• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG X-PLORE

lehainam

đây là cách đọc được chữ "có bỏ dấu" ,định dạng *txt , *doc ,hoặc các foder trong X-Plore .Các bạn xem hình
Mặc định X-Plore không đọc được

By nvtlthn

By nvtlthn

Cách làm như sau:(làm theo mình nhé!)
vào Menu - tool - About bấm 800 (nếu chú ý sẽ thấy giao diện nó hơi khác 1 chút)

By nvtlthn

By nvtlthn

và đây là kết quả nè! đọc được tất cả đấy (cách này lúc trước mình xài trên N82 ,tưởng đâu UIQ không được thử ok luôn)

Trình bài thì thấy lâu vậy chứ làm thì mau lắm!​

cảm ơn bác rất nhiều

Nguyen_Minh

Nen/gỉai nén bằng xplore thì chọn flie cần nén→menu→zip rồi hiện ra move zip và copy zip thì hai cái này khác gì nhau và khi em ấn vào 1 trong hai thì nó hiện ra dấu tích bên trái tên file. Sau đó thì còn làm gì nữa các anh?
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Copy zip thì sau khi nén lại nó vẫn giữ lại file gốc, còn Move zip thì không nhé, nó nén luôn file gốc. Việc còn lại là click vào Menu/Select, nếu muốn Rename file zip lại thì Rename, không thì chọn Ok để quá trình nén file thực hiện thôi.
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Thế đó là nén file. Nếu gải nén thì làm thế nào các anh?
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Click vào file cần giải nén, X-plorer nó sẽ mở file đó ra, sau đó chọn file cần giải nén bấm Menu/Extract to, chọn thư mục để lưu file giải nén, Ok nữa là xong. Nếu muốn giải nén cả thư mục thì đánh dấu chọn trước thư mục cần giải nén nhé.
Posted via Mobile Device

dengrumingzi

Dùng lâu P990i, lang thang mãi trong diễn đàn mà hôm nay mới phát hiện ra cái này tuyệt vời quá, ngày xưa cũng tự mày mò mà không được. Vì mình thường xuyên đọc văn bản hỗ trợ công tác văn phòng trên P990i nên rất cần chức năng đọc nhanh có dấu trên xplore. Mở bình thường nhiều khi rất lâu. Thanks!

Nguyen_Minh

Cái này chắc cũng như chức năng dùng font hệ thống ấy anh nhỉ
Posted via Mobile Device

nguyendoanto

Cái này chắc cũng như chức năng dùng font hệ thống ấy anh nhỉ
Posted via Mobile Device
cũng như vậy thôi. nhưng bản 1.34 để đọc được tiếng việt thì cách bấm 800 ko còn dùng được nữa, phải vào menu/ tool/ confi.;/ click vào use system/ fonts thì sẽ đựoc
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

cũng như vậy thôi. nhưng bản 1.34 để đọc được tiếng việt thì cách bấm 800 ko còn dùng được nữa, phải vào menu/ tool/ confi.;/ click vào use system/ fonts thì sẽ đựoc
Posted via Mobile Device

1.34 dùng ok anh ạ. Em đã thử rồi. No problem

Posted via Mobile Device

nguyendoanto

1.34 dùng ok anh ạ. Em đã thử rồi. No problem

Posted via Mobile Device

hôm nay vọoc bản 1.34 thấy có cái mới là khi mình giữ cái bút trên màn hình khỏang 2 giây là nó hiện ra cái vòng tròn có 4- 5 lựa chọn cho mình. cái này phin bản trưoớc ko có

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

hôm nay vọoc bản 1.34 thấy có cái mới là khi mình giữ cái bút trên màn hình khỏang 2 giây là nó hiện ra cái vòng tròn có 4- 5 lựa chọn cho mình. cái này phin bản trưoớc ko có

Posted via Mobile Device

Trời. cái này bây giờ ông anh mới biết sao? Em tìm ra ngay ngày đầu tiên có 1.34