• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG SAMSUNG SGH-i300x

PhamDung

Pin nuôi cho màn hình cảm ứng và thẻ nhớ (HDD) là chủ yếu mà. Nên tháo ra nó sẽ đở hao thật. Có máy làm thử xem sao :D

boyPDA

mình có một sư huynh vừa mới tháo ổ cứng của i300x ra khỏi máy,thật kinh khủng anh ấy xài điện thoại được tới 2 ngày luôn,đó là mới xài pin mỏng thôi đó,khi tháo ổ cứng ra máy vẫn hoạt động bình thường giống như chỉ tháo một ổ cứng từ máy vi tính thôi.

he!he!đúng rùi!máy mình đã bỏ ổ cứng rùi.vẫn chạy ngon lành và pin dùng đến 3 ngày lận(pin mỏng ấy),với lại có ổ cứng thì ngon thật nhưng với giá thẻ microSD bây giờ rất rẻ chỉ cần dùng 2 thẻ 1Gb là dư dùng,phần bộ nhớ trong máy chỉ hỗ trợ chay HDH thui o nên lưu vào dễ treo máy lém.Các bro thử xem!:D

lqulong

hihihi Nghe cũng hay thật! Nhưng mình thì không thich lắm, vì nói thật mình chọn cái i300x cũng chỉ vì "mê" cái HDD 4GB của nó thui, chứ còn thẻ nhớ, chỉ hỗ trợ tối đa có 512M hà.
Ah mà bạn BoyPDA, tháo ổ cứng ra có khó không vâỵ? Làm tại nhà có được không?

Chỉnh sửa cuối:

lqulong

SGH0-i300x_ Không unlock phím đươc!!!!!

Trưa nay trong lúc nghịch ngợm, tôi tháo pin ra định tìm cách gỡ bỏ HDD ( như bác thanhhoang đã nói) nhưng không dám, gắn pin lại, khởi động lên, nó thông báo như vậy:
"Your phone is running low on free storage space. Delete old or unused items to creat more space"
Góc trái thì là chữ "Unlock" nhưng ấn vô thì không có tác dụng gì hết, ấn bất kí phím nào hay tổ hợp phím vẫn không thấy có tác dụng. Tắt máy định hard reset cung không xong, vì phím bị khóa.
Bó tay luôn, xin các cao thủ chỉ giúp! :-?

IVI

"Your phone is running low on free storage space. Delete old or unused items to creat more space" báo máy bác bị đầy bộ nhớ máy rùi .Máy mình cũng đã bị một lần do cài nhiều soft quá, tốt nhất hardreset máy lại. Mình nhớ hardreset máy đâu có ảnh hưởng j đến unlock đâu, bác đã gắn pin vào mở máy lên được thì hardreset đâu có vấn đề j

lqulong

"Your phone is running low on free storage space. Delete old or unused items to creat more space" báo máy bác bị đầy bộ nhớ máy rùi .Máy mình cũng đã bị một lần do cài nhiều soft quá, tốt nhất hardreset máy lại. Mình nhớ hardreset máy đâu có ảnh hưởng j đến unlock đâu, bác đã gắn pin vào mở máy lên được thì hardreset đâu có vấn đề j

Vấn đề là chổ đó! Tôi không thể nào hardreset máy được, khi khởi động lên, tới chữ Windows MObile xong là...không thể làm gì được cả,không bấm phím nào được hết, cứ như là các phím bị...hư. mất tác dụng hết rồi hay sao ah, một lát sau trên màn hình thì hiện lên dòng chữ đó, bên góc trái có chữ UNLOCK, nhưng cũng bấm cũng không được, không phím nào có tác dụng cả, giống như tất cả các phím đều hư hết vây,phím tắt nguồn cũng không được luôn, chỉ có cách tắt máy duy nhất là...tháo pin, tôi thử rất nhiều lần rôì, kết quả đêù...bo tay! :(

IVI

Trùi cái này mình cũng bó tay luôn vì chưa bị qua bao giờ. Bác nào biết thì chỉ giúp bác lqulong cũng như đưa ra kinh nghiệm cho những bạn sau này nếu gặp phải vấn đề trên!

boyPDA

Trưa nay trong lúc nghịch ngợm, tôi tháo pin ra định tìm cách gỡ bỏ HDD ( như bác thanhhoang đã nói) nhưng không dám, gắn pin lại, khởi động lên, nó thông báo như vậy:
"Your phone is running low on free storage space. Delete old or unused items to creat more space"
Góc trái thì là chữ "Unlock" nhưng ấn vô thì không có tác dụng gì hết, ấn bất kí phím nào hay tổ hợp phím vẫn không thấy có tác dụng. Tắt máy định hard reset cung không xong, vì phím bị khóa.
Bó tay luôn, xin các cao thủ chỉ giúp! :-?

Theo mình nghĩ có lẽ máy của bạn bị lỗi HDH rùi.:( chỉ còn cách flash lại HDH thui.Hic xài i300x là vậy đó.phải nâng như trứng và hứng như hoa mới được(HDD mặc dầu nhận thấy o cần thiết lắm nhưng do nhà sx đã mặc định nên mọi thao tác chuyển file hoặc kết nối máy tính đều cần đến HDD nếu o có sẽ o thể thực hiện được)

boyPDA

hihihi Nghe cũng hay thật! Nhưng mình thì không thich lắm, vì nói thật mình chọn cái i300x cũng chỉ vì "mê" cái HDD 4GB của nó thui, chứ còn thẻ nhớ, chỉ hỗ trợ tối đa có 512M hà.
Ah mà bạn BoyPDA, tháo ổ cứng ra có khó không vâỵ? Làm tại nhà có được không?

Máy i300x hỗ trợ thẻ nhớ 1Gb lận bạn à!mình đã sd rất tốt đây.Mọi thao tác phần cứng đều phải có chuyên gia.Máy không sd ổ cứng hay thật nhưng có lỗi rất lớn là o thể kết nối máy tính hay chuyển file qua bluetooth được.Mình nghĩ là o nên thử vì sẽ mất quyền bảo hành từ chính hãng và tất cả các sửa chữa qua chính hãng đều cắt cổ hết bạn à!Hic:( Có khi có nhiều lỗi tưởng như đơn giản nhưng giá của nó sau khi sử chữa mà chỉ càn bù một khoảng nhỏ củng đủ mua 1 máy i300x mới khác.:((

lqulong

Theo mình nghĩ có lẽ máy của bạn bị lỗi HDH rùi.:( chỉ còn cách flash lại HDH thui.Hic xài i300x là vậy đó.phải nâng như trứng và hứng như hoa mới được(HDD mặc dầu nhận thấy o cần thiết lắm nhưng do nhà sx đã mặc định nên mọi thao tác chuyển file hoặc kết nối máy tính đều cần đến HDD nếu o có sẽ o thể thực hiện được)
Tôi đem đi bảo hành rồi. Đúng là nó bị hư hệ điều hành, ah tôi cũng tháo bỏ HDD nhưng hình như cũng không tiết kiệm pin được mấy thì phải, nhưng có bất lợi là khi pin yếu hay kết nối vối máy tính đều hỏi HDD, cũng không ảnh hưởng lắm nhưng phiền phức....

lqulong

Máy i300x hỗ trợ thẻ nhớ 1Gb lận bạn à!mình đã sd rất tốt đây.Mọi thao tác phần cứng đều phải có chuyên gia.Máy không sd ổ cứng hay thật nhưng có lỗi rất lớn là o thể kết nối máy tính hay chuyển file qua bluetooth được.Mình nghĩ là o nên thử vì sẽ mất quyền bảo hành từ chính hãng và tất cả các sửa chữa qua chính hãng đều cắt cổ hết bạn à!Hic:( Có khi có nhiều lỗi tưởng như đơn giản nhưng giá của nó sau khi sử chữa mà chỉ càn bù một khoảng nhỏ củng đủ mua 1 máy i300x mới khác.:((

Hehehe...Tôi đã đến chổ bảo hành để tháo HDD ra rôì, kết nối vối máy tính qua ActiveSync thì được, chứ còn qua USB thì không, hihiih chỉ có thể dùng dầu đọc thẻ nhớ thôi, còn gửi qua Bluetooth thì chưa thử. Ah, hiih cám ơn bạn nghen, mình dùng thẻ nhớ 1 Gb thấy vẫn tốt!

boyPDA

java cho i300x???

có bác nào cài thành công phần mềm java cho samsung i300x chưa ạ?có thể chỉ giúp mình với!thank's nhiều!=D>

boyPDA

các vấn đề về registry cho i300x!

em đang sử dụng samsung SGH-I300x.Nhưng em không rành lắm về vấn đề chỉnh sửa registry cho máy.Bác nào có kinh nghiệm về mặt nì mong chỉ bảo hộ em với!=D>.Hay có thể post lên bài viết về registry cho mọi người cùng ngâm cứu không ạ?thanks các bác nhiều lém!:p

lqulong

em đang sử dụng samsung SGH-I300x.Nhưng em không rành lắm về vấn đề chỉnh sửa registry cho máy.Bác nào có kinh nghiệm về mặt nì mong chỉ bảo hộ em với!=D>.Hay có thể post lên bài viết về registry cho mọi người cùng ngâm cứu không ạ?thanks các bác nhiều lém!:p
Tốt nhất là bác dùng chương trình backup manager ( đã có trên diễn đàn) để backup registry trước, sau đó thì...tha hồ mà phá, nếu có vấn đề gì, chỉ việc restore lại là xong,,,, :D

tena

Bác cài MobileConfig 1.1 Beta Version chưa? Chương trình này cũng có thể chỉnh sửa được một số thiết lập mặc định của máy đấy.
Về chỉnh registry, tham khảo chương trình TotalCmD/CE của Ghisler nhé!!!

lqulong

Bác cài MobileConfig 1.1 Beta Version chưa? Chương trình này cũng có thể chỉnh sửa được một số thiết lập mặc định của máy đấy.
Về chỉnh registry, tham khảo chương trình TotalCmD/CE của Ghisler nhé!!!
Total Commander làm sao mà chuyên nghiệp bằng phần mềm chuyên chỉnh sửa Registry là PHM Registry Editor, :D nhưng mà vấn đề chính mà bác boyPDA muốn là có một tài liệu chi tiết, rõ ràng về Registry kìa, mình cũng mù tịt về chuyện này, bác nào có kinh nghiệm cũng như những "thủ thuật" về Registry thì bày cho anh em với!

MaDemCT

Xin chỉ mình SET GPRS cho SS i300x mình sài Viettel.

Mình đã soạn tin nhắn gởi đến tổng đài nhưng nó nói máy mình mới chưa có trong hệ thống của nó.Gọi điện thoại nói trực tiếp thì nó hứa sẽ gởi cấu hình cài đặt qua mail cho mình nhưng đã 2 ngày rồi không thấy tâm hơi gì cả, trong forum có bạn nào sử dụng i300x làm ơn giúp mình nhé.Hiện tại mình đang sài Viettel.Nếu bạn nào sử dụng mạng Mobi or Vina thì xin chia sẽ nhé. Mình rất cảm ơn.:D

tena

Mình đã soạn tin nhắn gởi đến tổng đài nhưng nó nói máy mình mới chưa có trong hệ thống của nó.Gọi điện thoại nói trực tiếp thì nó hứa sẽ gởi cấu hình cài đặt qua mail cho mình nhưng đã 2 ngày rồi không thấy tâm hơi gì cả, trong forum có bạn nào sử dụng i300x làm ơn giúp mình nhé.Hiện tại mình đang sài Viettel.Nếu bạn nào sử dụng mạng Mobi or Vina thì xin chia sẽ nhé. Mình rất cảm ơn.:D
Mời bạn vào đây để xem nhé!!! Mình đã cài cho i300x:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=487&page=20

tena

Cáp cho i300x

Bác Long à, cho em hỏi lạc đề một chút nhé, cáp dữ liệu cho i300 có tên hay mã không nhỉ??? Nó có dùng chung được với cáp của máy samsung nào khác không??? Vì em hỏi cáp i300 ở đâu cũng lắc đầu. Chán thật.

lqulong

Bác Long à, cho em hỏi lạc đề một chút nhé, cáp dữ liệu cho i300 có tên hay mã không nhỉ??? Nó có dùng chung được với cáp của máy samsung nào khác không??? Vì em hỏi cáp i300 ở đâu cũng lắc đầu. Chán thật.
Có phải cáp kết nối i300 với máy tính không bạn? Bạn thử ra chỗ trung tâm bảo hành của SamSung thử coi sao ( số 10 Phạm Ngọc Thạch, Q.1, tp HCM), chắc là có đó bạn, còn việc nó có dùng chung với loại máy nào khác của SamSung hay không thì thật tình tôi không biết!