• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.

manhtinaelf

ông cậu đang muốn mua cái n8 , thấy bác duong nói thế thì xjn ngoài lề tí ... Tư vấn em phát , hơn 10tr thì mua đt j ngon ạ _ nhu cầu xem video lướt web , giải trí và thiết kế :D

jonyhoanganh

ông cậu đang muốn mua cái n8 , thấy bác duong nói thế thì xjn ngoài lề tí ... Tư vấn em phát , hơn 10tr thì mua đt j ngon ạ _ nhu cầu xem video lướt web , giải trí và thiết kế :D
Có hơn 10tr dại gì mua N8 bác. Chạy thẳng con sam sung i9000 chạy androi luôn. THằng bạn mình đang dùng. Dùng sướng kinh khủng luôn các b ạ. Sau cái vụ mất X6 mình đang tính chuyển qua dùng ss i5700 galaxy chạy adroi v2.1. giá 5tr2 thôi. Chip 800MHZ. (( SƯỚNG)) Giá cả phải chăng!

boy_online01

GalaxyS hoặc N900. Cá nhân mình thích hai em này. N8 thì vẫn chưa xem film online đc. GalaxyS mình cũng ko rõ có xem dc online hay ko. Nhưng với cấu hình mạnh như thế chắc sẽ lên đc 2.3, vậy nên có tương lai.

manhtinaelf

ồ , tks các b. nhiều , đúng ý mình , mình cũng đang kết hàng galaxy s lắm , tư vấn rồi mà , nhưng ng ta ko phải là khách hàng hay nghiên cứu về công nghệ như mình , nên nghe tiếng samsung có vẻ không mặn mà lắm :D

Trvuphuong

Member
Mình thấy con lg optimus one p500 cấu hình cũng ổn lắm đó mấy bác! Chạy android 2.2 Vi sử lý 600mhz RAM 419mb! nhưng chất lượng không biết thế nào!

Chỉnh sửa cuối:

zprox

mấy bác thích đổi chứ mình xài đủ loại ip,galaxy s,htc desire,bây h đang sd x6 thì thấy x6 giá ok mà phù hợp nhất.con galaxy s công nhận rất good,nhưng android coi vậy chứ cũng không đã lắm,GPS con này lúc trước mình xài 2.2 bắt yếu lắm,với lại con này ko có hàng chính hãng ở VN,hư 1 cái ko có đồ thay,khóc tiếng miên (nhất là cái mh e nó ).
Còn HTC thì khỏi bàn,quảng cáo rất là dữ,mua con desire về xài chưa đc 5 ngày cho đi,pin yếu kinh dị ( xài chưa đc 1 ngày ,hix) + camera rất là chuối.
N8 thì mình ko biết,nhưng với giá đó + multi của nó như thế thì quá ngon rồi,bác nào có đk thì lên e nó mà xài

ah,tiện thể ace cho hỏi,con x6 của mình trước dùng opera coi web,khi thoát ra nó tự động tắt wifi,sao h không tự động tắt nữa nhỉ

manhtinaelf

mình thấy dạo này hay có mấy 2pic về widget homescreen cho s60v5 ( vd Notebook hs , đồng hồ hs , Facebook hs ... ) trong 2pic chỉ thấy bảo là down về cài thôi chứ k nói rõ là dùng hs j , cài ntn ở đâu, nhìn mấy widget đó thích quá , giốg sym3 , anh em nào làm đc thì chỉ mình với , à tiện ai biết chỉ mình cách ẩn đồng hồ hs với nha :D

ntq1633

Tình hình là sau khi cập nhật firmware v30 của X6 thì loa ngoài đã hết rè. Mình đọc trên các diễn đàn nước ngoài thì loa X6 bị rè là vấn đề phổ biến.
Nếu mà vẫn còn bị rè thì các bạn chỉnh mức năng lượng Balance giữa 2 loa lại chỉ khoảng 25% cho loa trái thôi, hoặc chỉnh Equalizer lại là hết liền.

boy_online01

mình thấy dạo này hay có mấy 2pic về widget homescreen cho s60v5 ( vd Notebook hs , đồng hồ hs , Facebook hs ... ) trong 2pic chỉ thấy bảo là down về cài thôi chứ k nói rõ là dùng hs j , cài ntn ở đâu, nhìn mấy widget đó thích quá , giốg sym3 , anh em nào làm đc thì chỉ mình với , à tiện ai biết chỉ mình cách ẩn đồng hồ hs với nha :D

Có bài viết về cách làm mất đồng hồ chỗ cột sóng đây. Còn X6 có hỗ trợ widget đâu mà đưa ra màn hình chủ được. Hồi trước mình có dùng SPB Shell đẹp quá trời, nhưng nó ăn ram (free 17MB mới sợ) ăn pin khủng khiếp quá nên bây giờ tạch:D:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?90569-HTC-CLOCK-FOR-S60V5&p=1197734&viewfull=1

Có bạn nào biết giúp mình với. Mình đang sử dụng x6. Mình thích nhất là màn hình rất sắc nét va sặc sỡ màu sắc của nó nên lên mạng download rất nhiều video clip ca nhạc về xem. Mình không có pc nên convert rất bất tiện. Mình down những file *flv có những file không xem được = smartmovie 4.15 nó báo là không có mã avc1 . Mình xem bằng uc player thì mở được nhưng hình ảnh cứ như đang quay chậm vậy, âm thanh thì ok. Còn xem bằng core player thì dù là bản v3 hay v5 thì tiếng có nhưng màn hình thì đen thui. Mọi người có cách nào xem được những file đó mà không phải convert lại không. Tiện cho mình hỏi luôn có địa chỉ nào download video clip ca nhạc chất lượng cao không. 16g mà chẳng biết làm gì. Chắc chắn mình sẽ thank =tay (không phải chỉ = mồm không đâu)

NokiaXseries

Có bài viết về cách làm mất đồng hồ chỗ cột sóng đây. Còn X6 có hỗ trợ widget đâu mà đưa ra màn hình chủ được. Hồi trước mình có dùng SPB Shell đẹp quá trời, nhưng nó ăn ram (free 17MB mới sợ) ăn pin khủng khiếp quá nên bây giờ tạch:D:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?90569-HTC-CLOCK-FOR-S60V5&p=1197734&viewfull=1
Ẩn cái đồng hồ rồi, mình chỉ cần đổi cái hs là lại đâu vào đấy ( máy mình chưa hack )

Status
Không mở trả lời sau này.