• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

bkmufc

Cài ẩn như thế nào vậy bạn.chỉ cho mình với.sau khi cài ẩn thì vào protive còn nhạc chuôg ko

tgiauy

Xin hướng dẫn setup hòm thư Gmail trên máy E71

Mình đã mày mò setup hòm thư gmail trên máy E71 mà vẫn không thành công, Sau khi setup xong mình kết nối để load thư về máy báo " Kết nối đến máy chủ IMAP4 bị ngắt". Mình đã làm theo đúng hướng dẫn về cách cài đặt hòm thư mail cho Nokia. Vậy có bác nào biết xin hướng dẫn giúp mình với. Thanks

hoatdong

Mình đã mày mò setup hòm thư gmail trên máy E71 mà vẫn không thành công, Sau khi setup xong mình kết nối để load thư về máy báo " Kết nối đến máy chủ IMAP4 bị ngắt". Mình đã làm theo đúng hướng dẫn về cách cài đặt hòm thư mail cho Nokia. Vậy có bác nào biết xin hướng dẫn giúp mình với. Thanks

Bạn vào Setting Wizard > Email Setting > Start > nhập địa chỉ mail và pass vào, chọn Mailbox type là POP3 là ổn. Khi nào vào nó sẽ hỏi kết nối Gprs hay wifi , đơn giản thôi mà. Cố lên nhé :-?

Thislove

Xin trợ giúp sử dụng E71

Các bạn ơi, cho mình hỏi thế này:
Mình hiện đang dùng 1 kon E71. Máy vẫn chạy bình thường, mình để ý thấy có 1 điểm rất hay là:
Khi mình bấm số 2*95 thì màn hình cũng hiển thị luôn tên của 1 người trong danh bạ ( tên tương ứng ở đây là: Tung ).
Nhưng hôm trước đứa em nó nghịch máy thế nào mà lại làm mất cái tính năng đó.
Mình cũng thử mày mò nhưng chưa khôi phục tính năng đó lại được.
Bạn nào biết cách sửa chỉ cho mình biết với! Mình cảm ơn nhiều . ^^=D>

longcavalli

Ngoài màn hình chủ bạn ấn bất kỳ ký tự nào rồi ấn options --> Contact search on là ok..bạn thử lại xem.chúc vui

NoNaMe1984

E71 gặp lỗi khi reset lại máy.

Mình đang dùng E71, đang yên đang lành đi reset lại máy và thế nào gặp 2 lỗi sau đây:
- Các file trước đây đã cài được sau khi sign thì hiện nay ko thể cài được -> ko unlock được.
- Cắm cab kết nối thì sau khi rút ra máy luôn báo là thẻ đang trong tình trạng sử dụng và ko thể truy cập được.
Chả biết phải làm thế nào bây h nữa.

i_love_baby387

Fomat máy và hack lại:p E71 hình như đã hack được rồi mà bạn, đỡ phải Sign!! Còn cái kia thì bạn vào E:\private\10202dce xóa hết những file sis trong đó xem thế nào!

duyben

Chào cả nhà, con E71 của mình dạo này chuối quá.
Máy toàn treo mặc dù vẫn nhận được cuộc gọi đến và nghe được nhưng ko thao tác được các chức năng khác.
Và giờ vào mục contact thì ko vào được, nếu nhắn tin và gửi vẫn sử dụng được

Pro nào giúp xem có cách nào chữa bệnh này ko? nếu phải reset thì giúp mình xem các bước thực hiện nhé.

Xin trân thành cám ơn

NguyenTu

Super V.I.P
Chào cả nhà, con E71 của mình dạo này chuối quá.
Máy toàn treo mặc dù vẫn nhận được cuộc gọi đến và nghe được nhưng ko thao tác được các chức năng khác.
Và giờ vào mục contact thì ko vào được, nếu nhắn tin và gửi vẫn sử dụng được

Pro nào giúp xem có cách nào chữa bệnh này ko? nếu phải reset thì giúp mình xem các bước thực hiện nhé.

Xin trân thành cám ơn

có 3 cách khắc phục này bạn thử xem sao:
1. format bằng lệnh: *#7370#
2. Format 4 ngón
3. Update FW.

Chúc thành công!!

superman0524

E71 của papa em ko có font tiếng việt,mỗi khi lướt wed nó bị lỗi font(nổi cục cục nhìn thấy ghét lắm ạ!)
Em xin các anh chỉ giúp dùm em cách cài font tiếng việt"cách chi tiết nhứt"(em mò mẫm hoài mà không cài được :( ) Máy papa em mua bên Campodia nhân dịp đi du lịch sang đó. Imel :354855029664769. Máy em chưa hack(mà em mò cách hack hoài cũng chả hack được) huhuhu....
Em đã cập nhật FW :
210.21.006
02-03-2009
RM-346
Nokia e71-1(26)

Xin cám ơn các anh trước ^^

duyben

có 3 cách khắc phục này bạn thử xem sao:
1. format bằng lệnh: *#7370#
2. Format 4 ngón
3. Update FW.

Chúc thành công!!

Chao ban NguyenTu,

Bạn có thể nói rõ hơn được ko?
1. format bằng lệnh: *#7370# ==> ok, khi đánh lệnh này vào nó hỏi Lock code ...
2. Format 4 ngón ==> tức là làm như thế nào
3. Update FW. ==> update như thế nào

Rất mong bạn hỗ trợ giúp.
Cám ơn bạn
:-??

NguyenTu

Super V.I.P
E71 của papa em ko có font tiếng việt,mỗi khi lướt wed nó bị lỗi font(nổi cục cục nhìn thấy ghét lắm ạ!)
Em xin các anh chỉ giúp dùm em cách cài font tiếng việt"cách chi tiết nhứt"(em mò mẫm hoài mà không cài được :( ) Máy papa em mua bên Campodia nhân dịp đi du lịch sang đó. Imel :354855029664769. Máy em chưa hack(mà em mò cách hack hoài cũng chả hack được) huhuhu....
Em đã cập nhật FW :
210.21.006
02-03-2009
RM-346
Nokia e71-1(26)

Xin cám ơn các anh trước ^^

bạn đổi code Việt nam và up lại FW là OK (Tham khảo cách đổi code và update FW trên PM)

Hack con E71 chưa em, fw bao nhiêu vậy chia sẻ tí coi.:-??

Con E17 của e PC không nhận ra, đang ngâm cứu, không biết lỗi gì đây, không thể kết nối với PPC qua cab

Chao ban NguyenTu,

Bạn có thể nói rõ hơn được ko?
1. format bằng lệnh: *#7370# ==> ok, khi đánh lệnh này vào nó hỏi Lock code ...
2. Format 4 ngón ==> tức là làm như thế nào
3. Update FW. ==> update như thế nào

Rất mong bạn hỗ trợ giúp.
Cám ơn bạn
:-??

- 4mat 4 ngón: *+3+nút gọi+ ấn phím nguồn

- update FW thì bạn dùng PCsuite để update nhé (Biểu tuợng cuối cùng của cửa sổ PC suite), ấn vào đó, nó sẽ load cho bạn PM Nokia Software Updater
và bạn cài vào máy. Sau đó dùng Nokia Software Updater để update (làm theo chỉ dẫn). Quá trình Update hoàn toàn tự động.

MinhThang

Manager
Mã:
[B]Con E17 của e PC không nhận ra, đang ngâm cứu, không biết lỗi gì đây[/B]

Cài cái PCsuite chưa? Down bản mới của dòng E đó, sao lại không nhận. kiểm tra cáp. Nó có báo thiếu gì không?

duyben

bạn đổi code Việt nam và up lại FW là OK (Tham khảo cách đổi code và update FW trên PM)

Con E17 của e PC không nhận ra, đang ngâm cứu, không biết lỗi gì đây, không thể kết nối với PPC qua cab

- 4mat 4 ngón: *+3+nút gọi+ ấn phím nguồn

- update FW thì bạn dùng PCsuite để update nhé (Biểu tuợng cuối cùng của cửa sổ PC suite), ấn vào đó, nó sẽ load cho bạn PM Nokia Software Updater
và bạn cài vào máy. Sau đó dùng Nokia Software Updater để update (làm theo chỉ dẫn). Quá trình Update hoàn toàn tự động.

Cám ơn bạn nhiều =D>=D>=D>

black077

Chẳng hiểu sao sau khi mình hack E71 xong thì sử dụng 1,2 ngày khi bấm vào phím menu hoặc phím home thì nó đơ lun không vào được phải tắt mở lại máy thì mới ok.rồi lại bị,mình hack theo bước 1 của mod kojiro không bít nó có đụng jbaktaskmanager ko nữa,giúp em solve nó với

superman0524

>>> Đổi code là sao anh?em chưa rõ lắm(em hơi bị chậm tiêu anh đừng giận:(( )
. Em đã thử update con E71 lại bằng bản Nokia Softwawe update bản V1.6.13vi(bản tiếng việt) mà nó cũng hỏng có font tiếng việt:-/ :(. Sao em tìm hoài mà ko thấy cách đổi code và update FW trên PM vậy anh:((? bài đó nằm ở đâu anh hả?
Thanks anh !

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.