• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Samsung i8510 INNOV8

cless2010

ai có tai nghe zin của samsung I8510 thì post hình cho em coi nhe . Nhân tiện có bro nào chỉ giúp em cài giao diện tiếng việt vào lun nhe

binhseu

Mua ko mình bán cho nè !

Mình xài hàng xách chân, bạn nào cho hỏi cách cài tv cho em này nhỉ ?

congphuong89

Xin giup newbie

Em mua con i8510 được 2 tháng nhưng hôm nay tự nhiên bật máy lên thì không lên màn hinh lớn mà chỉ lên đến dòng chữ samsung innov8.Không lên đến màn hình lớn.vậy là lỗi gì.giờ cắm cap vào cũng không nhận nữa.Dã cài drive cho nó nhưng không được.Các bác giúp em với.hic

you2youto

sau 3 ngày sủ dụng mình có nhận xét:
Ưu điểm:
Thiết kế đep,nam tính,cơ chế trượt chắc chắn.
Chụp ảnh tuyệt vời.(8 megapixel mà) màu sắc trung thực,hình ảnh chi tiết.tuy máy chỉ được trang bị đèn LED nhưng theo đánh giá của mình là chấp nhận được( đối với điện thoại chụp hình)sáng hơn P1i.ở điều kiện thiếu sáng,khoảng cách dưới 1m vẫn cho hình ảnh đẹp
Nghe nhạc qua loa ngoài rất to (tuy nhiên chưa bằng mấy em điện thoại của bác Khang Hy bên Tàu) không hề bị rè, âm thanh trong trẻo...nói chung là hay.Nghe qua tai nghe bán kèm máy thì kém hơn P1i chút xíu.nhưng âm lượng lớn hơn.
Giao diện Symbian s60 3rd os 9.3 được Samsung gọt giũa lại đẹp và nuột nà hơn.
Sử dụng chuột quang lướt web rất tiện dụng,wifi tốt.
Màn hình 16 triệu màu hiển thị sắc nét.
Thời gian sử dụng pin thì mình chưa kết luận được nhưng mình cảm thấy hài lòng ( hàng mới về nên táy máy,mày mò liên tục,chup ảnh, nghe nhạc...pin vẫn được non 2 ngày). Chụp ảnh trong điều kiện thiếu sáng phải dùng đèn Flash,pin hao rất nhanh.
Tốc đọ xử lý tốt.
Nhược điểm
Màn hình dễ để lại vân tay.
Mình tìm 3 ngày rồi mà vẫn chưa thấy app,game,theme nào cả.lại mới nhận được tin buồn từ diễn đàn là em này không hack được.buồn quá!
Mình mua máy mới đập hộp mà muốn thay đổi phone lock nhập code 12345,0000,1111 không được.Bó tay.(Xin các bro chỉ giáo).
Tiện đây mình cũng thông báo tin buồn là mua sản phẩm vào thời gian này chẳng có khuyến mại gì cả,từ điển Lac Viet không,Vietmap không,cả thẻ nhớ cũng không.thà mua hàng xách tay còn hơn.mình chót mua rồi nên đành vậy.
Trên đây là 1 số kinh nghiệm của mình vừa để chia sẻ với anh em vừa để anh em giúp đỡ.Xin cảm ơn!

Default Password là 00000000 (tám số 0 bạn ạ SamSung Only)

kienluavang

Dùng samsung innov8 k cài đc soft,certificat error

nói k cài đc cũng k đúng nhưng chỉ cài đc rất ít soft rồi hiện dòng chữ này certificat error
contact the application supplier
e k hiểu máy mình đã hack gì chưa nữa .làm sao để cài vậy các bạn.mình mới dùng symban nên lạ lẫm quá

MinhThang

Manager
nói k cài đc cũng k đúng nhưng chỉ cài đc rất ít soft rồi hiện dòng chữ này certificat error
contact the application supplier
e k hiểu máy mình đã hack gì chưa nữa .làm sao để cài vậy các bạn.mình mới dùng symban nên lạ lẫm quá

Bạn muốn cài phần mềm ứng dụng thì phải Hackphone mới cài được, các lỗi báo thể hiện rõ điều này, các Topic Hack đã có tại BOX ứng dụng của V3, bạn sang đó tham khảo nhé.

kienluavang

có phải mấy bài đăng ký lấy file cer và key gì gì đó k bạn.chứ topic hack phone mình vào và tải HelloOX2.Unsigned rồi nhưng cũng k cài đc.

MinhThang

Manager
có phải mấy bài đăng ký lấy file cer và key gì gì đó k bạn.chứ topic hack phone mình vào và tải HelloOX2.Unsigned rồi nhưng cũng k cài đc.

Chính xác là Topic xin K3y đấy bạn vào đó yêu cầu anh em lấy hộ, sau khi có file cer thì bạn mới dùng nó để Sign cái HelloOX để Hack bạn nhé.

binhseu

Hackphone thành công xong muốn làm j cũng đc nhé, mà fw của bạn là ver bao nhiêu vậy ???

kienluavang

hỏi anh e samsung innov8 muốn kết nối{thành modem}GPRS cho pc vao mạng ạ

mình dùng samsung innov8 .cũng dùng symban nhưng Samsung PC Studio 7 để kết nối với pc.nhưng chưa biết cách vào GPRS .bạn nào chỉ giúp mình với .thanks

NguyenTu

Super V.I.P
mình dùng samsung innov8 .cũng dùng symban nhưng Samsung PC Studio 7 để kết nối với pc.nhưng chưa biết cách vào GPRS .bạn nào chỉ giúp mình với .thanks

Thành viên cấp 2 mà lập topic lung tung là sao??????X-(X-(X-(

binhseu

Mình chưa thử nhưng soft SS pc studio đấy hình như update fw còn khó nữa là những việc kia

lenhutnam

toi củng sài con i8510 lúc đầu củng nản lắm nhưng khi sing được thì cài được nhiều lắm bạn .toi sing tren máy tín.bạn phải lấy kay từ diển đàn trước.không khó đâu.(lenhutnam2906@yahoo.com.vn)cần cứ nhắn cho minh nhé? hoặc vào đây (xxx.com.vn)

Last edited by a moderator:

rosora

huhu , ai cứu em với , con i8510 của em tự nhien đang remove phần mềm cái cứng ngắc, em restart lại thì nó chạy chậm rì à, vào đến màn hình menu mà mất đến 3' >< , em dùng code 0228 để reset òi mà vẫn vậy à , định hard reset mà ko biết lock code, điền 0000 rùi 0000000 rùi 12345 đều ko đc ... em cài phần mềm trên ổ E cả , h phải làm sao hả mấy huynh , cứu ><

binhseu

May cho bạn là mình đã từng bị trường hợp như bạn. Nguyên nhân là do bạn đã remove 1 ứng dụng trong khi nó đang chạy ẩn, cái này đừng lo vì máy tuy chậm nhưng khi vẫn cho dùng chế độ mass memory, bạn cắm vào pc nhớ để show hiden files trên pc nhé, xong vào theo đường dẫn này: E/Private/10202dce. thấy có file sis nào thì delete hết đi, xong tắt máy khởi động lại là ok. Cái này rất nhiều người dùng SS Innov8 đã bị và chỉ còn nc 4mat, mà nhiều khi cũng ko 4mat đc. Đc nhớ thanks mình fat :D

rosora

Thế 4mat thì làm thế nào vậy bạn , mình ko thấy lệnh 4mat khi cắm máy vào PC ...tìm cái file private cũng ko có luôn ><

Kojiro

Super V.I.P
Thế 4mat thì làm thế nào vậy bạn , mình ko thấy lệnh 4mat khi cắm máy vào PC ...tìm cái file private cũng ko có luôn ><

Kết nối qua chế độ Usb, bật xem file ẩn trên PC lên bạn sẽ thấy thôi mà. Ko thì hack máy đi, xóa ngay trên điện thoại luôn.