• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Sony Ericsson Satio

taituphongluu

Vì cấu hình Satio thì thấy ổn rồi, nhưng nên chôn cái nào giữ N97 N900 va Satio ????????

Cho mình hỏi bạn mua cái máy ảnh 12 chấm thì hết nhiu tiền rồi? Giá đó là OK rồi, nhưng dành cho Đại gia thôi, chứ SinhVien như mình thì bó tay 8-|

Mình ko biết định nghĩa của 2 từ Đại Gia là nhu thế nào nhưng mình dám khẳng định vs bạn là những con phone mà bạn nói ở trên ko dành cho đại gia đâu...mình đang du học ở Sing...mình thấy bọn nhóc cấp 2 cấp 3 bên này cầm N97, Satio, iPhone là chuyện bình thường mà:D...vs lại giá của nó cũng đâu có đắt lắm đâu bạn...Đại Gia phải dùng bét nhất là 8800 của Nokia rồi Vertu, mobiado cơ...đừng dùng sai từ nữa bạn nhé...mà mình nghe phong phanh là Nokia sẽ ko đưa N900 về vn thì phải...ko biết nó có tung vào thị trường Sing ko nữa...:((

Nếu bạn muốn đt cho công việc thì bạn có thể chọn N900 vì theo như mình biết, nó có thể chạy đa nhiệm rất wonderful...1 lúc chạy đc 30 ứng dụng n more...
Nếu bạn thích mạng xã hội và giải trí thì bạn nên chọn N97 nhưng đừng mua N97 ở vn bạn nhé...nó sẽ bị lỗi xước camera đó (hình như là lô hàng nó nhập vào vn thường là hàng có lỗi thì phải?)...mình và thằng bạn mua N97 cùng 1 lúc nhưng nó mua ở vn còn mình thì mua ở bên này...2 thằng nổi tiếng cưng máy cò hơn là cưng người yêu...vậy mà máy mình (giờ thằng e mình đang dùng ở vn) thì vẫn còn ok nhưng máy nó thì bị cước lên xước xuống nhìn tội cực:(:((...cho nên mình nghĩ là bạn nên đặt hàng về còn tốt hơn là mua N97 ở vn...
Còn nếu bạn thích giải trí, fashion thì nên chọn satio:D
Còn nếu bạn muốn đẳng cấp là mãi mãi thì hãy chọn iPhone nhé...

Mình ko biết ý kiến mọi người như thế nào chứ các loại đt của mình thì mình vẫn thích iPhone hơn...hihi...còn Satio thì vừa take nó đc 1 tuần nên chưa check đc j cả...

vndichoi

em vừa tậu được chú satio này (xách tay thôi..he..he..), xài thấy tính năng cũng được, hơi bị đơn giản (do trước đây em xài samsung i8k), em chưa cài ứng dụng nhiều, nhưng thấy có lỗi là khi đổi giao diện máy liên tục thì hay bị treo máy, phải đưa về tình trạng xuất xưởng đó...phiên bản phần mềm là 1218-9500_R1BB041.
còn lại em đang test tiếp, sẽ đưa ý kiến nữa...

bqqhuy

Cũng vừa tậu hôm qua, phiên bản EURO xách tay. Ngon, chạy mượt. CPU xử lý nhanh (hơn thằng N97 :)) ).

Đúng là mới có thông báo lỗi là dễ gây treo máy do lỗi firmware. Đang chờ ra bản Update để fix. Chụp hình khá ngon :D GPS ổn, kết nối 3G tốt. Nói chung mọi thứ đều tốt trừ 3 điểm trừ:
- Màn hình và vỏ dễ lưu vân tay, nhanh bám bụi.
- Firmware lỗi :|
- Nhiều phần mềm ko tương thích do phần cứng :(( (Như Skyfire ko chạy đc).
Đc cái Vietmap chạy rất tốt :D he he :D

vndichoi

Vietmap của bác bqqhuy xài có cr***k không vậy bác? đã có firmware mới rồi đó có bác nào up được chưa? chia sẻ em biết với

moscow0909

Mình ko biết định nghĩa của 2 từ Đại Gia là nhu thế nào nhưng mình dám khẳng định vs bạn là những con phone mà bạn nói ở trên ko dành cho đại gia đâu...mình đang du học ở Sing...mình thấy bọn nhóc cấp 2 cấp 3 bên này cầm N97, Satio, iPhone là chuyện bình thường mà:D...vs lại giá của nó cũng đâu có đắt lắm đâu bạn...Đại Gia phải dùng bét nhất là 8800 của Nokia rồi Vertu, mobiado cơ...đừng dùng sai từ nữa bạn nhé...mà mình nghe phong phanh là Nokia sẽ ko đưa N900 về vn thì phải...ko biết nó có tung vào thị trường Sing ko nữa...:((

Nếu bạn muốn đt cho công việc thì bạn có thể chọn N900 vì theo như mình biết, nó có thể chạy đa nhiệm rất wonderful...1 lúc chạy đc 30 ứng dụng n more...
Nếu bạn thích mạng xã hội và giải trí thì bạn nên chọn N97 nhưng đừng mua N97 ở vn bạn nhé...nó sẽ bị lỗi xước camera đó (hình như là lô hàng nó nhập vào vn thường là hàng có lỗi thì phải?)...mình và thằng bạn mua N97 cùng 1 lúc nhưng nó mua ở vn còn mình thì mua ở bên này...2 thằng nổi tiếng cưng máy cò hơn là cưng người yêu...vậy mà máy mình (giờ thằng e mình đang dùng ở vn) thì vẫn còn ok nhưng máy nó thì bị cước lên xước xuống nhìn tội cực:(:((...cho nên mình nghĩ là bạn nên đặt hàng về còn tốt hơn là mua N97 ở vn...
Còn nếu bạn thích giải trí, fashion thì nên chọn satio:D
Còn nếu bạn muốn đẳng cấp là mãi mãi thì hãy chọn iPhone nhé...

Mình ko biết ý kiến mọi người như thế nào chứ các loại đt của mình thì mình vẫn thích iPhone hơn...hihi...còn Satio thì vừa take nó đc 1 tuần nên chưa check đc j cả...

bạn ơi mình đang dùng N97 sách tay tiêu chuẩn EU mang từ Đức về ( made in Finland ) thế mà vẫn xước ông kính ,viền bao quanh bàn phím thi đang có dấu hiệu nham nhở ,nút chụp ảnh thì mờ hết rồi .nói chung không xứng đáng với số tiền bỏ ra .nhưng cũng chẳng biết dùng gì bây giờ Iphone thì đỉnh thật nhưng mà tối tối trước khi lên giường lại phải sạc Pin cũng ngại ,anh mình cũng vừa bán đi xong cũng đang tìm mà không biết dùng con gì bây giờ đang nhắm chú ss Omnia HD không biết ai dùng rồi cho ý kiến nhỉ.

huyphong7722

satio đã có phần mềm R1CA037 rồi đấy các bạn,khắc phục tình trạng chạy chậm và treo máy,mình đã cài vào 1 tuần nay nó chạy ổn định lắm đấy.=D>=D>=D>

gizz143

mấy bạn giúp mình check imei con satio này,em check ở web nó ko có hiện thông tin gì hết,số imei là 356810031036611,thanks các bạn nhìu,mình mua ở tiệm ngta nói satio mới wá nên web check imei ko có,em sợ mua nhằm máy giả

metalkidtlo

Nói chung em Satio này làm tôi có phần hơn thất vọng.
Ngoài thiết kế đẹp, đơn giản nhưng độc đáo, cá tính với không quá nhiều điểm nhấn - đúng phong cách của SE. Tuy nhiên có một điểm trừ trong thiết kế của SE đó là vỏ nhựa của Satio trông hơi đểu đểu, cầm không đằm tay.

Ưu điểm: Dễ sử dụng, chẳng phải mày mò gì nhiều, cảm ứng tốt, camera 12.1, thiết kế mạnh mẽ và cá tính.
Nhược điểm: Ngoài Kamera 12.1 ra, các tính năng quá bình thường so với mong đợi, không có được những cái mới để người dùng có thể khám phá và trải nghiệm.

metalkidtlo

Nói chung mua con này về bạn sẽ sớm có cảm giác hối tiếc. Pin quá yếu, dùng mà hay nghịch ngợm lung tung thì chắc không được một ngày.
Với lại cách quản lý tập tin của nó quá ư là củ chuối, hơi stupid, đôi lúc thấy bực hết cả mình.Tôi không rõ chỉ có mỗi Satio là như thế hay là tất cả các máy chạy HĐH Sym đều như thế vì trước tới giờ tôi chưa dùng một con máy hệ Sym nào. Mà phần mềm của em này thì đúng là đang còn vô số lỗi, thỉnh thoảng lại đơ máy mà chẳng vì lí do gì.
Tính năng thì không có gì nổi trội. Chỉ kết cái thiết kế và Camera 12.1.

thaihanhuyen

Mình thấy satio xài good đó chứ pin yếu thật nhưng cũng ko đến nỗi ko dc 1 ngày đâu bạn ơi .mà tiện cho mình hỏi là có ai loa ngoài bị rè khi mở to ko và có cách gì khắc phục ko mình toàn phải để âm lượng nhỏ nên chả nghe dc khi người ta gọi đến.

N99

Mình thấy satio xài good đó chứ pin yếu thật nhưng cũng ko đến nỗi ko dc 1 ngày đâu bạn ơi .mà tiện cho mình hỏi là có ai loa ngoài bị rè khi mở to ko và có cách gì khắc phục ko mình toàn phải để âm lượng nhỏ nên chả nghe dc khi người ta gọi đến.

Đó là loa bạn hị hư rồi ko khắc phục được đâu chỉ đem thay thôi.

thaihanhuyen

Đó là loa bạn hị hư rồi ko khắc phục được đâu chỉ đem thay thôi.

EM CẢM ƠN ANH .MÀ ANH CÓ BÍT GIÁ CẢ THAY LOA SAO KO CHO EM BÍT ĐỂ CÒN CHUẨN BỊ

Đừng viết IN HOA nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

huyphong7722

có bạn nào thử chụp hình buổi tối chưa vậy,sao tôi chụp để chế độ (loại bỏ mắt đỏ)chụp xong xem lại 2 con mắt đỏ chói,thấy ghê quá.

phiphong_78

ban nao da hack duoc rui chi minh voi. cam on nhieu. xin loi minh ko viet tieng viet duoc.
minh hack duoc roi van de la may cua ban ver bao nhieu?neu la ver cu thi ban hack bang heloox2v202 nhé.con ver moi thi hinh nhu chua hack dc ban ah.may minh minh hack ver cu roi moi nâng lên ver R2AK006

Chỉnh sửa cuối:

phiphong_78

các bác cho em hoi,sao máy em chup anh xong vào phần anh chup trong media lai ko thấy hien anh nhi?muốn xem anh cú phai vào thẻ nhớ xem tưng cái chán chết!có ai bi như vây ko ?