• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG PIN CHO NOKIA

tienlp

TOPIC này dùng để thảo luận về cách sử dụng Pin cho Nokia.

......................................
Việc dùng pin của 1 hãng khác vào đt của mình thì em có nghe đồn, mà chưa dám liều bao giờ, sợ nhỡ con dế có mệnh hệ j thì em sống ko nổi :( (nghĩa đen + bóng lun ạh) nhưng hôm qua vừa dc thằng bạn send cho cái link rao vặt bên 5s mà nghe ham quá: 1 cục BL 5F của N95 + N96, dung lượng 1300 mAh (cục zin chỉ có 950 thôi) mà chỉ có 150k, pin BL 6F của hãng này cũng 1500 mAh lận o_O" hàng zin cũng 1200 àh)

Mẩu rao vặt đó bảo hãng này tên là Galilio, hay còn gọi là Keva, lên net search chưa thấy trang chủ đâu, nhưng 1 cục hàng khủng như thế mà giá có 150k thì ... thấy ham quá :-S, vả lại anh em bên đó cũng nói dùng tốt, dc bảo hành 6 tháng, lại dc xài thủ 1~3 tháng, bác nào xài rồi cho em ý kiến với :-? nếu ngon em làm vài con cho hàng dế nhà mình lun ^^

em để cái link đây, các bác tham khảo thử :-?
http://5giay.vn/showthread.php?t=1055509

<có sai j mod nhắc nhở nha, e edit, đừng del bài ^^>

Last edited by a moderator:

Nynk_102

cũng có vẻ đc đấy , nhưng chắc ko ship qua bên này để e test thử nhỉ? Bên này khan hiếm hàng xịn lắm. Cả body và p.kiện lun, body hungary và korea tràn lan, p.kiện Tàu trôi nổi, mỏi mắt tìm dc cái body Finland thì lỗi emei ,nản !
Posted via Mobile Device

tux4892

Việc dùng pin của 1 hãng khác vào đt của mình thì em có nghe đồn, mà chưa dám liều bao giờ, sợ nhỡ con dế có mệnh hệ j thì em sống ko nổi :( (nghĩa đen + bóng lun ạh) nhưng hôm qua vừa dc thằng bạn send cho cái link rao vặt bên 5s mà nghe ham quá: 1 cục BL 5F của N95 + N96, dung lượng 1300 mAh (cục zin chỉ có 950 thôi) mà chỉ có 150k, pin BL 6F của hãng này cũng 1500 mAh lận o_O" hàng zin cũng 1200 àh)

Mẩu rao vặt đó bảo hãng này tên là Galilio, hay còn gọi là Keva, lên net search chưa thấy trang chủ đâu, nhưng 1 cục hàng khủng như thế mà giá có 150k thì ... thấy ham quá :-S, vả lại anh em bên đó cũng nói dùng tốt, dc bảo hành 6 tháng, lại dc xài thủ 1~3 tháng, bác nào xài rồi cho em ý kiến với :-? nếu ngon em làm vài con cho hàng dế nhà mình lun ^^

em để cái link đây, các bác tham khảo thử :-?
http://5giay.vn/showthread.php?t=1055509

<có sai j mod nhắc nhở nha, e edit, đừng del bài ^^>

Cái này mình thấy quảng cáo nhiều rồi ở mục mua bán của diễn đàn mình cũng có. Nhưng hình như HCM city mới có. Chất lượng thì chẳng biết đc đâu. Thế giới di động đang giảm giá mua pin 49% mua pin đấy cho lành

Posted via Mobile Device

vuvantuan59

Mình đã từng mua một cục như thế nhưng cục pin của mình 220 k cơ sài được 1 tuần thì gỡ ra sai cục pin zin ! CHẤT LƯỢNG XUỐNG RẤT NHANH !
Posted via Mobile Device

tienlp

Cái này mình thấy quảng cáo nhiều rồi ở mục mua bán của diễn đàn mình cũng có. Nhưng hình như HCM city mới có. Chất lượng thì chẳng biết đc đâu. Thế giới di động đang giảm giá mua pin 49% mua pin đấy cho lành

Posted via Mobile Device

pin zin thì cũng ok thôi, tại cái e quan tâm ở mấy cục pin kia là dung lượng của nó lớn hơn pin zin nhiều bác ạh :D

Mình đã từng mua một cục như thế nhưng cục pin của mình 220 k cơ sài được 1 tuần thì gỡ ra sai cục pin zin ! CHẤT LƯỢNG XUỐNG RẤT NHANH !
Posted via Mobile Device

ý bác là sao ạh ? lúc đầu dùng lâu nhưng về sau ko dc như thế nữa ? :-?

demo_13

thấy bảo sài mấy cục pin đấy thì phải mua thêm bộ sạc riêng cho em nó ko thì rất nhanh hết pin

Nynk_102

Thế giới di động đang giảm giá mua pin 49% mua pin đấy cho lành
Posted via Mobile Device
Đọc tin mà thèm , bên này pin tàu nó còn vặt nhau hơn trăm, dùng dc 3h nghe nhạc, hoặc 1 tiếng chát or lướt nét. vãi lúa
Posted via Mobile Device

tienlp

Vậy các bác cho em hỏi là có hãng thứ 3 nào uy tín có sx pin cho Nokia ko ? Em nghe nói có của Maxell thì phải ? :D

trunganh0412

Vậy các bác cho em hỏi là có hãng thứ 3 nào uy tín có sx pin cho Nokia ko ? Em nghe nói có của Maxell thì phải ? :D

to dang dung pin dung luong 1400 cho con N82 cua hang KCM trung quoc.Thay co website han hoi.Dung duoc 1 thang thay cung ok,mac du k dc lau hon pin zin la may.Minh chang biet pin hang thu 3 nao tot,dang dung cua KCM thay tot thj gjoj thjeu cho ban tham khao thoj.To mua 120k
Posted via Mobile Device

N99

Có rất nhiều hãng SX Pin ĐT cho Nokia chẳng hạn như: ASC, JSC, JMC, KMC... nói chung là chất lượng cũng tạm ổn, dùng khoảng 3 tháng thì OK lắm sau 3 tháng thì chất lượng xuống thấy rõ. Nhưng giá thì tốt lắm, ở các tiệm LK đtdđ ở 3/2 thì giá chỉ 65K thôi, còn vô tiệm thì nó hét tới 120K đó. Theo mình thì nên mua Pin Cty là tốt nhất.

ngoanrazor

Well-Known Member
Có rất nhiều hãng SX Pin ĐT cho Nokia chẳng hạn như: ASC, JSC, JMC, KMC... nói chung là chất lượng cũng tạm ổn, dùng khoảng 3 tháng thì OK lắm sau 3 tháng thì chất lượng xuống thấy rõ. Nhưng giá thì tốt lắm, ở các tiệm LK đtdđ ở 3/2 thì giá chỉ 65K thôi, còn vô tiệm thì nó hét tới 120K đó. Theo mình thì nên mua Pin Cty là tốt nhất.

Posted via Mobile Device
thôg thườg thì pin cty bao nhju tjền vậy pác

bluedragon0307

Posted via Mobile Device
thôg thườg thì pin cty bao nhju tjền vậy pác

Nếu bạn vào Care thì bất cứ pin của máy nào cung tầm 1t đến 1t1:-?? Mình nghe nó báo giá xong cạch luôn, ko bao giờ đến Care hỏi mua đồ nữa.

Bây giờ mình đang dùng 1 cục pin N73 mua ở chợ Trời giá 65k xài nửa năm rồi thấy vẫn tốt mặc dù dùng ko dc lâu như hàng zin.

binhseu

Bạn vào thegioiphukien.net mà tham khảo, mình cũng mua vài cục cho bạn bè và cho cả mình nên ông chủ quen rồi, toàn lấy giá hữu nghị :D, nhớ lần trc mua cục bl6f là 400k và cục bl5x 350k, hàng xịn nhé, đã kiểm tra rất rõ ràng và chất lượng cũng rất ok. Chứ lên Care nó hét toàn trên dưới 800k

Khoaaa

haha bất cứ cái gì cũng vậy hàng phụ kiện ko có giá nhất định đâu ,Vào cty mua vậy còn mắc đó. Nhà cô mình mở đt nè mình mua pin zin từ người bỏ mối có 50k 1 cục xài 2 tháng nay vẫn ngon như thường.
Nói nhỏ. Mấy hàng phụ kiện này chủ hàng có thể 1 ăn 1 hay 1 ăn 2 luôn đấy
i]Posted via Mobile Device[/i]

binhseu

Posted via Mobile Device vd nhu thang ban minh mua cai sac khan cap dung pin AA o tgdd 70k, ra thuonggiado 40k, ra cho troi mua 18k luon so van con dat, chi ban hang khu cho troi het 25k, minh ho lai 18k dong y luon moi so :)). Bon tgdd an day that...

Nynk_102

Posted via Mobile Device vd nhu thang ban minh mua cai sac khan cap dung pin AA o tgdd 70k, ra thuonggiado 40k, ra cho troi mua 18k luon so van con dat, chi ban hang khu cho troi het 25k, minh ho lai 18k dong y luon moi so :)). Bon tgdd an day that...
Rẻ quá, bên e nó hét 10đồng , khoảng 140k xiền việt ah. E vái dài
Posted via Mobile Device

bluedragon0307

Nói chung là pin nếu mua dc tầm giá 50 đến 70k thi có thể coi là giá đi buôn, còn nếu bạn mua tầm 20k trở lên là giá bán lẻ rồi. Mọi người có biết mấy cái bao da điện thoại dạng đút giá lấy hàng buôn bên TQ là bao nhiêu ko, chỉ 1 tệ thôi, tức là khoảng 6k. Thê mà bên mình bọn nó toàn chém 50 60k lận:|

longntt105

Gailio nói vậy chứ lúc đầu phải nói là rất ok . nhưng cỡ 2 tháng sau thì ....not ok nữa ....