• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN THẮC MẮC VỀ FONTS CHO SP

tuantuti

mình chỉ các bạn này, muốn cài chương trình vào máy thì phải apps unlock nó trước. các máy Excalibur/TMobile Dash/HTC S620 chạy WM6 thì dùng trình SDA_ApplicationUnlock mà mình đính kèm mà unlock nhé. cứ chạy cái file rồi nó báo successful là xong.

còn font tiếng việt thì mình cài cái Font_WM5 của bác kiet_xu đã post, chạy ngon lắm, chỉ có cái font chữ nhỏ (hình như nó chỉnh lại toàn bộ font chữ của cái phone nên chỗ nào cũng nhỏ, ngay cả trong các menu phụ). sau khi cài thì restart lại máy.

spro

Bác nào có từ điển Anh Việt cho Sp không ạ? em đang dùng con C720W .. hic hic không có từ điển dùng bất tiện quá.

cu_zin

Nhờ bác KietXu giúp

Theo bác nói:
"Bạn thử dùng phần mềm Registry để unlock máy thử xem. Mình hồi trước cũng ko cài được font TV nhưng sau khi unlock máy lại đc.Bạn đọc xem các phương pháp unlock Dopod C270w bằng registry trong forum thử xem. Còn con Dopod 577w của mình unlock bằng cách sau, bạn xem thử:
vào registry
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies]
"0000101b"=dword:1"

Em vào regedit con Dopod 577w máy em không thấy có
0000101b
Bác có thể hướng dẫn kỹ hơn được không?
Mail của em: cu_zin@yahoo.com
Theo đường dẫn này: [HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies]
Có:
00001001
00001005
00001006
00001007
00001008
00001009
0000100b
0000100c
0000100d
0000100e
0000100f
00001011
00001017
00001018
00001019
0000101d
0000101e
0000101f
00001020
00001021
00001023
00001024
00001025
Unlock xong có bị khóa sim, khóa máy không anh?
Có bắt phải up rom không?
Nếu em không muốn up rom có được không?
Vào cái gì để thay đổi giá trị của reg?
Em cài những font tiếng việt nói ở trên ko được!Em cài một số phần mềm cho WM 5.0 không được!

kiet_xu

Nếu không có thông số 0000101b thì bạn phải thêm thông số đó vào. Bạn vào registry chọn "add new value" rồi sau đó cho giá trị dword là 1. Khởi động lại máy.
Bạn yên tâm, unlock này không bị khoá sim, khoá máy và không bắt phải up ROM. Nếu bạn muốn up ROM cũng phải qua quá trình unlock này
Việc bạn không cài được soft hay font TV cũng là do bạn chưa unlock máy thôi. Trước đây dùng máy mình cũng gặp như vậy và phải unlock máy mới cài được soft.

cu_zin

Mình thử làm theo hướng dẫn của bạn kietxu mà không được.
Vào Menu\1-New value\3-DWORD\
Sau đó nó ra
Value name:
Mình thay vào: 0000101b
Value data
Mình cho là 1
Sau đó Done
Thì nó hiện ra: Unable to perform this operation
Giúp mình với!
Không được rồi

mpx220

Vừa tiếng Hoa vừa tiếng VIệt ??

Chào cả nhà . Mình đang sử dụng mpx220 .
Khi cài font Unicode thì đọc tốt tiếng Việt cho phần mềm Từ điển nhưng tiếng Hoa thì tiêu....
Gỡ bỏ font Unicode thỉ đọc tiếng Hoa tốt nhưng ngược lai , tiếng Việt tiêu.....
Có cách nào để mình sử dụng được cả hai 1 lúc ???
Cảm ơn nhiều .

cu_zin

Bạn Kietxu giúp mình với!

Hôm nay mình mang máy mình qua chỗ 75c Nguyễn Du. Nhưng ở đó nó cũng bảo là không unlock đơợc. Không hiểu tại sao nữa. Nó bảo là vẫn uprom được mà ko unlock được là sao. Help me! Bạn ở đâu? Có thể cho mình nick YM để mình hỏi cụ thể hơn được ko? nick của mình là cu_zin@yahoo.com

kiet_xu

Không thể up ROM được mà không thông qua unlock.Cũng có thể có cách khác mà mình không biết nhưng trước tới giờ mình chưa biết ai up ROM mà không cần unlock cả.Nick của mình là kiet_xu1987@yahoo.com
Bạn thử thay thông số 0000101b,"b" thường thành "B" xem sao.Trong chỉnh value đấy bạn phải chỉnh base: Decimal

nhatminh2507

nghe mọi người nói nghe sợ quá
cài vào sợ nó hiển thị lung tung thì phải hard reset à :|
ai có kinh nghiệm cho mọi người bít tốt 1 nên cài font nào với

carrick1984

mình đang dùng Asus525 win.5 vào mạng nhưng cũng ko đọc được tiếng Việt.Cài phông nào cho thích hợp đây các bạn.

carrick1984

mình muốn dowloads 1 trong những cái trên về dùng thử mà sao ko dowloads được vậy?Ai có cho mình với!!!

anx0ngbien

Mình cài Font wm5 vào thẻ nhớ rồi copy zô bộ nhớ máy rồi nhưng sao vẫn k sd được soft từ điển,nó vẫn có tình trạng ô vuông,còn đọc truyện thì mình đọc được rồi,khi chưa cài font thì k thể đọc được truyện.cài rồi thì đọc được truyện nhưng từ điển vẫn k xài được.ai bít vì sao từ điển k chạy được pm mình với.

chiecvongtinh

Tặng anh em cái Font tiếng việt mà mình thấy là khá tốt và ko làm đổi Kích cỡ Font hệ thống. Lưu ý là phải cài vào bộ nhớ máy,ko cài vào thẻ nhớ vì cài vào thẻ nhớ sẽ ko có hiệu lực,khi cài xong nhớ Restart máy lại. Chúc anh em vui. =D>
http://www.mediafire.com/?dtvmmmygdw1

laiducvinh

Thật sự cảm ơn nhiều máy của mình đọc được truyện rồi nhưng kích thươc chữ bị thu nhỏ lại,làm ơn chỉ cho mình với!

vck1008

Bác naò ở SG cho hỏi, ở đây có chỗ naò thay màn hình cho O2 orion(dopod577,qtek8310,imate sp5 ) không vậy. maý em mơí bị bể màn hình.bác naò giúp em vơí!!!híc híc:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(((xin lôĩ vì không đúng chủ dề,nhưng có bệnh em đành vaí tứ phương vậỵ !xin lôị các bạn!!)híc híc:(:)(:)(:)((