao diện tiéng việt !

DreamLand

Trong Giao diện Tiếng Việt bạn cài có tích hợp một Font Tiếng Việt. Bạn chỉ cần dùng Xplore vào theo đường dẫn C://System/fonts xóa nó đi.
Xóa bằng cách Rename thư mục font này thành tên bất kỳ rồi xóa. Sau đó Restart máy. Cài lại Giao diện. Nếu bạn dùng font khác thì cài thêm font vào.

Một cách nữa là dùng Sisboom bung File Giao diện TV ra lấy file Aplications.dat copy vào C:/system/data :D:D:D

duvuthacu261

cho em hỏi cái. Em dùng n72. Sau khi 4mat máy thì tốc độ như rùa ý. Mới cả máy khởi động hay trắng màn hình lắm. Ai giúp em với. Thank n

anhcoj

Bạn xem có cài fonts dung lượg nào lớn ko? Hãy loại bỏ các themes cài đặt, nên dùng themes mặc định của máy.Gỡ bỏ những pm ko dùng đến.Nên dùng thẻ 512...Thông thường khi 4mat thì máy sẽ load nhanh đáng kể.

anhcoj

Mình khuyên bạn hãy dùng fonts nhẹ hơn,vì đây cũng là yếu tố gây ì ạch cho máy.

phamletuy_bin

DT của mình dạo này tự nhiên bị ì ì, chậm chậm thế nào đó... mình ko cài font tiếng việc nào, chỉ cài LCG Juked, Smart Movie, X-plore, Vitalk, chặn cuộc gọi ACM và game Zuma. có ai biết nguyên nhân tại sao máy mình bị ì ko, giúp mình với nha ae. mình đã format thử vài lần rồi mà vẫn bị ì,
Các ae cố gắn giúp đỡ cho mình nha

TruBic

Well-Known Member
Bạn hãy format máy và thẻ lại xem sao, nên dùng 4 ngón đối với format máy nhé bạn. Chúc bạn thành công!

llTuyetTinhCocll

DT của mình dạo này tự nhiên bị ì ì, chậm chậm thế nào đó... mình ko cài font tiếng việc nào, chỉ cài LCG Juked, Smart Movie, X-plore, Vitalk, chặn cuộc gọi ACM và game Zuma. có ai biết nguyên nhân tại sao máy mình bị ì ko, giúp mình với nha ae. mình đã format thử vài lần rồi mà vẫn bị ì,
Các ae cố gắn giúp đỡ cho mình nha

đa phần dòng symbian bị máy chậm là do ứng dụng ẩn nhiều...cài trên máy nhiều....fonts dung lượng lớn....và 1 phần nữa là theme...cái này làm chậm máy đáng nể luôn ý....bạn nên dùng theme máy hoặc những theme nào có dung lượng nhỏ chút....

Bạn hãy format máy và thẻ lại xem sao, nên dùng 4 ngón đối với format máy nhé bạn. Chúc bạn thành công!

Em mới mượn đc con n72 về vọc thử nè anh....nhiều pm quá cài mỏi cả tay.....em tính xê kua con 7610 nhưng màn hình nó mờ và ko có 3g nên thôi....ráng dành thêm 1 thời gian nữa tậu n70 ME cho xôm tụ

phamletuy_bin

mình dùng theme của máy nên chuyện máy nặng do theme là ko thể rồi. còn ứng dụng thì mình đã format lại và cài những ứng dụng cần thiết như mình đã nói ở trên rồi. để mình format lại thêm lần nữa xem có khả quan hơn ko

phuonggm

mình cài uc 7.2.Sau khi vào icon hiện chữ đang khởi tạo rùi out lun.Mong đc các b giúp đỡ.

duvuthacu261

Mìng 1 lần bị giống pạn ròaj. Bạn chắc thjếu font đa ngôn ngữ ròaj. Bạn càj đj. K đc thì 4mat lạj thôj

DreamLand

mình cài uc 7.2.Sau khi vào icon hiện chữ đang khởi tạo rùi out lun.Mong đc các b giúp đỡ.

Format máy và thẻ rùi cài lại cho nhanh, mất một lát thôi mà,

Mìng 1 lần bị giống pạn ròaj. Bạn chắc thjếu font đa ngôn ngữ ròaj. Bạn càj đj. K đc thì 4mat lạj thôj

Thấy bạn phuonggm nói là do Python, như vậy là hok phải nhé :D
Chính xác là font đa ngôn ngữ, cần một bộ phù hợp cho máy bạn là ok :p

phuonggm

Anh em ai chơi 7days Savaltion full chưa.Share đi.Hjx.Tìm mãi mà k đc.Thanks nhiều