• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

mrnghia

Các Pro ơi chỉ dùm e con E71

Đầu năm. e chúc các PRo và PDA của chúng ta 1 năm mới dồi dào sức khỏe, vạn sư như ý
Chuyện là thế này. Em đang xái con E71 màu trắng.E muốn cài Themes hay ứng dụng game vào thì không được. Em có nghe nói chuyện hack phone. Nhưng trước giờ em chưa làm lần nào, chưa có kinh nghiệm, với lại hơi nhát tay. Em làm Topic này mong các Pro, chỉ em tận tình, từng bước đễ em có thể khám phá hết các chức năng.Chứ xài mà bạn bè hõi em toàn đễ đt chết độ "dè phao" chẳng có gì mới lạ. Em thữ bắm *#0000# thì nó ra vậy nè các Pro ""100.07.76 08-06-2008 RM-357 Nokia E71-2 (270.01).
Chân thành cảm ơn các Pro

elicius

hack phone đâu có chết máy đâu mà bạn sợ, chỉ can thiệp vào phần mềm của máy, nếu có trục trặc thì sử dùng *#7370# để format máy lại-đưa máy vềtrạng thái ban đầu

chipchipbubu

bản của bạn là bản cũ hack được ngon lành =D>,đừng có dại mà up lên fimware mới nhé,cách chịu khó tìm trên các forum đi,làm nhanh lắm chẳng lo hỏng máy.

Mrpc

Tình hình cái máy E71 của em hàng công ty , em mang ra up FW ban mới nhất cho nó <chết về cái tội nghịch> và giờ chưa thấy vấn đề gì chỉ thấy không dùng được tiếng việt...các bác help em với .Thanksssssssssssss

redmask

Mới phát hiện ra một điều, Flash player mặc định của máy E71 chạy được file FLV rất mượt và không cần bất kỳ pm nào khác. Mình thử từ FW 110: Flash là bản 2.0 đến FW 200 là bản 3.0 đều ok. không biết bro nào phát hiện ra chưa???

thanhminhppc

Hướng dẫn Downgrade firmware cho Nokia E71

Downgrade firmware cho Nokia E71 nếu làm ở Nokia Care hay ra dịch vụ thì đơn giản ko có gì để bàn nhưng các bước hướng dẫn sau đây mình chỉ dành cho các bạn muốn tự làm tại nhà voọc chơi mới thú vị :). Mình đã đọc khá nhiều trên forum nhưng hầu như rất ít người thành công khi downgrade firmware cho Nokia E71.
Sau đây là những thứ cần phải có :
1. JAF 1.98.62 (bản đã p@tched) chỉ install 1 lần, cái này google là ra hết
2. Nokia Connectivity Cable Driver rel_7_1_8_0_eng
Link download : http://www.europe.nokia.com/include...Connectivity_Cable_Driver_rel_7_1_8_0_eng.msi
3. Nokia Software Updater (version 1.4.85)
Link download : http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_en.exe
4. Firmware RM-346_APAC_100.07.76_v1.0.exe
Link download :
Rapidshare:

http://rapidshare.com/files/126743179/RM-346_APAC_100.07.76_v1.0.part1.rar.html
http://rapidshare.com/files/126743198/RM-346_APAC_100.07.76_v1.0.part2.rar.html
MegaUpload:

http://www.megaupload.com/?d=75AZP9CV
ZShare:

Part1 = http://www.zshare.net/download/14618856167804f2/
Part2 = http://www.zshare.net/download/14618851f3537acb/
Password : www.gsmaxis.com

Các bước thực hiện :
1. Install JAF 1.98.62 (bản đã p@atched)
2. Install C: \ Program Files \ ODEON \ JAF \ pkey driver \ Driver_setup_English.exe
3. Uninstall Nokia Connectivity Cable Driver vì driver này ko nhận được E71 khi downgrade firmware. Install driver mới Nokia_Connectivity_Cable_Driver_rel_7_1_8_0_eng
4. Install Nokia Software Updater v1.4.85
5. Install RM-346_APAC_100.07.76_v1.0.exe
6. Kết nối Nokia E71 với PC bằng cáp USB zin nhé chờ PC cài driver cho nó
7. Mở JAF lên nào chọn BB5, đánh dấu vào use ini, CRT 398, Downgrade, chọn Product code của Vietnam
8. Click Flash và đợi khoảng 5 phút, khi xuất hiện Done! máy sẽ tự động restart lại, nếu ko restart rút cab USB tháo pin ra và lắp lại, nhấn Power và thưởng thức thành quả nhé
Chúc may mắn !
Mình ko chịu trách nhiệm nếu máy bị trục trặc sau khi downgrade nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
Cho mình hỏi tại sao phải install cả Nokia Software Update làm gì vậy???:-??

thanhminhppc

đã làm như thế và thành công tốt nhất cứ làm theo từng bước như vậy, mình chưa thử cách ko cài NSU nếu bác cảm thấy cái NSU ko cần thiết thì cứ thử test rồi báo kết quả anh em biết nhé

alerum

cho mình hỏi ngu tí, cài cái đó để làm gì,,, máy mình mua về còn zin zay, ko biết cách cài từ điển nữa, hic, cái này vào menu nhiều thứ quá, hồi trước cài cho W700i sony dễ hơn, E71 này mình cũng ko biết vào đâu chơi game nữa :(, ai biết chỉ mình , thanks

cuong7107

cho mình hỏi ngu tí, cài cái đó để làm gì,,, máy mình mua về còn zin zay, ko biết cách cài từ điển nữa, hic, cái này vào menu nhiều thứ quá, hồi trước cài cho W700i sony dễ hơn, E71 này mình cũng ko biết vào đâu chơi game nữa :(, ai biết chỉ mình , thanks

bạn vào menu>intallations

6969

Chào các bác cao thủ! Em vừa nhập PDAviet được 1 lúc xong :D Em cũng thích chơi dtdd lắm dưng mờ tiếng Anh hơi hạn chế (có thể gọi là dốt cũng được ợ) :-?. Em mới mua con E71 thật sự là chưa dám chọc ngoáy gì (sợ chết)
Có cao thủ nào trên này có thể cho em được mời cafe một buổi chỉ giáo cho em mấy đường cơ bản về E71 với được kô ạ. Các bác thông cảm em mới chuyển sang chơi cái giống này nên lần đâu tiên cứ phải 1 thày 1 trò em mới khá được :D Cao thủ nào thương em xin cứ SMS em sẽ alo lại ngay ạ. Số của e đây ạ: 090 411 6665
Em muốn được mời cafe lắm ạ! Thanks!

Chào các bác cao thủ! Em vừa nhập PDAviet được 1 lúc xong :D Em cũng thích chơi dtdd lắm dưng mờ tiếng Anh hơi hạn chế (có thể gọi là dốt cũng được ợ) :-?. Em mới mua con E71 thật sự là chưa dám chọc ngoáy gì (sợ chết)
Có cao thủ nào trên này có thể cho em được mời cafe một buổi chỉ giáo cho em mấy đường cơ bản về E71 với được kô ạ. Các bác thông cảm em mới chuyển sang chơi cái giống này nên lần đâu tiên cứ phải 1 thày 1 trò em mới khá được :D Cao thủ nào thương em xin cứ SMS em sẽ alo lại ngay ạ. Số của e đây ạ: 090 411 6665
Em muốn được mời cafe lắm ạ! Thanks!
Ở HN thì phone qua đây:) 0912927227.

kenpham

FW bạn up lên zshare part1 bị lỗi ko down được.
Nhân tiện bạn cho hỏi, bản FW bạn up lên có ngôn ngữ tiếng việt không? máy mình E71-2 RM-357 nên chỉ flash được FW tiếng việt, chứ ko có product code nào để up bằng NSU mà có tiếng việt được. tks

kenpham

trường hợp mình dùng file FW 200 để thay cho file 100 của thanhminhppc thì mình có chọn nút "downgrade" ko nhỉ

thanhminhppc

Chỉnh sửa cuối:

thanhminhppc

FW bạn up lên zshare part1 bị lỗi ko down được.
Nhân tiện bạn cho hỏi, bản FW bạn up lên có ngôn ngữ tiếng việt không? máy mình E71-2 RM-357 nên chỉ flash được FW tiếng việt, chứ ko có product code nào để up bằng NSU mà có tiếng việt được. tks
Nếu firmware hiện tại của máy bạn là v100.07.76 thì có thể dùng JAF hoặc Phoenix up lên bản cùng v100.07.76 hoặc v200.21.118 có tiếng Việt đều ok. Còn khi downgrade thì tốt nhất chỉ dùng JAF. Nhớ là khi chạy RM-346_APAC_100.07.76_v1.0.exe để đường dẫn install là : c: \ program files \ nokia \ phoenix \ PRODUCT (nếu dùng Phoenix, còn JAF cứ để thư mục mặc định cũng được) sau khi chạy nó sẽ tạo thư mục : c: \ program files \ nokia \ phoenix \ PRODUCT \ RM-346 hãy đổi nó thành : c: \ program files \ nokia \ phoenix \ PRODUCT \ RM-357 . Dù bạn làm bằng Phoenix hay JAF đều phải đổi thư mục RM-346 thành RM-357, nếu ko chương trình sẽ ko tìm được firmware cho bạn khi up. Bản firmware mình đưa lên có tiếng Việt. Máy mình cũng RM-357 và đã làm thành công
Thật ra mình rất thích Phoenix chỉ có điều nó ko downgrade được với nếu PC nào cài Phoenix rồi khi uninstall nó sẽ rất mệt mỏi.

Chỉnh sửa cuối:

kenpham

mình lỡ up lên FW 200.x.x phiên bản của Mexico, nhưng muốn đưa máy về FW 200.x.x của Vietnam, vậy mình vẫn up bình thường mà không dùng nút downgrade đúng không bạn?
mình search trên diễn đàn rất nhiều, nhưng đa phần mọi người đều bị deadphone, mà phải dùng BOX thì mới flash được.
để mình nghiên cứu cách của bạn (đổi tên thư mục RM 346 sang RM357)
Bước 2 của bạn là install file gì ấy nhỉ?

thanhminhppc

cái file đó là sau khi cài JAF vào thư mục install sẽ thấy nó là driver pkey của JAF thôi
cài cái này cho tiện khỏi phải install driver pkey gì cả, bản JAF này của nick zopo bên gsm
http://www.MegaShare.com/552214

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.