• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Sony Ericsson Satio

jackpham

Một chiếc Sony Ericsson Satio màu đỏ Bordeaux đã được rao bán tại Việt Nam với giá 15,5 triệu đồng.

Các bạn vào đây thảo luận sử dụng Sony Ericsson Satio nhé!

Ngoài máy ảnh 12 "chấm", Sony Ericsson Satio còn sở hữu đèn flash Xenon và khả năng lấy nét bằng tay trên màn hình cảm ứng. Máy chạy trên hệ điều hành Symbian S60 phiên bản 5, màn hình cảm ứng 3,5 inch, độ phân giải lên tới 360 x 640 pixel. Satio hỗ trợ các kết nối 3G/HSDPA, Wi-Fi, GPS và nhiều nhiều ứng dụng giải trí, kết nối mạng xã hội.

N99

Mình chưa thấy ngoài đời nhưng trong ảnh thì mặt sau của máy xấu quá. Vả lại SE chưa bao giờ có máy nào dùng SYM cả, giờ ra SYM thì ... ko biết có như Nokia ko.

tuancao85

nhìn hoành tráng quá.đúng là sony có khác.nếu có tiền thì óanh em này về sài lun.đỉnh quá

anhky

Mình rất thix thiết kế này :)rất thời trang, ko biết chip xử lí thế nào ?+

cucucu

Mình chưa thấy ngoài đời nhưng trong ảnh thì mặt sau của máy xấu quá. Vả lại SE chưa bao giờ có máy nào dùng SYM cả, giờ ra SYM thì ... ko biết có như Nokia ko.
xem lại nhé bạn! SE đã có rất nhiều dòng sử dụng SYM UIQ đó! nói chưa có dòng nào là ko chính xác rồi!

N99

xem lại nhé bạn! SE đã có rất nhiều dòng sử dụng SYM UIQ đó! nói chưa có dòng nào là ko chính xác rồi!

Mình nói là dùng SYM OS mà, UIQ ở đâu chứ? Bạn đọc kỹ lại xem có chữ UIQ ko.

anhtuan206

Mình nói là dùng SYM OS mà, UIQ ở đâu chứ? Bạn đọc kỹ lại xem có chữ UIQ ko.

sao kỳ vậy 2 bạn này sao phải tranh luận vấn đề đó nhỉ?mình thấy bạn N99 viết cũng ko có dòng Sym os đằng sau đâu.mà sony có sym UIQ mà,mình đang dùng cả P1i đây.sử dụng HDH UIQ này,nhưng HDH này bây giờ không được phát triển nữa nên ít pm.Satio cải thiện dùng sym giống nokia là rất đúng đắn nhỉ?:D

ho4ng07

nhưng con này đắt lắm . tuy chưa có giá chính thức ở việt nam nhưng nghe nói cũng phải 16->17tr :(

N99

Lần đầu tiên ra SYM ko biết SE có được như Nokia ko nữa. Vấn đề này chắc phải vài tháng mới có câu trả lời.

nguyenpa

Super V.I.P
Nhìn cũng thích, nhưng vì sony sẽ ko bào giờ mua máy mới đầu :), chắc sẽ ko hổ trợ bằng Nokia đâu, giống như sámung I8910 HD :)

anhky

Vì cấu hình Satio thì thấy ổn rồi, nhưng nên chôn cái nào giữ N97 N900 va Satio ????????

nhưng con này đắt lắm . tuy chưa có giá chính thức ở việt nam nhưng nghe nói cũng phải 16->17tr :(

Cho mình hỏi bạn mua cái máy ảnh 12 chấm thì hết nhiu tiền rồi? Giá đó là OK rồi, nhưng dành cho Đại gia thôi, chứ SinhVien như mình thì bó tay 8-|

Last edited by a moderator:

huynh_duy999

hix , em mới rước 1 em satio về , nhưng do trình độ cùi bắp quá nên ko biết hack máy để cài ứng dụng này nọ . Có bác nào biết ko ??? chỉ em với . Àh mà em này có thể dun2g chung các phần mềm với 5800 và N97 đc ko các bác ???

nickyblack

cho E hỏi con SONY ERICSSON SATIO U1 nó chạy hệ điền hành s60v5 thì dùng các phần mềm chung đuôi SIs của 5800 và n97 k hay là đuôi # E định mua con này hoặc n900 đợi con n900 lâu quá đi

Chỉnh sửa cuối:

jim3858681

cho E hỏi con SONY ERICSSON SATIO U1 nó chạy hệ điền hành s60v5 thì dùng các phần mềm chung đuôi SIs của 5800 và n97 k hay là đuôi # E định mua con này hoặc n900 đợi con n900 lâu quá đi

xài chung luôn đó bạn ah`

hakudo2408

hì đợi em này vài tháng cho nó xuống vài trăm k rồi chọn kỹ xem nên mua X6 hay Satio xong xin các cụ tiền để rước em nó về :X:X:X

huyphong7722

hix , em mới rước 1 em satio về , nhưng do trình độ cùi bắp quá nên ko biết hack máy để cài ứng dụng này nọ . Có bác nào biết ko ??? chỉ em với . Àh mà em này có thể dun2g chung các phần mềm với 5800 và N97 đc ko các bác ???
bạn vào diễn đàn TINHTẾ rồi vào mục :hackphone (Ai giúp mình hackphone con Satio của Sony Ericsson)thì bạn sẽ làm được thôi,đơn giản lắm,nếu thành công thì cho tôi biết nhé.

titanworm

nếu k quan tâm về vấn đề chụp hình và nhạc nhẽo lắm thì với giá đó mua con HTC touch pro 2 xài ngon hơn