• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

lamnt0702

bạn hack thế nào vậy, mình vẫn chưa hack đc con này...cảm ơn bạn nhìu

Con này nếu chưa up FW lên phiên bản mới nhất thì hack được,hack bằng Dak là ok thôi,còn nếu up lên FW mới nhất rồi thì chịu thua :)

cofer

Dear các bạn,

Mình mới sử dung Nokia E71, mình đã hack được phone, cài đặt bình thường, nhưng đang cài đặt phần mền mới thì tự nhiên vào mục Installations mất hết phần mền cài đặt mà mình vào phần App.mgr xem thì các phần mền mình cài đặt vẫn còn, mình không biết nó ẩn ở đâu nữa.

Mong các bạn giúp dùm mình.

Thanks all.
Xem có ở nogại menu không, đôi khi chương trình handy hoặc smartphoneware nó tạo thư mục riêng ở ngoài. Thân

ankhang2001

Nó có nhiều thứ lắm bạn ơi. Thằng này mình cũng chưa hack được nó nữa, bạn hack bằng chương trình mà hay thế bạn có thể chia sẽ với ae được vây? Mình cũng rất mong bạn hướng dẫn càng nhanh càng tốt nha.
Còn về vấn đề của bạn cũng có thể là do bị chổi chương trình hay phần mêm nào đó, bây giờ bạn cài từ từ phần mềm và để ý từng ly từng tí xem coi cái chương trình hoặc phần mềm nào mà nó làm cho máy của bạn trở thành như thế, cái này phải tự bạn kiểm tra lại, càng chậm càng tốt đừng có gấp quá nha bạn.
Cái gì cũng phải từ từ cả đừng có gấp kiểm tra từng phần mềm lại là ok thôi không có gì rắc rối lắm đâu bạn. Mình làm như thế nào mà cho cái máy đó nó sợ mình đó, chừng đừng để mình sợ nó nha.

lamnt0702

Nó có nhiều thứ lắm bạn ơi. Thằng này mình cũng chưa hack được nó nữa, bạn hack bằng chương trình mà hay thế bạn có thể chia sẽ với ae được vây? Mình cũng rất mong bạn hướng dẫn càng nhanh càng tốt nha.
Còn về vấn đề của bạn cũng có thể là do bị chổi chương trình hay phần mêm nào đó, bây giờ bạn cài từ từ phần mềm và để ý từng ly từng tí xem coi cái chương trình hoặc phần mềm nào mà nó làm cho máy của bạn trở thành như thế, cái này phải tự bạn kiểm tra lại, càng chậm càng tốt đừng có gấp quá nha bạn.
Cái gì cũng phải từ từ cả đừng có gấp kiểm tra từng phần mềm lại là ok thôi không có gì rắc rối lắm đâu bạn. Mình làm như thế nào mà cho cái máy đó nó sợ mình đó, chừng đừng để mình sợ nó nha.

E71 nếu up lên FW 100.07.127 thi ko thể hack được,nếu vẫn ở FW cũ là 100.07.76 thi hack vô tư bằng Dak,chạy dòng Pre FP1!

Còn máy bị lỗi như vậy chằng qua là do xung đột phần mềm hoặc lỗi phần mềm thôi,format cái là ok,đảm bảo hết,sau khi 4mat xong thi sang bõx Phần mềm và ứng dụng có topic liệt kê các phần mềm xung đột nhau,dựa vào đó để tránh cài cùng lúc 2 phần mềm kị nhau.

Chứ bây h đi kiểm tra từng cái 1 thì kiểm tra đến bao h?Bạn kiểm tra bằng cách nào thế?Nếu cách của bạn cho a e học hỏi với nào :))

louislolitta

Một số thắc mắc xung quanh về NOKIA E71

Chào cả nhà, mình mới mua máy Nokia được tầm 2 tuần, thì xuất hiện 1 số lỗi kô hiểu tại sao lại bị như vậy:

• Máy mình chỉ cài 1 số phần mềm rất cơ bản vd: SmartMovie 4.0, Từ điển AV-VA ABBY Lingvo và Mobi Reader. Best Fullscreen 3.01, ACM (cái này được miễn phí ). Themes Iphone ( size 2m). Handy Taskman và profiles. QuickOffice 6.0, Quickoffice.Adobe.Reader.LE.v2.5.S60v3.
  • Không hiểu tại sao sau khi mình đã cài những phần mềm kể trên, thì máy có hiện tượng bị đứng và đơ luôn máy, nhấn bất cứ phím nào cũng kô được, nhưng có 1 điều buồn cười là người khác gọi vào máy mình thì vẫn đỗ chuông. Nếu nói là bị xung đột phần mềm với nhau thì mình nghĩ kô đúng, vì nhưng soft này hầu như rất cơ bản, lúc trước mình xài N95 8G kô bao giờ bị như vậy, hay có phải là do lỗi của phần cứng?
Kô biết có bạn nào trong diễn đàn này xài E71 mà có hiện tượng giống mình kô? Làm sao để khác phục? Mình đã đem ra chỗ bảo hành, lúc đầu người ta kêu là lỗi của thẻ nhớ, sau đó kô biết mày mò gì rồi lại phán 1 câu là thẻ nhớ bị 1 con VIRUS. nên mới có hiện tượng trên. Sau đó mình đem về, xài được 1 ngày lại bị như vậy? Hix, ai có cao kiến mong có thể giúp mình được kơ, XIn cám ơn

huynhquang

Bạn có thể làm theo mình để kiểm tra máy bạn bị gì nha.
- Tháo thẻ nhớ và format đt = *#7370#(muốn backup gì thì BK trước nha)
-Kiểm tra thẻ nhớ wét virus và xõ những cái system cũ đã cài hoạc format thẻ nếu ko có Data wan trọng.
-Lắp thẻ nhớ vào test và khi chác chắn là do cài ứng dụng ko tương thích thì kiếm ứng dụng phù hợp cài vào.
Rất đơn giản nếu bạn ko làm được thì ádd bachngoc3333@yahoo.com mình sẽ hổ trợ còn nếu gần chợ lớn thi wa mình làm free.

redmask

Mình mới đổi từ N82 qua E71, bạn nào biết cài ngage trên E71 thì chỉ mình với. mình thử rất nhiều bản Ngage mà không bản nào chạy được cả (dù chỉ là game demo)

lamnt0702

Mình mới đổi từ N82 qua E71, bạn nào biết cài ngage trên E71 thì chỉ mình với. mình thử rất nhiều bản Ngage mà không bản nào chạy được cả (dù chỉ là game demo)

E71 ko được tích hợp nền tảng game N-gage bạn ạ :) nên ko chới đc các game N-gage đâu,chịu khó chới mấy game *.sis với *.jar vậy :D

redmask

E71 ko được tích hợp nền tảng game N-gage bạn ạ :) nên ko chới đc các game N-gage đâu,chịu khó chới mấy game *.sis với *.jar vậy :D

Cái này mình biết, hồi trước mình dùng E 61i vẫn chơi Ngage bình thường. Rồi chuyển qua N82, nay đến em E 71 này. Hôm trước đọc bài trên forum thấy có bạn nói chơi được game Ngage trên E71 (chính xác là game ONE) nên muốn cài thử mà không được.

Zorro

Mong các Bạn giúp mình cách reset E71

Mình muốn reset lại con E71 mà làm hoài kô đc,mình đã bấm *#7370#,nó đòi lock code,mình nhập 12345 đều thất bại.Vậy làm thế nào để reset đc?Lock code của máy là gì?Mong nhận đc sự giúp đỡ của các Bạn.Mình xin cảm ơn các Bạn nhiều!

thanhdhl2003

Mình muốn reset lại con E71 mà làm hoài kô đc,mình đã bấm *#7370#,nó đòi lock code,mình nhập 12345 đều thất bại.Vậy làm thế nào để reset đc?Lock code của máy là gì?Mong nhận đc sự giúp đỡ của các Bạn.Mình xin cảm ơn các Bạn nhiều!

Nếu máy mới 100% thì code mặc định của Nokia là: 12345
Còn máy mua lại chắc người dùng trước đã thay đổi.
Bạn thử reset bằng cách nhấn tổ hợp phím: * + 3 + phím gọi (màu xanh) nhấn giữ luôn 3 phím này tiếp đó bấm phím Nguốn (Power). Giữ luôn 4 phím để máy khời động tới khi hiện ra hình 2 bàn tay bắt tay nhau thì buông ra hết.[/B]
Mình chưa xài E71 nên kg bít cách này dc kg?

Chúc bạn thành công

ninjant

Nokia E71 bị mất tiếng Việt - Anh em hỗ trợ với !?

Mình đang xài con E71 nhưng khi Update phiên bản FW mới thì nó xuất hiện toàn tiếng Anh.Tìm cách cho về lại tiếng việt nhưng ko được.Các bác giúp mình với.Cảm ơn nhiều.

Mình đang xài con E71 nhưng khi Update phiên bản FW mới thì nó xuất hiện toàn tiếng Anh.Tìm cách cho về lại tiếng việt nhưng ko được.Các bác giúp mình với.Cảm ơn nhiều.

Bạn tìm code hỗ trợ TV cho máy rồi đổi sang code đó, sau đó chạy lại FW là xong.
Mà FW mới có hack đc đâu mà máu up thế:)

hoangtu2410

mình cũng vừa up lên xong h ko vào dc wifi với GPRS , vì trước dùng FW 110 vốn ko hack dc nên nghĩ up lên cũng chả sao , giờ đâm ra nó dở chứng thế này , bạn có bị như thế ko ?

Zorro

Cảm ơn bạn nhiều,mình đã làm rồi mà cũng kô đc.Chắc máy của mình bị lỗi phần cứng!Hik hik

Status
Không mở trả lời sau này.