• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

anglelove_199x

mấy anh chị pda pro ơi,cho em hỏi.em dùng N72.do nhắn tin nhiều wa và chơi game trên dtd cũng khá nhiều nên bàn phím của em bị lún xuồnng rất sâu.bi giờ em mún thay bàn phím khác có đc ko?ch phí là bao nhiêu?em còn là hs nên nghèo lắm

llTuyetTinhCocll

mấy anh chị pda pro ơi,cho em hỏi.em dùng N72.do nhắn tin nhiều wa và chơi game trên dtd cũng khá nhiều nên bàn phím của em bị lún xuồnng rất sâu.bi giờ em mún thay bàn phím khác có đc ko?ch phí là bao nhiêu?em còn là hs nên nghèo lắm

Thay đc bạn....khoảng 40~50k cho bàn phím.....

Ps: avatar dễ shương nha....nha....nha....

anglelove_199x

hihi.quá khen.thực ra em xấu lém.mà thay bàn phím vậy có hư hại gì ko?có thể thay vỏ cho N72 ko?giá bi nhiu

cfbl1111

Các pro vào cho em hỏi !!!!!!

cho em mạn phép hỏi cái em có cài theme cho DT của em (N72) nhưng đã lỡ xóa mất cái file cài đặt rồi giờ làm sao để xuất ra file sis lại,hay có pm gì đóng gói lại theme đã cài hok cho em với :(

Noforgo413

Bạn dùng phần mềm sisboom có thể đóng gói theme và ứng dụng cài đặt đều được. (Nhớ phải cài đủ python nhé!).

tuanhien98

cho em mạn phép hỏi cái em có cài theme cho DT của em (N72) nhưng đã lỡ xóa mất cái file cài đặt rồi giờ làm sao để xuất ra file sis lại,hay có pm gì đóng gói lại theme đã cài hok cho em với :(

Dùng sisboom + python for N72 là ok

hihi.quá khen.thực ra em xấu lém.mà thay bàn phím vậy có hư hại gì ko?có thể thay vỏ cho N72 ko?giá bi nhiu

giá vỏ cũng tùy loại sịn thì 120k, thay phím chả ảnh j đâu em thay tẹt đê hehe!

Last edited by a moderator:

than1191992

Bạn Fomat máy bằng 4 nút xong
bạn cài x-plore, rồi vào chương trình
nhấn phím số 0
bạn chọn tất cả vào các ô
sau đó sẽ thấy mục system trong ổ C với chế độ ẩn

phuonggm

Cho mình hỏi là: Anh em ai có game 7days full chưa nhỉ

Last edited by a moderator:

bestgames

Member
Cho mình hỏi 2 vấn đề sau về N72:
-Máy thỉnh thoảng lại xảy ra tình trạng không đọc được thẻ nhớ. Mình mở nắp chỗ gắn thẻ rồi lắp lại thì lại dùng bình thường.
-Mình đang dùng máy Thái firmware 5.0741.4.0.1 Cho mình xin bản firrmware 5.0819.4.0.1 để mình up lên dùng font tiếng việt cho chuẩn. Bản Thái không cài được font vn2in1.gdr. Mình hỏi luôn có phải đổi Product Code gì không? Mình kiểm tra trên trang chủ Nokia thì nó báo phiên bản mới nhất rồi!

saodoingoi142

Moderator
-Máy thỉnh thoảng lại xảy ra tình trạng không đọc được thẻ nhớ. Mình mở nắp chỗ gắn thẻ rồi lắp lại thì lại dùng bình thường.
-Mình đang dùng máy Thái firmware 5.0741.4.0.1 Cho mình xin bản firrmware 5.0819.4.0.1 để mình up lên dùng font tiếng việt cho chuẩn. Bản Thái không cài được font vn2in1.gdr. Mình hỏi luôn có phải đổi Product Code gì không? Mình kiểm tra trên trang chủ Nokia thì nó báo phiên bản mới nhất rồi!

* Vấn đề thứ nhất: Về thẻ nhớ bạn nên tránh tháo lắp thẻ nhiều nhé vì sẽ làm ảnh hưởng đến các chân rắc máy kết nối với thẻ.Bạn hãy dùng miếng bông sạch rồi cẩn thận lau các chân rắc máy và thẻ nhớ nhé!!!;;)Sau đó lắp lại bình thường rồi sử dụng nhé!!!

* Vấn đề thứ 2 : Bạn hãy tham khảo thêm ở một số bạn bè cùng dùng máy N72 xem sao nhé!!!Nếu FW nó cũ hơn mà là bản Thái thì nên update lên FW mới để sử dụng;Còn về Product Code thì nó đã là mặc định,không liên quan đến FW bạn nhé!!!;;)_Bạn nên ra các Cửa hàng Sửa chữa Điện thoại lớn,đáng tin cậy rồi bảo nhân viên kỉ thuật update FW mới nha!!!;;)

manhtu

FW Thái ah đơn giản thôi đồng chí, chạy lại FW châu Âu (EMEA), hay FW châu Á (APAC-không chọn code có ngôn ngữ Thái hoặc Tàu là được), tự chạy ở nhà đi cho có cảm giác hồi hộp, ra hàng lại mất mấy chục, còn nếu run tay ko dám tự làm thì down FW về vác ra hàng bảo nó chạy cho.

piore

híc, cho mình hỏi cái. mình mới mua cái thẻ nhớ, thỉnh thoảng thì cái thẻ nó ngắt kết nối với máy làm ứng dụng đang chạy out ra hết. phải lám sao đây:(

TomRyan8891_2009

híc, cho mình hỏi cái. mình mới mua cái thẻ nhớ, thỉnh thoảng thì cái thẻ nó ngắt kết nối với máy làm ứng dụng đang chạy out ra hết. phải lám sao đây:(

thử gắn thẻ khác vào xem , nếu bình thường thì do thẻ của bác bị lỗi .....

saodoingoi142

Moderator
Con N72 của em dùng được 1 ngày là hết pjn thui các bác ạ. Em phải làm sao đây

Đơn giản mà bạn!!!;;)Do quá trình thời gian ta sử dụng máy nhiều trong ngày,đồng thời bao gồm cả quá trình sạc nữa,nên dung lượng pin ngày một yếu_giảm đi!Cách tốt nhất là bạn nên đến các cửa hàng Điện thoại;hay các đại lý lớn_uy tín,đáng tin cậy để mua mới cục pin khác về sử dụng nhé!!!_Còn pin cũ bạn hãy giữ lại bên mình "Sờcua" phòng khi pin kia hết để thay vào dùng tạm!!!;;)

bestgames

Member
N72 của mình thỉnh thoảng bị mất hết biểu tuong ứng dụng trong My Own! Thẻ nhớ vẫn nhan dạng! Mở nhạc vẫn chạy! Mình chạy pm cho máy mà không ăn thua!

bestgames

Member
Các bác cho hỏi cái gallery của n72 tự nhiên bi đúp hình. Chỉ có 1 file ảnh mà nó hiên ra 2 hình thu nhỏ trong Gallery. Mình thử xóa đi thì đuoc lúc nó đúp lên 3 file. Mình bó tay rồi! Giup mình với!