• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chẳng hiểu sao sau khi mình hack E71 xong thì sử dụng 1,2 ngày khi bấm vào phím menu hoặc phím home thì nó đơ lun không vào được phải tắt mở lại máy thì mới ok.rồi lại bị,mình hack theo bước 1 của mod kojiro không bít nó có đụng jbaktaskmanager ko nữa,giúp em solve nó với

Bác hack theo cách nào vậy. Nếu là E71 thì nên hack theo cách dùng Hello_OX 1.03 vừa nhanh lại tiện lợi và hiệu quả. Mình đã test thàng công trên E71 của mình và xài rất OK.

black077

sau khi mình update lên firmware 210 thì phải hack lại và mình đã hack bằng phương pháp Hello_OX 1.03 và đang sử dụng không biết có bị lại vấn đề phím menu không.và cho hỏi mình muốn cài KIS 8.0.51 nhưng làm hơn cả chục lần rồi mà vẫn không được chẳng hiểu sao ký tự trong file "settings.kls" từ phone gửi sang pc chỉ có 12 ký tự thôi chứ không phải 14 như các mod hướng dẫn chán quá,ac biết là như thế nào không?

Kojiro

Super V.I.P
sau khi mình update lên firmware 210 thì phải hack lại và mình đã hack bằng phương pháp Hello_OX 1.03 và đang sử dụng không biết có bị lại vấn đề phím menu không.và cho hỏi mình muốn cài KIS 8.0.51 nhưng làm hơn cả chục lần rồi mà vẫn không được chẳng hiểu sao ký tự trong file "settings.kls" từ phone gửi sang pc chỉ có 12 ký tự thôi chứ không phải 14 như các mod hướng dẫn chán quá,ac biết là như thế nào không?

Nếu bạn cài ko được thì mình khuyên cũng ko nên cố làm gì, vì cài vào máy chức năng của nó ko như mong đợi lại còn gây chậm máy nữa, KJR ko dùng :)

NoNaMe1984

Hic hic chả hiểu các bác dùng máy E 71 mua ở nhà thế nào chứ con E71 mình mua ở Taiwan sau khi update sang firmware bản VN thì phím trước đây là dấu . và : (gần phím Ctrl) thì nay lại bị biến thành ? và ! hic hic

ducducduc

Em đang dùng FW 200.21.118 RM-346.máy em đã hack phone nhưng thỉnh thoảng khi có người gọi đến thì mình ko thể ấn được gì mặc dù em ko chạy ẩn chương trình nào cả và phải tháo pin ra.các bác có thể giúp em về vấn đề này ko?hay do FW của em cũ quá???

cagivamito

Em đang dùng FW 200.21.118 RM-346.máy em đã hack phone nhưng thỉnh thoảng khi có người gọi đến thì mình ko thể ấn được gì mặc dù em ko chạy ẩn chương trình nào cả và phải tháo pin ra.các bác có thể giúp em về vấn đề này ko?hay do FW của em cũ quá???
cái này là lỗi máy phần cứng đó bạn k phải do FW đâu.
Máy mình hồi trước cũng bị như vậy thậm chí đã úp lên FW 210 mà vào tin nhắn cũng chậm rỳ (tưởng nhiều tin quá- xóa bớt - lâu lâu cũng bị - bị đơ ở phần tin nhắn) - bị đơ ngay lúc bấm phím trả lời ( nta kêu, bấm ok nó chỉ im tiếng chuông chứ k có nhận cuộc gọi,tức X-()
Cả ngàn cái thì 1-2 nhiều lắm là 10cai bị lỗi, mình mua trúng thì ..xui thôi :(:)((

maximux3000

bạn ơi mình mới mua con E71 , trong đó có mấy cái ứng dụng bảng quyền mà mình update xong format lai thẻ nhớ luôn nên mất tiêu làm sao lấy lại dc nó

NguyenTu

Super V.I.P
bạn ơi mình mới mua con E71 , trong đó có mấy cái ứng dụng bảng quyền mà mình update xong format lai thẻ nhớ luôn nên mất tiêu làm sao lấy lại dc nó

Bạn rút thẻ nhớ ra, cắm vào PC qua đầu đọc thẻ, dùng PM Power Data Recovery để lấy lại dữ liệu trên thẻ nhớ đã bị format (PM này dùng trên PC). Chúc may mắn!!

maximux3000

Bạn rút thẻ nhớ ra, cắm vào PC qua đầu đọc thẻ, dùng PM Power Data Recovery để lấy lại dữ liệu trên thẻ nhớ đã bị format (PM này dùng trên PC). Chúc may mắn!!

bo tay roài, ko có đầu đọc thẻ hixhix

BuuPhucCT

Well-Known Member
bo tay roài, ko có đầu đọc thẻ hixhix

Cái đầu đọc thẻ có mấy chục ngàn hà bạn hay bạn muốn mất hết tiền đã mua mấy cái bản quyền. Xài điện thoại thì cũng nên mua đầu đọc thẻ để khi cần chuyển những file có dung lượng lớn thì xài đầu đọc thẻ sẽ nhanh hơn xài cáp nhiều.

nguyeneel

Wireless cho E71

Mình mới up con E71 lên FW 210.21.006 , rồi cái hết dùng đc wireless luôn, ko biết là có cần phải cài đặt file gì ko , nếu có ai biết xin chỉ giúp mình. Thanks

maximux3000

máy mình bị lỗi này giúp mình nha. nó báo là: devicescape. Hotspot framework not available. mỗi lần khởi động lại là bị thế

chungminh

Mình mới up con E71 lên FW 210.21.006 , rồi cái hết dùng đc wireless luôn, ko biết là có cần phải cài đặt file gì ko , nếu có ai biết xin chỉ giúp mình. Thanks

Tình trạng này của bạn là khi up lên xong bạn dùng nokia suite restore tất cả phần setting cho nên sẽ ko vào dc wifi,bạn chỉ restore phần contact và lịch thôi nhé

dung_sawaco

Thắc mắc về cài phần mềm Nokia E71

Mình có con E71 mua lại của bạn, khi mua về cài phần mềm vào bình thường nhưng hôm nay nổi hứng lên format lại thẻ nhớ và rset lại toàn bộ máy thì sau đ1o máy lại ko cài phần mềm vào được, kh cài đặt thì íntall được 1 lúc nó tự động thoát ra
vậy là máy của mình bị gì vậy mấy pro

Auto

Mình có con E71 mua lại của bạn, khi mua về cài phần mềm vào bình thường nhưng hôm nay nổi hứng lên format lại thẻ nhớ và rset lại toàn bộ máy thì sau đ1o máy lại ko cài phần mềm vào được, kh cài đặt thì íntall được 1 lúc nó tự động thoát ra
vậy là máy của mình bị gì vậy mấy pro
Bạn tham khảo hack lại máy đi mới cài pm đc.
Chắc máy đã hack nhưng bạn 4mat nên mất hack đó!
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.