• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

PolicemanQN

Nokia N8 không khởi động được Email

Không biết vì lý do gì mà con N8 không cho mình khởi động trình Email. Cứ kích vào Email là nó im ru chỉ chớp màn hình xong rồi về lại màn hình chính. mình đã thử 4mat bằng lệnh *#7307# và cả bằng tổ hợp 04 phím cứng rồi nhưng cũng tài nào khởi động được Email. Bạn nào biết khắc phục việc này chỉ mình với. mình rất mong được giúp đỡ. Thanks

Dragon459

Manager
Không biết vì lý do gì mà con N8 không cho mình khởi động trình Email. Cứ kích vào Email là nó im ru chỉ chớp màn hình xong rồi về lại màn hình chính. mình đã thử 4mat bằng lệnh *#7307# và cả bằng tổ hợp 04 phím cứng rồi nhưng cũng tài nào khởi động được Email. Bạn nào biết khắc phục việc này chỉ mình với. mình rất mong được giúp đỡ. Thanks

Bạn dùng FW gốc hay là FW cook

PolicemanQN

mình gà nên không biết là gốc hay cool. mình dùng bản này bạn: Belle Firmware Update 111.040.1514. Sẵn đây bạn có thể chỉ mình biết thêm làm thế nào để nhận biết FW gốc hay FW cool luôn nhé. cảm ơn bạn nhiều

PolicemanQN

Mình muốn tìm Belle Firmware Update 111.040.1514 cho N8 mà không tiềm đc địa chỉ tải về. Ai biết chỉ địa chỉ cho mình với> Thanks

Chỉnh sửa cuối:

PolicemanQN

trời mình vào địa chỉ này thấy có quá nhiều file và có file lên đến cả Gb. tải tất cả về và dùng Phoenix để Flash hả bạn. Sao mình thấy RM-596_111.040.1511 chỉ có 8 file mà cái này nhiều dữ vậy. Hôm trước sai RM-596_111.040.1514 bình thường tự nhiên hư EMail , không để ý nên cài lại bản FW thấp hơn (RM-596_111.040.1511) nên giờ máy nó uống pin như quỷ.

MinhThang

Manager
trời mình vào địa chỉ này thấy có quá nhiều file và có file lên đến cả Gb. tải tất cả về và dùng Phoenix để Flash hả bạn. Sao mình thấy RM-596_111.040.1511 chỉ có 8 file mà cái này nhiều dữ vậy. Hôm trước sai RM-596_111.040.1514 bình thường tự nhiên hư EMail , không để ý nên cài lại bản FW thấp hơn (RM-596_111.040.1511) nên giờ máy nó uống pin như quỷ.

Đây là bản ổn định nhất mà mình đang dùng:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?239739-cfw-n8-v9-ntv_79-mung-ngay-2010-phu-nu-viet-nam

machoi1994

Member

có mấy bản trên mạng mới được các cooker cook thêm vào, bạn có thể thử: N8-RM-596-111.040.1511 NCT SMOOTH; N8 S^4 Century v7.6.2 Jelly bean style (update 15-10-2013); N8-00 Symbianvn X3.00- 111.040.1514 - Update 18/10/2013

xuan88

Update thời tiết anh chọn 1giờ/ lần. Chế độ tiết kiệm Pin sẽ hoạt động từ 22g >> 6g sáng.

anh MT cho em hỏi em thấy có 2 bản CFW của anh Ntv _79 là bản V9 , V10 ngày quốc tế phụ nữ, và bản cập nhật ngày SIÊU TRÂU " ngày 22 và ngày 24 " .
- hện em dang dùng bản siêu trâu ngày 24/ 11 của anh Ntv_79 e thấy khá đẹp , nhưng mỗi lần đổi phong cash thấy nó khởi động lâu quá .
anh cho em hỏi trong các bản đó bản nào ổn định nhất ạ , em thích cái ổn định và đơn giản vì em cũng già rồi.
- anh có biết ứng dụng facebook nào cho N8 ko anh cho em ?
em xin cảm ơn

MinhThang

Manager
anh MT cho em hỏi em thấy có 2 bản CFW của anh Ntv _79 là bản V9 , V10 ngày quốc tế phụ nữ, và bản cập nhật ngày SIÊU TRÂU " ngày 22 và ngày 24 " .
- hện em dang dùng bản siêu trâu ngày 24/ 11 của anh Ntv_79 e thấy khá đẹp , nhưng mỗi lần đổi phong cash thấy nó khởi động lâu quá .
anh cho em hỏi trong các bản đó bản nào ổn định nhất ạ , em thích cái ổn định và đơn giản vì em cũng già rồi.
- anh có biết ứng dụng facebook nào cho N8 ko anh cho em ?
em xin cảm ơn

Về V9 là ổn nhất đó em, bản siêu trâu đúng là nhiều cái độ trễ thấy bất tiện lắm.

xuan88

Về V9 là ổn nhất đó em, bản siêu trâu đúng là nhiều cái độ trễ thấy bất tiện lắm.
sau khi cài bản V9 ko hiểu sao em lại thấy xuất hiện lỗi này , ko hiểu lỗi gì luôn , khi chạy bản SIÊU TRÂU thì OK
1

2

MinhThang

Manager
Nhiều lỗi khi fl sảy ra nên không thể biết là lỗ gì, anh thường gặp các lỗi và cách khắc phục là cứ thoát ra và làm lại vài lần là chạy được.

mucelago

Active Member
Xin chào tất cả anh em xài N8, mình vừa mua đc 1 em N8 Fullbox chạy FW 111.040.1511.c02.01 Nokia Belle Refresh. Tình hình là mọi thứ đều ổn nhưng có 2 vấn đề mình không hiểu mong anh em giải đáp giúp

1. Thỉnh thoảng máy đơ khoảng mấy giây thì bình thường lại ( vì mình đang xài Android 4 nhân nên thao tác trên N8 có hơi nhanh, không biết có phải tại vậy mà máy đơ không ? )
2. Mình dùng tai nghe Nokia BH-111 để nghe nhạc thì thấy thỉnh thoảng âm thanh bị ngắt quảng như bị Lag vậy, nghe trên các thiết bị khác vẫn bình thường. Mình kết nối N8 đến loa bluetooth khác cũng bị tình trạng giống vậy. Không hiểu là vì sao, anh em nào có tai nghe bluetooth thử xem sao ạ.

Còn lại thì rất good. Mong anh em giải đáp dùm, xin cảm ơn.

MinhThang

Manager
Xin chào tất cả anh em xài N8, mình vừa mua đc 1 em N8 Fullbox chạy FW 111.040.1511.c02.01 Nokia Belle Refresh. Tình hình là mọi thứ đều ổn nhưng có 2 vấn đề mình không hiểu mong anh em giải đáp giúp

1. Thỉnh thoảng máy đơ khoảng mấy giây thì bình thường lại ( vì mình đang xài Android 4 nhân nên thao tác trên N8 có hơi nhanh, không biết có phải tại vậy mà máy đơ không ? )
2. Mình dùng tai nghe Nokia BH-111 để nghe nhạc thì thấy thỉnh thoảng âm thanh bị ngắt quảng như bị Lag vậy, nghe trên các thiết bị khác vẫn bình thường. Mình kết nối N8 đến loa bluetooth khác cũng bị tình trạng giống vậy. Không hiểu là vì sao, anh em nào có tai nghe bluetooth thử xem sao ạ.

Còn lại thì rất good. Mong anh em giải đáp dùm, xin cảm ơn.
Cảm giác bị đơ vài giây cũng có thể do bạn sử dụng adroid quá mạnh mẽ, tuy nhiên để kỹ hơn bạn có thể fomat máy và thẻ nhớ lại để biết rõ hơn lỗi là do cấu hình máy hay do ứng dụng nào đó, ngoài cách trên bạn cũng cần xem máy có chương trình nào chạy ngầm nhiều thì đóng bớt lại.
Về tai nghe mình không sử dụng bao giờ, nhưng về bluetooth thì mình cũng thường bị ngắt kết nối hoặc khó kết nối vì mình dùng bản CFW có lẽ lỗi là từ đó.

mucelago

Active Member
Cám ơn mod đã giải thích, vậy mod cho hỏi mình muốn flash bản gốc thì phải tải bản stock firmware ở đâu vì mình cũng ít vọc, chủ yếu cần ổn định nên có lẽ sẽ dùng bản gốc, còn game, soft thì đã có máy android gánh rồi, N8 chủ yếu chụp ảnh và nghe gọi nhắn tin thôi ạ.

Hoặc mod có biết bản CFW nào ổn định không thì giới thiệu cho mình với ạ, mình vừa flash thử bản V9 thấy cũng ổn nhưng còn 1 số lỗi nhỏ. Xin cám ơn

MinhThang

Manager
Cám ơn mod đã giải thích, vậy mod cho hỏi mình muốn flash bản gốc thì phải tải bản stock firmware ở đâu vì mình cũng ít vọc, chủ yếu cần ổn định nên có lẽ sẽ dùng bản gốc, còn game, soft thì đã có máy android gánh rồi, N8 chủ yếu chụp ảnh và nghe gọi nhắn tin thôi ạ.

Hoặc mod có biết bản CFW nào ổn định không thì giới thiệu cho mình với ạ, mình vừa flash thử bản V9 thấy cũng ổn nhưng còn 1 số lỗi nhỏ. Xin cám ơn
Mình đã test nhiều bản CFW và thấy bản V9 khá ổn định và đơn giản, nếu không cần rườm rà bạn có thể dùng bản đó là Ok, còn 1 số lỗi thì bản CFW nào cũng có sảy ra.
Nếu dùng FW gốc bạn có thể tìm ở đây, tuy nhiên khuyên dùng vẫn là những bản Cfw.