• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN THẮC MẮC VỀ FONTS CHO SP

nothing191

Bác kiet_xu cho mình xin cái chương trình lịch âm nhé, mình click vào link trước không down được, mà cái đó xài cho i300 được kô vậy bác. Thanks!!!

dinhtrung

sao ko thấy nói đến font tiếng việt cho WM6 nhỉ? em lọ mọ cả đêm trên diễn đàn mà ko tìm ra cách. Bác nào biết dùng font nào cho WM6 là good thì share cho em với.
Em đang xài BenQ E72, chạy WM6.....đã ai nghe tới máy này chưa nhỉ ?

PhamHien

Ý bạn là giao diện TV hay font tiếng Việt để hiển thị văn bản?
Hiện nay, font TV để hiện thị VB, Web đã có lâu rồi, còn giao diệt Việt hoá thì chưa bạn ạ!

dinhtrung

Ý bạn là giao diện TV hay font tiếng Việt để hiển thị văn bản?
Hiện nay, font TV để hiện thị VB, Web đã có lâu rồi, còn giao diệt Việt hoá thì chưa bạn ạ!
mình cần font để hiển thị tiếng việt thôi, ko cần giao diện việt hóa đâu. mình có kiếm được vài cái font rồi nhưng ko có cái nào tương thích cả. Bạn biết cái nào xài được thì up giúp mình nhé !! thank nhiều

PhamHien

mình cần font để hiển thị tiếng việt thôi, ko cần giao diện việt hóa đâu. mình có kiếm được vài cái font rồi nhưng ko có cái nào tương thích cả. Bạn biết cái nào xài được thì up giúp mình nhé !! thank nhiều

Bạn tìm font WM5 của MOD kiet_xu ở trang 8 của chủ đề này nhé. Tải về và cài vào Device!

dinhtrung

Bạn tìm font WM5 của MOD kiet_xu ở trang 8 của chủ đề này nhé. Tải về và cài vào Device!
ko được rồi bạn ơi! mình down về cài nhưng máy báo ko tương thích, font này là font WM5, máy mình chạy WM6 mà, ko cài được. Làm sao đây????

kiet_xu

ko được rồi bạn ơi! mình down về cài nhưng máy báo ko tương thích, font này là font WM5, máy mình chạy WM6 mà, ko cài được. Làm sao đây????

Mình dùng WM6.1 vẫn xài được tốt font WM5 này.Bạn phải làm theo các bước sau:
1. Cài đặt font vào bộ nhớ thẻ
2. Sau khi cài xong vào storage card/windows/font di chuyển font mới cài được vào bộ nhớ máy storage/windows/font
3. Khởi động lại máy
4. Vào thử 1 trang web tiếng Việt nào đó để đọc thử

dinhtrung

Mình dùng WM6.1 vẫn xài được tốt font WM5 này.Bạn phải làm theo các bước sau:
1. Cài đặt font vào bộ nhớ thẻ
2. Sau khi cài xong vào storage card/windows/font di chuyển font mới cài được vào bộ nhớ máy storage/windows/font
3. Khởi động lại máy
4. Vào thử 1 trang web tiếng Việt nào đó để đọc thử
không phải bạn ơi. mình nói ko cài được nghĩa là máy của mình ko cho cài luôn, chứ cài được thì mình đã ko phiền bạn nhiều như vậy rùi. khi cài toàn bị báo là "intall unsuccessfull...." thôi. Tìm cách khác giúp mình được ko?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
không phải bạn ơi. mình nói ko cài được nghĩa là máy của mình ko cho cài luôn, chứ cài được thì mình đã ko phiền bạn nhiều như vậy rùi. khi cài toàn bị báo là "intall unsuccessfull...." thôi. Tìm cách khác giúp mình được ko?

Đụng soft rồi bạn HS máy cài lại là ok thôi............

PhamHien

Bạn thử font này xem sao. Nhớ là vẫn cài vào Device nhé. Trước khi cài có thể HR máy như MOD ChuHuyHoan nói. Nó chạy trên cả WM6.1 đó
View attachment 96545

dinhtrung

Bạn thử font này xem sao. Nhớ là vẫn cài vào Device nhé. Trước khi cài có thể HR máy như MOD ChuHuyHoan nói. Nó chạy trên cả WM6.1 đó
View attachment 96545
đã HR lại máy và cài font bạn up nhưng nó vẫn báo "installation was unsuccessful. The program or setting cannot be installed because it does not have sufficient system permissions", làm sao bây giờ? cứu em :((

kiet_xu

đã HR lại máy và cài font bạn up nhưng nó vẫn báo "installation was unsuccessful. The program or setting cannot be installed because it does not have sufficient system permissions", làm sao bây giờ? cứu em :((

Trước khi cài font bạn đã chỉnh sửa registry chưa?

dinhtrung

Trước khi cài font bạn đã chỉnh sửa registry chưa?
Có phải là chỉnh registry bằng cách thêm key "0000101b" vào không? cách này mình làm luôn rồi, mình dùng resco registry chỉnh mà ko được, sửa khóa có sẵn thì ok, thêm khóa khác cũng ok, chỉ có thêm cái 0000101b là nó ko cho. làm sao bây giờ, các bác cứu em đi :((, nhân tiện bác tìm giúp em cái resco explore và cái resco registry dạng file cab nhé, em chỉ có file exe phải cài bằng PC mà máy em chạy vista nên ko cài active sync được, mỗi lần cài phải chạy đi nhờ máy bất tiện quá. thank các bác nhìu !!

Chỉnh sửa cuối:

nguyencuong1101

lạ nhỉ. em dùng c720w đã lâu, up lên 6.1 rồi cài bản font như của các bác có sao đâu, xin đưa ra 2 cách giải quyết
1/ Up về rom gốc 5.0 hoặc 6.0 cũng được, tốt nhất là 5.0
2/ down bộ font tiếng việt về
3/ cài vào device( thường không ai cài font vào thẻ cả)
4/ reset và check thử, nếu lỗi remove và tìm font khác
chúc bác may mắn

dinhtrung

máy của em là BenQ E72, lúc mua thì rom đã là 6.0 rồi, giờ mà bảo tìm rom khác up cho nó thì chịu thua, em tìm mãi rồi đâu thấy có cái rom nào khác cho thằng này đâu.

hailampro

chào mọi ngưới mình đang sài ss i600 font thi minh được bạn kiet_xu giup và đã thành công , còn mình add pm chat palringo vào mà không connet được , máy cứ báo lỗi , vậy mình phải làm sao , và có pm nao chat được không send cho mình với . mình cảm ơn nhiêu

chucuoihp

View attachment 96545

Mình cài bộ font này cho con HP voice mesenger nhưng vẫn không đọc được tv trên mini opera bác ơi. Có bộ font nào khác share giúp mình cái Tks

kiet_xu

Mình cài bộ font này cho con HP voice mesenger nhưng vẫn không đọc được tv trên mini opera bác ơi. Có bộ font nào khác share giúp mình cái Tks

Bạn thử cài font này xem. Nhớ chọn nơi cài là bộ nhớ máy nhé. Cài xong thì khởi động lại SP vào thử web xem có đọc được tiếng Việt không

debian

Em dùng O2 XDA IIi, các bộ font Unicode em đã cài nhưng khi mở Pocket Work, thử chọn các font, nó vẫn bị ô vuông. Hix, các bác cho hỏi phải làm sao bây giờ?