• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.

Trvuphuong

Member
Có thể mấy soft đó có sẵn trong cfw bác flash chứ. Nếu ko phải thì trc khi format bác nên gỡ hết các soft đã cài ra :D.
À có bác nào biết Tunewiki ở chỗ nào ko? Trc em có thấy nhưng giờ ko thấy đâu?

Ở đây nè bác
www.pdaviet.net/entry.php?260-TuneWiki-v0.04(201)-S60v5-SymbianOS9.4-Signed-Phi%C3%AAn-b%E1%BA%A3n-ch%C3%ADnh-th%E1%BB%A9c

huyhero0106

X6 xài bản Cook FW nào là tốt nhất vậy mọi người? Mình đinh cài Cook FW cho con x6 của mình nhưng chưa biết nên xài bản nào và cách sử dụng ntn? thanks!

S

saurom84

Guest
tks b jony nhé , b cho m hỏi sao m flash bản của b thi trình nghe nhạc mặc định cúa máy k tìm thấy bài hát nhỉ ??? bản của chạy khá mượt , n sao có wa nhiều ứng dụng chạy ẩn , mình dùng ramblow khi nào kt cũng thấy ram khoảng 40mb , khoảng 7 , 8 ứng dụng chạy ẩn như : menu , danh bạ , đồng hồ , lịch , .. b có thể khắc phục lỗi này đc k ??? tks b nhé :d

dùng handy tasman đi bạn. để tắt các ứng dụng không cần thiết

boy_online01

Bác ơi, flash là thế nào? Flash có chắc chắn làm hết lỗi của nó ko? Với lại Flash có làm mất điều kiện bảo hành ko bác?

Trên diễn đàn có nhiều bài viết dạy flash rồi mà, bác tìm thử xem. Flash máy là cài lại System Operation (như cài lại win ý). Bác đã thấy cái máy tính nào chỉ vì cài win lậu mà bị từ chối bảo hành chưa?

ntdung86

X6 của em sau khi update software lên Version: V30.0.003 thì có hiện tượng duyệt Wap của Viettel có hiển thị rất nhỏ (50% màn hình) mặc dù display 100% rồi. Nên muốn đọc được chữ thì phải phóng to lên 200%, rất bất tiện vì cứ mỗi lần vào mục nào là cứ phải Zoom + . Vào http// thì bình thường không sao. Lúc còn để phiên bản cũ Version V24xxxx thì không bị cái vụ duyệt Wap này.

Có bác nào bị giống em không? Cách khắc phục thế nào?

boy_online01

X6 của em sau khi update software lên Version: V30.0.003 thì có hiện tượng duyệt Wap của Viettel có hiển thị rất nhỏ (50% màn hình) mặc dù display 100% rồi. Nên muốn đọc được chữ thì phải phóng to lên 200%, rất bất tiện vì cứ mỗi lần vào mục nào là cứ phải Zoom + . Vào http// thì bình thường không sao. Lúc còn để phiên bản cũ Version V24xxxx thì không bị cái vụ duyệt Wap này.

Có bác nào bị giống em không? Cách khắc phục thế nào?

Bác thử vào Internet, chọn Cài đặt, chọn cỡ chữ bình thường xem có được ko?

jonyhoanganh

tks b jony nhé , b cho m hỏi sao m flash bản của b thi trình nghe nhạc mặc định cúa máy k tìm thấy bài hát nhỉ ??? bản của chạy khá mượt , n sao có wa nhiều ứng dụng chạy ẩn , mình dùng ramblow khi nào kt cũng thấy ram khoảng 40mb , khoảng 7 , 8 ứng dụng chạy ẩn như : menu , danh bạ , đồng hồ , lịch , .. b có thể khắc phục lỗi này đc k ??? tks b nhé :d
Bạn phải tạo thư mục music trong the nhớ. rồi copy nhạc vào đó mới dc

Có bạn nào giải thích cho mình biết c2z là gì, để làm gì không, có thể cho ví dụ cụ thể đượ không

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

không đâu bạn à. Đó la 10 game mình mới download về, lạ là 8 game trong đó vẫn còn nằm trong file *.rar

Chỉnh sửa cuối:

jonyhoanganh

hic m coppy vào phần nhạc trong thẻ nhớ r mà , trc m dung bản cua hoanghuy nó nhận đc mà ??? dù sao cũng cám ơn b nhiều nhé
Bản này mình mod chương trình nghe nhạc chỉ đọc nhạc trong tập Music. Bạn cứ tạo thư mục đó rồi bỏ vào xem nào. Làm gì có chuyện k dc. Mình đang dùng mà

Joihnyhoanganh ơi! Cfw của bạn có lướt web opera mobile va uc web bằng wifi được không. Sao mình dùng không được vậy

zprox

ace cho hỏi sao danh bạ của mình dù đã có tên người đó,nhưng khi ng ta call cho mình thì nó không hiện tên nhỉ ?

AndyCuong

Supper Moderators
ace cho hỏi sao danh bạ của mình dù đã có tên người đó,nhưng khi ng ta call cho mình thì nó không hiện tên nhỉ ?

có thẻ bạn đã lưu 2 lần , bạn thử kiểm tra xem , máy mình bình thường mà bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.