• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

neowind

Cái này thuộc về chức năng mặc định của nhà sản xuất rồi bạn ạ,E71 nào cũng thế cả và đến giờ chưa có cách khắc phục đâu :) Chịu khó đi!

:|
bạn up firmware mới chưa ?
:) mình thì lại k bị lỗi này

menvn

cho mình hỏi firmware mới nhất của e71 rm346 có phải là 200.21.118 không bạn.

Kojiro

Super V.I.P
Em đang thắc mắc k0 biết con E71 này có thể tạo và chỉnh sửa các file office k0 ?
...
Bạn cài QuickOffice 6.1.91 để có thể chỉnh và soạn file word nhé!

cho mình hỏi firmware mới nhất của e71 rm346 có phải là 200.21.118 không bạn.

Có đến fw 210.21.6 rồi đó bạn. Code để up tiếng Việt là
Balck: 0576675
White: 0561926
Red: 0576620
Grey: 0560655

menvn

Mod cho em hỏi là tại sao em dùng chương trình Nokia Software Update thì lại báo là bạn đã có firmware mới nhất mặc dù máy em vẫn là rm346 200.21.118 ?

ai biết thì chỉ mình cách dowd fm mới nhất và hack đc của e71 nhá, tiện thể mình hỏi luôn là up bằng phần mềm gì và bản này có ổn định ,tiếng việt không?

Kojiro

Super V.I.P
Mod cho em hỏi là tại sao em dùng chương trình Nokia Software Update thì lại báo là bạn đã có firmware mới nhất mặc dù máy em vẫn là rm346 200.21.118 ?

ai biết thì chỉ mình cách dowd fm mới nhất và hack đc của e71 nhá, tiện thể mình hỏi luôn là up bằng phần mềm gì và bản này có ổn định ,tiếng việt không?

Hướng dẫn tại đây nha bạn: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499. Đầy đủ hết á!

ngquangbien

Xin chỉ giúp product code tiếng việt cho E71

Xin các bạn chỉ giúp cách product code tiêng viêt cho E71
Mình đã đọc rất nhiều mục hướng dẫn ở diễn đàn rồi mà vẫn ko thể nào làm cho conE71 của mình từ dao diện tiếng anh về thành dao diện tiếng việt được
mình đang dùng bản :
fw 210.21.006
02-03-2009
RM-346
Nokia E71-1(02)
Rất mong bạn nào biết chỉ giúp mình với a. Làm ơn chỉ giúp mình cụ thể từng bươc nhé,mình cũng đã tự mày mò làm 5 đêm rồi mà vẫn không thành công:-??
Rất mong các bạn sớm chỉ giúp8-|Cảm ơn các bạn nhiều!

Kojiro

Super V.I.P
Xin các bạn chỉ giúp cách product code tiêng viêt cho E71
Mình đã đọc rất nhiều mục hướng dẫn ở diễn đàn rồi mà vẫn ko thể nào làm cho conE71 của mình từ dao diện tiếng anh về thành dao diện tiếng việt được
mình đang dùng bản :
fw 210.21.006
02-03-2009
RM-346
Nokia E71-1(02)
Rất mong bạn nào biết chỉ giúp mình với a. Làm ơn chỉ giúp mình cụ thể từng bươc nhé,mình cũng đã tự mày mò làm 5 đêm rồi mà vẫn không thành công:-??
Rất mong các bạn sớm chỉ giúp8-|Cảm ơn các bạn nhiều!

Đọc rồi làm theo bài này nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499

Có vấn đề gì bạn thảo luận trong đó luôn nha.

menvn

đã up FW theo cách của Sm kojiro và đã thành công fw 210.21.006
02-03-2009
RM-346
Nokia E71 Thank mod

viet3111

Em đang xài con E71 FW 200.21.118.Xin hỏi cách cài VietMap cho máy này.Mặc dù đã sign file cài đặt Vietmap nhưng vẫn ko cài được.Như thế là bị sao ạ :|

duybao

Em đang xài con E71 FW 200.21.118.Xin hỏi cách cài VietMap cho máy này.Mặc dù đã sign file cài đặt Vietmap nhưng vẫn ko cài được.Như thế là bị sao ạ :|

Bạn vào file quản lý ứng dụng vào phần cài đặt và chọn cài đặt phần mềm là tất cả...

viet3111

Bạn vào file quản lý ứng dụng vào phần cài đặt và chọn cài đặt phần mềm là tất cả...

Mình đã chọn là cài đặt tất cả nhưng vẫn ko có tác dụng gì cả :| Nó vẫn báo là có vấn đề về chứng chỉ :(

HuynhThanh

Mình mới mua E71 FW200.21.118! Sao mình không thể cài themes vào máy được nhỉ! Dù đã lùi ngày tháng tới lui! Máy cứ báo chứng chỉ bị lỗi! Anh em giúp mình với! Xưa giờ xài PPC không à! Symbian hơi gà!:((

lamnt0702

Mình mới mua E71 FW200.21.118! Sao mình không thể cài themes vào máy được nhỉ! Dù đã lùi ngày tháng tới lui! Máy cứ báo chứng chỉ bị lỗi! Anh em giúp mình với! Xưa giờ xài PPC không à! Symbian hơi gà!:((

Thật ra có thể chỉnh trong App. settings,mục Certificate check thì để off và mục còn lại thì để All.Do mình ko dùng máy Sym nữa nên ko nhớ chính xác tên từng mục!Tuy nhiên sau khi chỉnh rồi thì khi cài theme có thể có cái được cái ko được,và để triệt để nhất thì nên hack phone nhé :)

Cái này cũng đã nói đi nói lại khá nhiểu!Lần sau bạn nên search trước khi hỏi nhé ;)

HuynhThanh

Mình mò qua nay được rùi! Mình quên sửa lại câu hỏi! Dù sao cũng rất cám ơn bạn!

naquoc

Từ điển mặc định của máy tên gì vậy bạn? Phải Nokia dictionary ko? cái đó dù có gói việt nhưng thử mọi cách vẫn ko dùng được việt bạn à :-??

Mình down gói Tiếng Việt về chạy ngon lành.Sau khi cài xong bạn vào : Lựa chọn>Ngôn ngữ>Nguồn hoặc Đích thì sẽ thấy tự điển Anh-Việt. Chạy rất good.

hoholulu

Các bác ơi, nghe thằng bạn bảo là E71 sau khi hack thì có thể không dùng được thẻ nhiều ơn 2GB. Có bác nào bị không? Mình đang mua thẻ 4GB mà lo hack xogn không dùng được thì tiêu mất. Hic.

Status
Không mở trả lời sau này.