• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN UNLOCK CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

yingzhou

HuuTien nói:
Tôi mở thread này để mọi người bàn luận và giúp nhau unlock SIM cho các dòng PPC nhé!
-Các chủ đề khác bàn luận ở đây sẽ bị del !

Các bước thực hiện:
1. Backup PPC lại (Khuyến cáo)
2. Tháo SD Card và SIM Card ra.
3. Vào Bootloader mode trên UNI. Nhấn đồng thời phím Backlight (hình cái đèn :D bên cạnh nút volume), phím Power và chọt lỗ Soft reset. Màn hình điện thoại sẽ chuyển màu đen (báo hiệu version của bootloader và có chữ Serial & Version x.xx).
4. Kết nối UNI với PC bằng USB cáp.
5. Chạy chương trình MaUpgradeUt_noID.exe. Cái này sẽ Up ROM lại cho máy của bạn với những soft cần thiết để Unlock.
6. Chờ đợi, uống cafe?? :D
7. Sau khi trình MaUpgradeUt_noID.exe hoàn tất, Soft reset PPC của bạn! Chọt lỗ Reset ! Nếu mà Flash ROM thành công thì bạn sẽ thấy Radio version 0.00.00 :D]
8. Sau khi mà PPC khởi động xong Copy UNI_Unlock_v1.exe vào máy (SD Card).
9. Chạy UNI_Unlock_v1.exe trên PPC. Chờ tiếp! Uống Cafe?
10. Sau khi mà Soft này chạy xong thì SoftReset phát.
11. Hy vọng mọi chuyện thành công! :D

Tham khảo thêm trong readme và trang http://buzzdev.net/content/view/78/1/

:D

Last edited by a moderator:

HuuTien

Unlock SIM và CID cho dòng HTC Hermes

Chú ý tool này chỉ dành duy nhất cho dòng HTC Hermes có là SPL-1.04 nếu SPL-1.06 thì bạn cần downgrade bootloader lại !
-
Thực hiện
1/ Đưa máy về bootloader (đồng thời bấm gĩư phím OK+Power rồi reset)
2/Cho máy connect với PC qua active sync
3/Sử dung tool MaUpgradeUt_noID.exe để up
4/Khi MaUpgradeUt_noID check nó sẽ báo lổi Upgrade Error 114,các bạn không cần chú ý tới thông báo đó
5/Soft reset
6/Sau khi khởi đông và sync với PC,các bạn copy HERM_Unlock_v2a.exe vào PPC (cho copy vào card SD nhé)
7/Chạy HERM_Unlock_v2a.exe và chờ khoãng 1 phút
8/Sau khi có thông báo SUCCESS thì soft reset
9/Đã hoàn thành !
10/Nếu máy đòi unlock code thì điền vào 22051978 :D

Chỉnh sửa cuối:

LEDU

Mình vừa mua một máy O2 Exec bị Lock SIM. Đã đọc qua các bước hướng dẫn của YINGZHOU.

Các bước thực hiện:
1. Backup PPC lại (Khuyến cáo). Cái này không cần, vì là máy của người khác, mình chẳng cần backup

2. Tháo SD Card và SIM Card ra. SIM của máy cũ nên mình cũng không giữ.

3. Vào Bootloader mode trên UNI. Nhấn đồng thời phím Backlight (hình cái đèn :D bên cạnh nút volume), phím Power và chọt lỗ Soft reset. Màn hình điện thoại sẽ chuyển màu đen (báo hiệu version của bootloader và có chữ Serial & Version x.xx). Theo mình thấy thì con Exec này y hệch con Exec mình: Version 1.00

4. Kết nối UNI với PC bằng USB cáp. Đã làm theo hướng dẫn

5. Chạy chương trình MaUpgradeUt_noID.exe. Cái này sẽ Up ROM lại cho máy của bạn với những soft cần thiết để Unlock. Phần này chạy khá lâu. Nó sẽ downgrade bản Radio máy hiện có về bản Radio 0.00

6. Chờ đợi, uống cafe?? :D. Không uống cafe vì mình thích uống trà :(

7. Sau khi trình MaUpgradeUt_noID.exe hoàn tất, Soft reset PPC của bạn! Chọt lỗ Reset ! Nếu mà Flash ROM thành công thì bạn sẽ thấy Radio version 0.00.00 :D]. Cái này hơi lạ, vì sau khi chạy MaUpgradeUt_noID.exe thì trên PC báo là phải ColdReset. Nhưng theo hướng dẫn, mình đã rút máy khỏi cable và Soft Reset.

8. Sau khi mà PPC khởi động xong Copy UNI_Unlock_v1.exe vào máy (SD Card). File này khá nhẹ: 4kb, copy qua SD cũng nhanh, không gặp vấn đề gì cả

9. Chạy UNI_Unlock_v1.exe trên PPC. Chờ tiếp! Uống Cafe? Nó báo chờ 30 giây. Thực tế lâu hơn 1 chút.

10. Sau khi mà Soft này chạy xong thì SoftReset phát. Có làm theo hướng dẫn, nhưng không rõ là có phải rút cable trước khi Soft Reset hay không?

11. Hy vọng mọi chuyện thành công! :D. :( KHÔNG thành công!
Tham khảo thêm trong readme và trang http://buzzdev.net/content/view/78/1/

:D

Sau khi chạy file UNI_Unlock_v1.exe thì trên PPC nó báo như sau:
Your device was successfully unlocked and changed to super CID

Sau khi hoàn tất, mình liền thử cho SIM của mình vào (đã thử nhét vào các phone khác đề hoạt động) thì...máy báo NO SERVICE khi vào Setting/ phần PHONE. :(

Điều lạ là cũng trong phần Phone này nó có hiện lên số phone của SIM mới, có nhận ra các network như O2, Vodaphone, T-Mobile, vv...nhưng không kết nối được với Network (ở đây LEDU dùng SIM của O2).

NO SERVICE...tức không chịu nổi. :-/

Không lẽ chưa có cách nào completely UNLOCK SIM cho Exec của em sao?

AChau

Chú ý tool này chỉ dành duy nhất cho dòng HTC Hermes có là SPL-1.04 nếu SPL-1.06 thì bạn cần downgrade bootloader lại !

Mình hỏi ngớ ngẩn một chút, đừng phiền nhé.
- Unlock SIM là mở khóa để máy có thể dùng SIM nào cũng được phải không hả bạn?
- SPL là cái gì vậy? Lần đầu dùng PDA, máy của mình lại toàn tiếng Pháp, mở phần thông tin về máy ra chả thấy có thông số nào ứng với chữ viết tắt này cả.

smaldodo

Mình cũng có một cái HTC Universel của pháp nè , tên nó là SFR v1640 , đã thử unlock = "TOOL "Unlock SIM" CHO HTC UNIVERSAL" , các bước đúng như hướng đẫn , thành công cho tới bước cuối , nhưng khi gắn sim khác vào ... khóa vẫn khóa .... radio của mình trở về bản 00.00.00 .....
Mình phải up lại extRom cho máy để có lại radio như bình thường , sau đó thử unlock = "Unlock SIM và CID cho dòng HTC Hermes" cũng không thành công nối .... :((
Có ai đã từng mở khóa sim của mấy chú SFR của Pháp xin chỉ giúp dùm làm sao để mở khóa nha ....
cám ơn trước nhiều lắm

phuockha

Unlock thành công Cingular 8125

Em vừa unlock thành công con Cingular 8125, mạn phép gửi đến các bác phần mềm và cách sử dụng.Nếu gặp phải con này thì cứ theo từng bước, bảo đảm thành công. Khi unlock OK nhớ đãi em ly cà phê đá nhé.
1. Download lokiwizo3a.zip to your computer and unzip it

2. Remote SIM card and turn on without SIM, then connect USB CABLE to computer ( waiting until both successfully connected)

3.open LOKIWIZ03A folder you just unzip from step 1, you will see anather folder name UTILS,open it and looking for a file name EnableRapi.cab, select this file by clicking right mouse and choose COPY,then go to Microsoft ActiveSync click on Tools and go down and choose Explore pocket pc you will see another open window put your mouse in there by right click and choose PASTE, a file EnableRapi.cab should be there a few second, then run this file on your PHONE (use stylus) then wait until it finish.

4.Back to your computer,make sure your phone and your computer still connected, open Lokiwiz03a folder,you will see a file name LokiwizMsl.bat,double click on it, it should pop a dos window while program running, wait until this great tool finish it's great job, if everything going smooth you should get a SIM UNLOCK CODE at this step ( this is a 8 digit number, write down the 8 digit code and click anykey to close this tool.

5. Power down you phone,put SIM card in the phone (which was locked,as my i put a T-MOBIL SIM in there)power up the phone,you should see a screen asking for unlock code,put a 8 digit code you just get from the previous step,then hit unlock (use stylus)

Ok, ta dùng cafe và thưởng thức thành quả.
Tải phần mềm tại đây:
http://www.4shared.com/dir/1878319/432c6019/sharing.html

thanhnc

-
Thực hiện
1/ Đưa máy về bootloader (đồng thời bấm gĩư phím OK+Power rồi reset)
2/Cho máy connect với PC qua active sync
3/Sử dung tool MaUpgradeUt_noID.exe để up
4/Khi MaUpgradeUt_noID check nó sẽ báo lổi Upgrade Error 114,các bạn không cần chú ý tới thông báo đó
5/Soft reset
6/Sau khi khởi đông và sync với PC,các bạn copy HERM_Unlock_v2a.exe vào PPC (cho copy vào card SD nhé)
7/Chạy HERM_Unlock_v2a.exe và chờ khoãng 1 phút
8/Sau khi có thông báo SUCCESS thì soft reset
9/Đã hoàn thành !
10/Nếu máy đòi unlock code thì điền vào 22051978 :D

Đã có Herm Unlock v3 rồi, dùng được cho cả SPL-1.04, SPL-1.06, SPL-1.09.
Tuy nhiên ko sử dụng được với Softbank X01HT bán sau tháng 12/2006
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=293665

dangtuan

T_Mobile Vario II đã phẫu thuật trở về

Chia sẻ cùng bà con
Con máy T_Mobile Vario II của tui vốn là: Herme 300;super CID; IPL 1.01; SPL 1.04 chạy Windows mobile 5.0 (T_Mobile OEM ). Sau nhiều lần up ROM WM 5.0 và 6.0 (có sử dụng biện pháp miễn kiểm tra CID) đều thành công, đến 1 lần gần đây, tui muốn up trở lại Windows mobile 5.0 (T_Mobile OEM ). Tui download bản orgin T_Mobile về (dạng SHIP), vì nghĩ nó là ROM chuẩn cho PPC nên tui chạy thẳng file SHIP này để UP. Kết quả là: "khôn 3 giây, dại nhiều giờ" con máy đã tạch ... đùng (chết ở màn hình khởi động windows, No GSM), vào Bootload và nối PC để kiểm tra CID thì ôi thôi, nó đã loạn lung tung cả, chẳng phải super CID nữa.
Ngậm ngùi đưa đi bệnh viện, sau 1 tuần nó đã được phẫu thuật xong (mất hơi nhiều thóc).
Hiện nay tình trạng của nó là : HERME 300; super CID; IPL 1.00; SPL 1.09 (chạy bình thường)
Ở đây tui muốn chia sẻ với mọi người là:
1. Khi up bất kỳ ROM nào vào máy, nhất thiết phải sử dụng biện pháp an toàn (Hard SPL) hoặc (SSPL-HERM), tránh mọi rủi ro
2. XIn các cao thủ cho biết IPL 1.00 và IPL 1.01 thì khác nhau điểm gì? Ảnh hưởng như thế nào đến việc UP ROM sau này?

tnc2305

mình mới mua con mda pro t_mobile.đang tìm cách unclock sim mà không biết có phần mềm nào không?bữa trước copy trên ds phân mềm của bác phamquang nhưng nó báo lỗi vi không đúng phiên bản (thấy ghi là cho universel).bác nào có xin chia sẻ cho em với

bkav3003

mình mới mua con siemen sx66 giống o2 2s thuộc dòng blue angel.Con này làm sao unlock để xài ở vn hả các pác.......con siemen sx xài tốt ko hả các pác có = o2 2s ko thanks rất cần sự giúp đở của các bạn

Chỉnh sửa cuối:

chuyen

Bác nào đã Unlock O2 mini chỉ cho anh em trên 4room ít kinh nghiệm đi, chưa thấy bài viết nào nói về dòng này cả!

leonhart1607

Có cách náo để unlock Wizard Dùng chípet G4 ko?

E hiện đang dùng 1 e Cingular 8125
Chi tiết nhu sau
ROM Version : 2.25311.1 WWE
Radio version : 02.25.11
Protocol version : 4.1.13.12
ExtROM version : 2.25.11.102
IPL2.25.0001
SPL2.25.0001
GSM 02.25.11
OS 2.25.11.1
E muốn chuyển mạng nhưng vẩn giử e nó nhưng ko biết có cách nào để unlock ko, mong các bác hướng dẫn e với
:-??

Moclanden

Có ai có tool để unlock rom của artemis HTC3300 không cho mình xin nhé.
cám ơn nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.