• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Help em với mọi người ơi !
Hôm nọ em dùng cái đĩa ovi sẵn trong hộp để cài vào máy tính toàn soft cho win xp k hiểu sao cái update vẫn chạy đc trên win 7 em cắm con mini vào để update , nó up cho lên v30.0.004 xong quay ra nhìn cái điện thoại màn hình lộn tùng phèo luôn. như kiểu xếp hình vậy trái phải lẫn lộn.
em đã thử khôi phục cài đặt gốc, tháo pin,hard reset mà máy nó vẫn vậy T__T
làm sao bây giờ giúp em với

Tải bộ FW mới nhất và Flash lại chứ có gì đâu bạn.

darkcloudhp

Anh ơi em làm theo cái topic đó nhưng chỉ đc đc b3 b4 của P1
nó hiện cái bảng
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Can't detect flashing server!
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
Can't detect flashing server!
máy vẫn chia 5 xẻ 7 màn hình chán quá à
Giúp em với

hoangphonghd

N97 mn của mình đang dùng bình thường.
Tự nhiên hôm bữa cái phím cảm ứng (Nút Gọi)
Nó cứ đơ ra, bấm vào ko đc. Màn hình cảm ứng thì vẫn zin ngon, nút C.ứng (Đỏ) vẫn dùng ngon.
xin hỏi hiện tượng trên là bị làm sao thế

hoangphonghd

Ko ai vào xem giúp tí à.
Tưởng bản CFW của mình bị lỗi nhưng flash bản khác cũng thế cả

bbmiss_9x

ko bị tình trạng giống bác làm sao giúp ^^
tiện thể bác đang sài CFW N97mini nào ngon ngon cho em xin phát, trên diễn đàn có mấy CFW nhưng xài thiếu nhiều và lỗi nhiều quá!

ace_hp7

Active Member
Ko ai vào xem giúp tí à.
Tưởng bản CFW của mình bị lỗi nhưng flash bản khác cũng thế cả
k biết máy bạn có bị tình trạng này k máy mình bị lỗi bấm vào các nút bị đơ k bấm đc ,hoặc bấm vào nó bị double kick , 1 lần bấm thành 2 ,cũng reset ,flash đủ cả ,mãi về sau mới biết tại đi trời mưa xog hơi nc vào màn hình ,nó bị dính cái màn cảm ứng với miếng dán vào ,gây chập ,h bạn lột miếng dán ra ,lau khô màn hình xem tnao ,trc khi lột thì bạn dùng soft http://www.mediafire.com/?dk45l560nrac4az để test màn hình bấm vào màn hình thấy nó nẩy ra là ok ,đứng yên là bị đơ cảm ứng

toivaban491991

Giúp em với ạ

Chả là em có down bản cfw n97v30 refresh v2 của bĩnh về, nhưng khổ nỗi đó là bản tap unlock mà em thì lại rất thích swipe unlock, em đã lên fr, các kiểu down swipe về thay lại rồi nhưng ko hiểu thế nào cứ flash xong máy chỉ đến màn hình boot rồi trơ ra thôi. Vậy có anh chị nào hảo tâm cook lại giùm em cái file rofs2 thành swipe đc ko ạ. Chỉ cần thay tap bằng swipe thui ạ, còn mọi thứ ko cần sử. Link file rofs2 đây ạ:
http://www.mediafire.com/?bpph7j64f545e5k

Lovesjckd

Vấn đề về hỏng sạc n97 mọi người vào giúp đỡ

con dế của mình bị hư sạc do bị gãy mất 1 cong đồng trong cái khe cắm sạc , ra VTA nó hét 250k để máy lại mấy ngày ra nấy , bữa nay ra nó quát thêm 700k nữa thì mới xong , hỏi nó làm gì thêm 700k nữa nó kêu là tháo chân sạc thì cái chỗ lắp sim nó bị hư ,nên phải thay luôn . trước đó mình cũng có thử tháo ra để sửa mà đến bước lạy cái khe lắp sim nó kêu rắc rắc nên không dám tiếp tục .
mọi người có ai từng hay biết sữa con này cho tớ xin chút ý kiến , sửa có 1 chân sạc hết triệu bạc chắc vất mấy quá

thanhluan_phuyen

Trước khi vào sữa máy thì tụi cửa hàng nó sẽ kiểm tra xem máy tổng thể mà bạn, nếu trước khi đưa cho VTA thì cái lắp sim chưa bị hỏng mà sau này tới nó báo hỏng là do nó làm hư bắt nó đền chứ.

Lovesjckd

Trước khi vào sữa máy thì tụi cửa hàng nó sẽ kiểm tra xem máy tổng thể mà bạn, nếu trước khi đưa cho VTA thì cái lắp sim chưa bị hỏng mà sau này tới nó báo hỏng là do nó làm hư bắt nó đền chứ.
vẫn dùng ok cơ , nó kêu nếu tháo cái khay thẻ sim ra thì sẽ bị hư và phải thay mới . mấy thằng này nó không biết dùng mỏ hàn hay sao ấy . mình tháo ra tháy cái đấy nó gắn bở 2 mối hàn ... tiếc là mình run tay quá mối hàn nhỏ , không sữ lý được , bực .có pro nào ỡ biên hòa giúp đỡ cái nay thì tốt quá

Lovesjckd

vẫn dùng ok cơ , nó kêu nếu tháo cái khay thẻ sim ra thì sẽ bị hư và phải thay mới . mấy thằng này nó không biết dùng mỏ hàn hay sao ấy . mình tháo ra tháy cái đấy nó gắn bở 2 mối hàn ... tiếc là mình run tay quá mối hàn nhỏ , không sữ lý được , bực .có pro nào ỡ biên hòa giúp đỡ cái nay thì tốt quá
mọi người thấy em làm thế này thì có hư bin không nhé , em cắt cái dây sạc ra , rồi sạc trực tiếp vào bin , thế bin nó có hư như sạc đa năng không nhỉ , mà nếu bin đầy nó có tự ngắt như mình sạc trên dế không ta . :D mới sạc thử 40p lắp vào thấy bin đầy rồi còn thường thì 2tiếng 30p mới đầy cơ .

ngocbvlgarie

Nhờ các bạn giúp đỡ ^^

Mình là thành viên mới của forum. Mình đang dùng N97 và là một con nghiện của Facebook. Dùng Opera Mini vào Facebook rất ổn nhưng lại không up ảnh được,lúc được lúc mất. Còn Facebook for Nokia của mình lại không thể vào được. Mình đã sử dụng qua nhiều cách mà các bạn hướng dẫn như chỉnh sửa IP,Open DNS...nhưng đều không vào được. Bạn nào giúp mình khắc phục tình trạng này,mình xin hậu tạ ngàn lần TT___________TT . Cám ơn đã ghé thăm topic c:D

luongngocanh92

thảo luận về sạc điện thoại

anh em có ai biết sạc điện thoại
8oo mah cuả hãng nào rẻ
không.chi giùm em với sạc cháy
buồn quá.mua sạc nokia 8oo mah
ko đỡ nổi tiền(thank ae nhiều)

kinkina2009

Cần mọi người hướng dẫn chuyển danh bạ từ N97 ==> Samsung galaxy s2

tình hình ông chú mới mua con SS2 nhưng nãy giờ mò đủ cách mà chưa chuyển danh bạ sang máy ss2 cho ổng được, ai có cách chuyển nào chi tiết trừ bỏ Sim hướng dẫn cái

ohlexus

tình hình ông chú mới mua con SS2 nhưng nãy giờ mò đủ cách mà chưa chuyển danh bạ sang máy ss2 cho ổng được, ai có cách chuyển nào chi tiết trừ bỏ Sim hướng dẫn cái
send vcf file via bluetooth

ace_hp7

Active Member
Mọi người có biết tại sao N97 lại hao bin quá không, mình dùng bin 1 ngày là sạc, nản quá.
bạn có chạy app j cần kết nối wifi hay gprs k ,giảm độ sáng màn hình hợp lý càng thấp càng tốt ,để time out 15s , nếu nhu cầu k cần thì tắt rung đt,xem lại bản Cook nào pin trâu 1tí thì flash ,tuỳ biến ntn trên máy mình 5530 ,dùng 2 năm rồi mà pin đc hơn 2 ngày ,hoặc có thể pin bạn bị chai

Status
Không mở trả lời sau này.