• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG PIN CHO NOKIA

80704378

Cái này mình cũng nghe lâu rồi nhưng chưa thấy thông tin gì, có thể là đang trong quá trình nghiên cứu hoặc là đã thất bại rồi. Mới đây có 1 thông tin mình đọc được trên mạng là các kĩ sư của Nokia đang ứng dụng 1 công nghệ sạc pin mới. Đó là sử dụng sóng(bao gồm sóng vô tuyến và các loại sóng khác tồn tại trong không gian) để sạc pin, các DTDD sẽ được tích hợp chức năng này, nghĩa là máy đt của bạn khi để ở chế độ chờ sẽ luôn đc sạc bằng năng lượng của các loại sóng! Như vậy máy đt của bạn sẽ k phải trong tình trạng "Pin yếu" nữa và có thể giã từ cục sạc dt luôn! Đây quả là 1 thông tin đáng mừng nhưng đáng buồn là Nokia cho hay công nghê này có thể đến năm 2012 mới có thể áp dụng được, dù sao chúng ta cũng chờ xem sao

Cái này Palm Pre có rồi đó.

wquananhw123

Có bạn nào dùng E71 sử dụng 3G của mạng mobi cho mình hỏi 1 chút,là dùng 3G E71 pin kém hẳn,trước mình dùng pin được 3-4 ngày ( tính theo 24h/1 ngày ) nay dùng 3G chỉ được 1,5 ngày là phải sạc lại rồi,hình như dùng 3G tốn pin khủng khiếp,mình có online đọc tin tức,xem tivi 1 chút.

hhkkll

Có bạn nào dùng E71 sử dụng 3G của mạng mobi cho mình hỏi 1 chút,là dùng 3G E71 pin kém hẳn,trước mình dùng pin được 3-4 ngày ( tính theo 24h/1 ngày ) nay dùng 3G chỉ được 1,5 ngày là phải sạc lại rồi,hình như dùng 3G tốn pin khủng khiếp,mình có online đọc tin tức,xem tivi 1 chút.

Như vậ đúng rùi đó bạn.

backbedboy

thông thường nếu đúng pin zin xài cực tốt . Những quả pin THAH dù dung lượng cao nhưng khả năng cầm pin chưa chưa chắc tốt bằng,và điều nữa , pin zin cực kì trâu nếu dùng đúng cách , 1-2 năm mà vẫn chạy tốt,pin lô thì có mà đến đời cháu chắt , đừng ham mê mấy con số ghi ở ngoài

tiephien1

pin giờ ghi lộn xộn lắm, không đúng mah đâu.
mới có 1 phát minh đó là pin hạt nhân, nhỏ như đầu ngón tay,dung lượng gấp 1tr lần pin thường, dùng 5000 8-|8-|8-|8-|8-|
chắc là 1 cục dùng cho cả con cháu, chắt, chút chít .... nữa cũng không hêt =))=))=))
thông tin chi tiết xem tại đây

centos5f4vn

Bạn thử tham khảo và trao đổi việc dùng pin đúng cách ở đây xem:

Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=79432

thông thường nếu đúng pin zin xài cực tốt . Những quả pin THAH dù dung lượng cao nhưng khả năng cầm pin chưa chưa chắc tốt bằng,và điều nữa , pin zin cực kì trâu nếu dùng đúng cách , 1-2 năm mà vẫn chạy tốt,pin lô thì có mà đến đời cháu chắt , đừng ham mê mấy con số ghi ở ngoài

backbedboy

À, thì mấy cái cơ bản như sạc đầy rút ra, ko để quá lâu , không nghe nhạc , xem phim , chơi game khi đang sạc . Cắm sạc nguồn ổn định ,ko bật tắt dòng liên tục khi đang sạc pin...

the6600

chia sẻ

nói thật 98% pin TGDD đều là pin lô cả thoy:)
ai ko tin cầm viên pin zin của w950 950Mah đi mua xem có cục nào 950Mah ko hay toàn 900 hết^^

còn pin galilio này mình mua cho em 5700 (BP-5M) thì xài cũng hơn pin zin xíu thoy(wảng cáo dung lượng cao nhưng thực tế hầu như ko hơn pin zin mấy)
pin zin hồi đầu mình mua xài là 1 ngày rưỡi vọc
em này thêm đc tầm 3-4 tiếng so với pin zin là căng
ko như bác j nói ở trang 1 là xài đc 1 tuần bỏ ra xài pin zin "XUỐNG RẤT MAU" j j đó
^^ mình ko fải wảng cáo cho ngta mà đang xài nói cho anh em bik dzị thoy
tin tg hãng thứ 3 thì xài còn ko thì cứ tin tưởng Cty thứ 3 bán pin "zin" thoy^^
PS:pin em này có thể nói đẹp nhất trong các hãng thứ 3 mà mình từng biết như SCUD hay KTS j` j` á:D (ah nhắc tới pin SCUD gold quảng cáo pin dung lượng cao các máy khác mình ko biết nhưng pin BP-5M có 600Mah so với pin zin 900Mah hà:D ~~~>khỏi mua luôn)
ờ ờ thêm phát nữa là mình xài cũng đc gần 3 tháng òi. chưa thấy ố j` thay đổi mấy

Trước nay mình xài và kinh doanh rất nhiều loại Pin khác nhau và rút ra được 1 kinh nghiệm như sau:
1. Đừng bao giờ mua các loại Pin ko rõ nguồn gốc (galilio - keva chẳng hạn) toàn hàng Quảng Đông.
2. Đừng ham dung lượng cao mà chuốc họa vào thân vì dung lượng quảng cáo bao giờ cũng cao hơn dung lượng thực sự 25%
3. JSC,DTC,MMC,JMC... chất lượng bình thường phù hợp với cái giá của nó (30-50k/1pin tùy nơi) duy chỉ có JMC chính hãng (loại 1) là chất lượng hơn hẳn mấy chú còn lại.
4. Nên tìm mua Pin Zin chính hãng vì nó đáp ứng được tất cả các tiêu chuẩn về an toàn cũng như chất lượng cho dế yêu.
=> Một số người đăng tin trên diễn đàn và phóng đại chất lượng các loại Pin TQ (JSC, MMC, DTC, Galilio...) thực chất là những con buôn chuyên nhập lậu các loại Pin này nhằm tiêu thụ được hàng và chúng thu về lợi nhuận rất lớn từ việc này.
và xin thưa với các anh chị em rằng: tem chống hàng giả của Bộ Công An hay Viện Khoa Học Hình Sự đã và đang được là giả tràn lan trên thị trường với giá rất rẻ: 100VND/1tem. Chính vì thế, cho dù Pin có tem chống hàng giả nhưng ko có CO (chứng nhận nguồn gốc) và CQ (chứng nhận chất lượng) thì 99% là Pin giả, ko chất lượng và được nhập lậu từ TQ về.
- Chúc anh chị em luôn sáng suốt trước mọi mánh khóe của dân kinh doanh hàng lậu (hồi trước em cũng vậy>:)))
Cảm ơn đã đọc bài!