• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

ncpvn001

Cái đó ko phải là lỗi mà là do cách cr chưa hoàn chỉnh nha bạn! Yên tâm đi máy ko sao đâu vì cách đó có thể gặp với bất kì máy nào cài cái này.
Bậy giờ mình thử Reset lại máy rồi cài lại không bít có được không nữa! Hy vọng sẽ cài được LCG của bạn!
Cám ơn ban!

ncpvn001

Vẫn không được bạn à!
Chắc phải đợi cái LCG phiên bản mới thôi!

ANHTUAN9791

Vẫn không được bạn à!
Chắc phải đợi cái LCG phiên bản mới thôi!

Nếu dùng nghe nhạc bạn nên dùng TTPod ý.Cái này dùng hay lắm,đẹp và giao diện dễ tùy chỉnh thay đổi.Ai cũng công nhận đây là phần mềm nghe nhạc hay nhất đấy!

tunghuynh1511

cai nay qua de ban ah!khong can format dau...

Đèn navigation nháy lên để báo tình trạng sóng của đt đó bạn,nhấp nháy như thế là chuẩn,vì máy bắt sóng rất ổn định,ko nháy mới là sợ,đó là 1 tính năng rât hay ở E71 và ở N81 cũng vậy đó,nhiều máy muốn mà còn ko được nữa là :)) Bạn ko phải lo lắng gì cả nhé,ko có lỗi liếc gì hết đâu!Và có thể tắt đèn đó đi được nếu như bạn ko thích,ngày trước mình cũng dùng E71 nhưng giờ ko dùng nữa rồi nên ko nhơ được chính xác,bạn vào setting -> display rồi tìm nhé,chắc chắn ở trong mục display đó :)

Ko biết thì đừng khuyên bừa bạn nhé :| Máy người ta tốt đang yên đang lành phán lỗi phần mềm với virus là sao :-?? Ko biết thì ko nói,đã nói thì phải đúng,nói sai thì đừng nói còn hơn!
bạn vào phần tool-setting-profiles-normal-breathing light-off là chức năng đó tắt thôi bạn ah.chúc vui

narus

Tình hình là máy mình trước khi hack thì chạy ok lắm, nhưng không biết có phải do hack hay không mà bây giờ, cứ cắm phone vào PC là Thẻ nhớ lại không nhận nữa, lúc đấy chỉ có cách restat lại phone thì thẻ nhớ lại nhận, xong xuôi rồi lần sau cắm vào lại chuyển thành không nhận thẻ nữa, chẳng hiểu ra làm sao, có ai bi lỗi này không thế?

ncpvn001

Một số phần mềm hay trên E71 và lưu ý!

Mình cũng mới dùng E71 nhưng mình thấy có một số điều nho nhỏ rất cần thiết khi cài một số phần mềm trên E71 như sau. Bạn nào bị như vậy thì thử làm theo mình nhé!
1. Phần mềm Ghi âm cuộc gọi không tiếng beep
Mình ban đầu cài rất nhiều phần mềm ghi âm cuộc gọi nhưng đều có tiếng beep, kể cả những phần mềm một số bạn đã up lên và khuyến cáo không có tiếng beep. Ban đầu mình cài phần mềm (PM) IVCM PM này tốt nhưng không có cr@ck nên chỉ sử dụng được thời gian ngắn (PM này đúng là k có tiếng beep). sau đó mình cài PM "Killer Mobile TotalRecall v2.1.1 S60v3" (các bạn có thể tải ở dưới). PM này cài vào các bạn phải chọn cài đặt tắt âm báo trong điện thoại thì khi ghi âm mới k có tiếng beep (bạn nhớ nhé!)
2. Phần mềm nghe nhạc LCG jukebox trên E71
Mình đã tìm nhiều phần mềm LCG các phiên bản để cài trên E71 nhưng đều có các lỗi như mình đã trình bày trong diễn đàn trên. Bạn nào có lỗi như vậy thì hãy dùng bản này, mình đảm bảo là chạy ngon luôn (các bạn tải ở dưới)
3. Phần mềm lướt web rất nhanh
Các bạn nên dùng PM này để lướng web nhé, mình sử dụng thấy rất nhanh, nhanh hơn hẳn Opera mini 4.2 đấy (không biết trên máy các bạn có nhwu vậy k?). PM "UCWEB 6.3.1 S60v3 SymbianOS9"
Mình mới dùng nên chỉ biết một số PM như vậy thôi! có gì mong các bạn thông cảm nhé!
Chúc vui!

(Tại sao mình không Up được file đính kèm này lên chứ! có 1.95M thôi mà sao không được!, mình sẽ tìm cách up len sau nhé)
Các bạn download ở đây nhé! (Không Up file được trên diễn đàn)
http://www.mediafire.com/?sharekey=8b020745608a633107258ee67c679e4ae04e75f6e8ebb871

Chỉnh sửa cuối:

ttvnonline

à mọi người cho mình hỏi chức năng email của máy này với, sao mình kô thể email trực tiếp được nhỉ? cứ phải vào web rồi send thôi, thiết lập mãi mà kô được, chẳng biết sao nữa, đem ra tgdđ hỏi mà mấy người ở đó nói nói gì í mình cũng kô hiểu lắm. cám ơn mọi người nhiều lắm

ncpvn001

à mọi người cho mình hỏi chức năng email của máy này với, sao mình kô thể email trực tiếp được nhỉ? cứ phải vào web rồi send thôi, thiết lập mãi mà kô được, chẳng biết sao nữa, đem ra tgdđ hỏi mà mấy người ở đó nói nói gì í mình cũng kô hiểu lắm. cám ơn mọi người nhiều lắm

Bạn vào Menu/giao tiếp/nhắn tin
nhấn "lựa chọn", chọn "cài đặt", chọn "E-mail", chọn tiếp "lựa chọn", chọn "Hộp thư mới" sẽ xuất hiện hình dưới (lần lượt từ trái qua phải, trên xuống dưới):
chọn "Bắt đầu"
chọn "Có", đợi máy kết nối vào máy chủ rồi bạn nhập địa chỉ mail, pas là được máy sẽ tự động cập nhật địa chỉ máy chủ gửi nhận thư (đây là chức năng rất tuyệt của E71 đấy) rất nhanh!
Bạn có thể thiết lập mial của yahoo, gmail, .....
Có gì không hiểu bạn có liên lạc với nick này mình sẽ trả lời nhat_cp (nick yahoo hoặc skype)
Chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:

tsthanhhai

Mình cài smart movie 4.01 khi cài xong unlock thì sử dụng OK. Nhưng khi thoát ra rồi vào lại thì bị văng ra. Các bản smartmovie khác cũng bị tương tư. install lại thì cũng gặp trường hợp đó. cài bản cũ 3.25 thì sử dụng OK. Nhưng vào đăng ký thì ko nhập số để đăng ký được. Có ae nào bị giống mình ko?

ncpvn001

Mình cài smart movie 4.01 khi cài xong unlock thì sử dụng OK. Nhưng khi thoát ra rồi vào lại thì bị văng ra. Các bản smartmovie khác cũng bị tương tư. install lại thì cũng gặp trường hợp đó. cài bản cũ 3.25 thì sử dụng OK. Nhưng vào đăng ký thì ko nhập số để đăng ký được. Có ae nào bị giống mình ko?

Mình cũng gặp trường hợp như vậy khi cài LCG jukebox, rất bất tiện và khó chịu. Mình đã restart lại máy rồi cài lại thì dùng được bình thường.
E71 của mình khi chưa Restart cài Smartmovie thì chỉ xem được khoảng 10 giây lại bị đẩy ra và báo lỗi. Sau khi Restart mình cài lại bản đó thì chạy bình thường.
Bạn nên Restart lại máy đi rồi cài lại! (*7370#)
Chúc thành công!

cagivamito

mình up lên firmware mới của E71 là 210.21.006
Nhưng hack k dc! bro nào biết chỉ mình với! cài Helloox nó cứ báo : certificate erros contact the applipcation supplier

nguyenducthao

Nhưng hack k dc! bro nào biết chỉ mình với! cài Helloox nó cứ báo : certificate erros contact the applipcation supplier

firmware 210.21.006 có còn bị lỗi GMT +0 ko vậy bạn?

hitman_bbc

bạn đã signed cái HelloOX chưa ? mình cũng up lên 210.21.006 là hack bằng helloox 1.03 bình thường, chắc ăn hơn nữa thì bạn vào App Mnger chỉnh để install all

PolicemanQN

Tình hình là máy mình trước khi hack thì chạy ok lắm, nhưng không biết có phải do hack hay không mà bây giờ, cứ cắm phone vào PC là Thẻ nhớ lại không nhận nữa, lúc đấy chỉ có cách restat lại phone thì thẻ nhớ lại nhận, xong xuôi rồi lần sau cắm vào lại chuyển thành không nhận thẻ nữa, chẳng hiểu ra làm sao, có ai bi lỗi này không thế?

Mình cũng bị tình trạng y như bạn vậy, có ai chỉ giúp cách khắc phục giùm, cứ phải khởi động lại hoài, chán quá.

lamnt0702

Mình cũng bị tình trạng y như bạn vậy, có ai chỉ giúp cách khắc phục giùm, cứ phải khởi động lại hoài, chán quá.

Mình nghĩ đây ko phải là lỗi đâu bạn ạ,vì đoc kỹ lại bài của các bạn thì mình mới nhớ ra,ngày trước mình dùng E71,lúc mua máy thì đã up sắn FW rồi mà hồi đấy còn chưa hack được E71 cơ,vậy mà cũng bị y như mấy bạn đó :p Đành sống chung với lũ vậy :)) Với lại cái này cũng ko ghê gớm to tát lắm nên cũng ok! :)

cagivamito

firmware 210.21.006 có còn bị lỗi GMT +0 ko vậy bạn?
Vẫn còn bạn ah! mình dg sử dụng bangkok để thay thế đây!
Tiên đây bạn nào biết cách nào xóa hẳn chương trình vd game ,theme,..đã cài vào e71 một cách sạch sẽ (install trên thẻ nhớ nha) mà k phải format thẻ thì chỉ mình với! cài vàok thích xóa mà nó k hết!:-/

duybao

Vẫn còn bạn ah! mình dg sử dụng bangkok để thay thế đây!
Tiên đây bạn nào biết cách nào xóa hẳn chương trình vd game ,theme,..đã cài vào e71 một cách sạch sẽ (install trên thẻ nhớ nha) mà k phải format thẻ thì chỉ mình với! cài vàok thích xóa mà nó k hết!:-/

Bạn vào Menu > Installations > App Manages xem có chương trình game, theme nào cần xóa thì bạn Options > Remove > Yes là xóa hết thôi ......

brightstart

Làm thế nào để thay logo mạng trên E71?

Ai biết cách thay logo của nhà cung cấp dịch vụ trên E71 chỉ mình với. Muốn thay chữ VIETTEL bằng tên mình mà chưa biết làm sao!

cagivamito

Bạn vào Menu > Installations > App Manages xem có chương trình game, theme nào cần xóa thì bạn Options > Remove > Yes là xóa hết thôi ......
Mình vào đó làm rồi nhưng sao cái themes mình cài nó vẫn hiện lên vậy? Nó vẫn ở phần themes ( vẫn hiển thị là bộ nhớ thẻ) nhưng trong phần App Man thì tìm k thấy? mình đã kiếm trên Xplore để xóa nhưng nó vẫn hiện ở phần theme. Tức quá đi!

Status
Không mở trả lời sau này.