• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.

huyhero0106

Máy mình chưa hack ko biết có xài bản COOK được ko?

Mình mới tập tễnh xài máy HDH...nên ko biết sử dụng bản COOK như thế nào...Cách add bản cook vào máy làm sao?...Minh search trên 4rum nhưng chỉ chung chung quá...Ko cụ thể cho X6? Máy mình đang xài ko hiểu sao Ram thấp quá 30M...hic...THấy bản Cook của bạn Hoàng Huy, muốn xài nhưng ko biết làm cách nào để xài cả? Mong mọi người giúp đỡ! cảm ơn!

vxth4nh

Vậy nếu hack bằng cách Phoenix hay JAF thì sau khi mình Format hoặc nâng FW có bị mất hay không ?:-? tính cả hard reset nữa nha ;;)

boy_online01

Vậy nếu hack bằng cách Phoenix hay JAF thì sau khi mình Format hoặc nâng FW có bị mất hay không ?:-? tính cả hard reset nữa nha ;;)

Nâng FW thì chắc chắn là mất rồi, còn các trường hợp còn lại thì ko.

Trvuphuong

Member

Cái đó là nó đã được cook vào fw rồi nên bác format hay gì tùy ý vẫn ko mất hack! Chỉ khi thay đổi fw không hack khác thì mới mất

Trvuphuong

Member
Hic! Bản cfw của bác sieutocdo quá ok mà e lại ko có máy tính để flash!hic buồn quá đi!!!!!

hutjeumj

Đã cập nhật V2 mời các bạn test :D

bản CFW của b wa tuyệt ! tks b rất rất nhiều nhé ! nhân tiện cho m hỏi xíu : sao m coppy các file cần cài tự động vào thư mục thinkchange/c rùi open AutoInstaller nó báo cài thành công hết n m vào Applications thì k có như : Google Maps ,uninstall , mcleaner thì k tìm thấy nên m phải cài lại bằng tay . tks b :d

sieutocdo1994

bản CFW của b wa tuyệt ! tks b rất rất nhiều nhé ! nhân tiện cho m hỏi xíu : sao m coppy các file cần cài tự động vào thư mục thinkchange/c rùi open AutoInstaller nó báo cài thành công hết n m vào Applications thì k có như : Google Maps ,uninstall , mcleaner thì k tìm thấy nên m phải cài lại bằng tay . tks b :d

Phiền bạn send mấy file đó wa cho mình để mình test thử.
Thx các bạn đã ủng hộ

Mình muốn tự làm một cái bút cho con x6 của mình mà không biết dùng chất liệu gì. Có ai biết chỉ dùm mình với

asleepcowboy42

Em tìm hiểu thì nói màn hình cảm ứng điện dung hoạt động dựa trên từ tính.thế mà dùng sắt,nam châm...vẫn ko được.ai biết chỉ em với.

boy_online01

Mình muốn tự làm một cái bút cho con x6 của mình mà không biết dùng chất liệu gì. Có ai biết chỉ dùm mình với

Em tìm hiểu thì nói màn hình cảm ứng điện dung hoạt động dựa trên từ tính.thế mà dùng sắt,nam châm...vẫn ko được.ai biết chỉ em với.

Hai bác thử đọc bài viết này rồi làm thử xem có được ko:http://www.tinhte.vn/iphone-1-x-hoi...man-cam-ung-va-cach-lam-but-cho-iphone-22994/

Status
Không mở trả lời sau này.