• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

chapcheng

Mới nâng cấp firmware của E71, hnay cài thêm 1 số ứng dụng lại cài đc 1 số rồi máy vẫn bt chưa vấn đề gì nhưng đến khi em cài PM giả lập âm thanh của bác minhthang vào máy thì máy đơ luôn??? http://pdaviet.net/showthread.php?t=30400&page=4
phái tháo pin ra mới tắt đc máy, nhưng khi bật lên mãi nó ko chịu lên???? phải nhấn phím nguồn mấy lần mới lên đc, sau 1 hồi thì khởi động đc nhưng lại bị mất đi 1 số pm đã cài trước đó ???? em tiếp tục bắt đầu cài đặt lại 1 số pm đó thì vừa cài chạy xong cái nó báo lỗi cập nhật rồi lại đơ máy tiếp và lại như những gì em nói trên, tháo pin ra mới tắt đc máy >.< có bác nào bị như em chưa vậy ???? hay do bản firmwares mới nâng cấp của E71??? có liên quan ko nhỉ????

Zenki

Super V.I.P
Mới nâng cấp firmware của E71, hnay cài thêm 1 số ứng dụng lại cài đc 1 số rồi máy vẫn bt chưa vấn đề gì nhưng đến khi em cài PM giả lập âm thanh của bác minhthang vào máy thì máy đơ luôn??? http://pdaviet.net/showthread.php?t=30400&page=4
phái tháo pin ra mới tắt đc máy, nhưng khi bật lên mãi nó ko chịu lên???? phải nhấn phím nguồn mấy lần mới lên đc, sau 1 hồi thì khởi động đc nhưng lại bị mất đi 1 số pm đã cài trước đó ???? em tiếp tục bắt đầu cài đặt lại 1 số pm đó thì vừa cài chạy xong cái nó báo lỗi cập nhật rồi lại đơ máy tiếp và lại như những gì em nói trên, tháo pin ra mới tắt đc máy >.< có bác nào bị như em chưa vậy ???? hay do bản firmwares mới nâng cấp của E71??? có liên quan ko nhỉ????
Bạn đã hack phone cho máy chưa ?

Mà theo mình biết E71 khi nâng lên FW mới nhất thì ko hack phone được đâu

http://pdaviet.net/showthread.php?t=36116

Bạn đăng ký lấy file .cert để sign rồi cài PM vậy.

chapcheng

trước khi nâng cấp thì máy có hack :D mình backup lại 1 bản và sau khi nâng cấp xong thì restone lại thôi, mình cũng biết firmware mới của E71 chưa hack phone được, mình cũng có file *.cer rồi khi nâng cấp xong vẫn dùng để cài 1 số pm khác, vẫn chạy bt từ hôm nâng cấp lên bản mới đến h, nhưng đến hnay cài thêm pm giả lập âm thanh thì nó lại lên cơn như vậy :D h ko cài đc gì nứa :D cứ cài là đơ lại tháo pin :D

MinhThang

Manager
trước khi nâng cấp thì máy có hack :D mình backup lại 1 bản và sau khi nâng cấp xong thì restone lại thôi, mình cũng biết firmware mới của E71 chưa hack phone được, mình cũng có file *.cer rồi khi nâng cấp xong vẫn dùng để cài 1 số pm khác, vẫn chạy bt từ hôm nâng cấp lên bản mới đến h, nhưng đến hnay cài thêm pm giả lập âm thanh thì nó lại lên cơn như vậy :D h ko cài đc gì nứa :D cứ cài là đơ lại tháo pin :D

4mat lại máy đi bạn, không phải do cái pm của mình đâu. Làm lại xem như thế nào.

chapcheng

format máy là trong thẻ nhớ cũng trắng trơn luôn nhỉ??? format xong vẫn là bản firmware đang dùng chứ ??? gà mù ko biết gì lắm ^^"

Zenki

Super V.I.P
format máy là trong thẻ nhớ cũng trắng trơn luôn nhỉ??? format xong vẫn là bản firmware đang dùng chứ ??? gà mù ko biết gì lắm ^^"
format lại máy thì chỉ mất dữ liệu trong bộ nhớ của máy thôi chứ dữ liệu trong thẻ và FW vẫn còn nguyên :)

chapcheng

vậy là vẫn để thẻ trong máy bt và tiến hành format :D em cám ơn bác nhiều :D để em hí hoáy phát xem nó ra sao nào :D

mà bác chỉ giúp em cách format thẻ đi, format máy thì em biết cách dùng 4 ngón ấn tổ hợp 4 phím * 3 [Call] [Nguồn] nhấn * 3 [call] trước rồi nhấn nguồn đúng ko bác :D

MinhThang

Manager
vậy là vẫn để thẻ trong máy bt và tiến hành format :D em cám ơn bác nhiều :D để em hí hoáy phát xem nó ra sao nào :D

mà bác chỉ giúp em cách format thẻ đi, format máy thì em biết cách dùng 4 ngón ấn tổ hợp 4 phím * 3 [Call] [Nguồn] nhấn * 3 [call] trước rồi nhấn nguồn đúng ko bác :D

Bạn nên 4mats bằng lệnh *#7370# thẻ nhớ có thể dùng đầu đọc thẻ để 4mat, nếu không muốn 4mat trên đt, nhớ copy những gì bạn cần lấy lại ra pc.

chapcheng

cám ơn mọi người nhiều :D sau khi 4mat thì lại ngon lành rồi :D cài luôn đc cả Xelnex Lite bản 1.03 mới nhất mà ko vấn đề gì hết :)) nhưng lúc chạy thử lại pm giả lập cuộc gọi của Minhthang chạy file đi kèm lại bị lại :D thế là lại phải 4mat thêm lần nứa :)) xem lại đi, mình kiếm chỗ # cài xong điền code 11882410 là chạy ngon lành :D

MinhThang

Manager
cám ơn mọi người nhiều :D sau khi 4mat thì lại ngon lành rồi :D cài luôn đc cả Xelnex Lite bản 1.03 mới nhất mà ko vấn đề gì hết :)) nhưng lúc chạy thử lại pm giả lập cuộc gọi của Minhthang chạy file đi kèm lại bị lại :D thế là lại phải 4mat thêm lần nứa :)) xem lại đi, mình kiếm chỗ # cài xong điền code 11882410 là chạy ngon lành :D

Có lẽ do máy hoặc bạn chọn không đúng bản thích hợp cho máy,đâu có ai như bạn đâu. Xem lại là xem cái gì? bạn có thể nói rõ hơn.

hotboy85

Em cũng vưa nâng cấp firmware mới cho E71, nhưng em ko thể nào mà chech mail được. Có bác nào giúp em với???

Em đang dùng mạng mobifone và đã đăng kí GPRS

Có ai giúp em với ???

Kojiro

Super V.I.P
Em cũng vưa nâng cấp firmware mới cho E71, nhưng em ko thể nào mà chech mail được. Có bác nào giúp em với???

Em đang dùng mạng mobifone và đã đăng kí GPRS

Có ai giúp em với ???

Bạn phải xem bạn truy cập mạng được ko đã. Vào trang chủ mobifone được k?

chipchipbubu

TÌnh hình là mình chưa dùng nokia bao h,mãi ko tìm thấy cách bật sóng của điện thoại ai chỉ giúp mình với,thấy góc bên trái trên cùng của máy có chứ Offline
ThankS!

Zenki

Super V.I.P
TÌnh hình là mình chưa dùng nokia bao h,mãi ko tìm thấy cách bật sóng của điện thoại ai chỉ giúp mình với,thấy góc bên trái trên cùng của máy có chứ Offline
ThankS!
Tìm đến nút nguồn của máy (Power) nhấn vào nó sẽ hiện ra các Profiles cho bạn lựa chọn. Chọn General là ok ;)

lamnt0702

ThankS!

Bạn ấn vào nút nguồn (l) -> Chọn General,sau đó máy báo "Phone is curently in ofline mode.Change profile to access network?" thì chọn Yes là xong :) Chúc vui!

@Zenki:Nhanh quá à nha :))

Zenki

Super V.I.P
Bạn ấn vào nút nguồn (l) -> Chọn General,sau đó máy báo "Phone is curently in ofline mode.Change profile to access network?" thì chọn Yes là xong :) Chúc vui!

@Zenki:Nhanh quá à nha :))
Nhanh nhưng không đầy đủ và chi tiết như bài của anh :p Thanks anh đã bổ sung :p

caothanhhai

Hack cho E71 và E90 firmware mới nhất ???

Các bác cho hỏi với , đã có cách nào hack cho hai loại trên chưa ( cái E90 là em dốt quá -nâng firmware update ...)
Chứ có nhiều cái hay hay mà chỉ ngửi thôi , chán quá ...
Thanks

caothanhhai

Thảo luận sử dụng E71

Các bác giúp em với
Em dùng E51 hack được rồi nhưng hộ thằng bạn con E71 thì không biết cách ...
Ah mà phím nào check firmware các bác nhỉ

Thanks

Zenki

Super V.I.P
Các bác giúp em với
Em dùng E51 hack được rồi nhưng hộ thằng bạn con E71 thì không biết cách ...
Ah mà phím nào check firmware các bác nhỉ

Thanks
E71 đã có Topic hướng dẫn sử dụng riêng rồi, có gì bạn post vào đó đừng có cái gì muốn hỏi là lập 1 topic mới như thế.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=39199

Cách hack thì cứ hack theo các cách hiện tại bây giờ, nếu không được thì phải chờ cách khác, cách hack trên forum đã có nhiều rồi tự tìm hiểu mà hack

Còn cách check fw thì *#0000#

lamnt0702

E71 đã có Topic hướng dẫn sử dụng riêng rồi, có gì bạn post vào đó đừng có cái gì muốn hỏi là lập 1 topic mới như thế.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=39199

Cách hack thì cứ hack theo các cách hiện tại bây giờ, nếu không được thì phải chờ cách khác, cách hack trên forum đã có nhiều rồi tự tìm hiểu mà hack

Còn cách check fw thì *#0000#

Hình như E71 vẫn chưa hack được Zenki ạ :D Đành chờ thôi,à,anh mới có E71 trắng :D

Status
Không mở trả lời sau này.