• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG X-PLORE

vnpt1706

đây là cách đọc được chữ "có bỏ dấu" ,định dạng *txt , *doc ,hoặc các foder trong X-Plore .Các bạn xem hình
Mặc định X-Plore không đọc được

By nvtlthn

By nvtlthn

Cách làm như sau:(làm theo mình nhé!)
vào Menu - tool - About bấm 800 (nếu chú ý sẽ thấy giao diện nó hơi khác 1 chút)

By nvtlthn

By nvtlthn

và đây là kết quả nè! đọc được tất cả đấy (cách này lúc trước mình xài trên N82 ,tưởng đâu UIQ không được thử ok luôn)

Trình bài thì thấy lâu vậy chứ làm thì mau lắm!​

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Hihi, thanks vnpt nhìu nhe :D:D:D. Cái này giống nhập KKK cho nó wé :p:p:p

P/S: giao diện mới hơi dẹp dẹp, khó nhìn wá

NokuaN70

Well-Known Member
Nói chính xác là bấm 800, sau khi bấm để test thử bấm 900. Sử dụng dc cho Profimail để đọc mail có dấu luôn, chỉ có Jukebox thì kg có kết quả.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
À mình nhầm ở chỗ bấm 900 để test, chỉ có tác dụng trên S60, còn trên UIQ thì kg còn.

Posted via Mobile Device[/i

CongVoi

Super V.I.P
muốn trở về ban đầu thì làm sao hả bác?

Để như thế có ảnh hưởng gì đến hoà bình đâu mà phải trở về lúc đầu hả bạn.Ko thích thì cứ để như thế Phòng.Thừa còn hơn thiếu mà :D

shadow141206

Để như thế có ảnh hưởng gì đến hoà bình đâu mà phải trở về lúc đầu hả bạn.Ko thích thì cứ để như thế Phòng.Thừa còn hơn thiếu mà :D

Cái này làm cho màn hình hơi là lạ, chắc nhiều bạn không wen xài (như em) ! Muốn trở về như cũ thì chỉ cần làm y chang như bước chuyển đổi vậy, tức là nhập lại 800 vào about là đc rồi :D

CongVoi

Super V.I.P
Cái này làm cho màn hình hơi là lạ, chắc nhiều bạn không wen xài (như em) ! Muốn trở về như cũ thì chỉ cần làm y chang như bước chuyển đổi vậy, tức là nhập lại 800 vào about là đc rồi :D

Hehe chắc đợi bản VH ra là dùng mới ngon =))

demonntl

Active Member
tại e xài front kiểu của trang nước ngoài post nên bị lỗi font